ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 11 คะแนน

มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 190 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#61 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 05 September 2007 - 01:42 PM

กราบนมัสการพระคุณเจ้า ที่ทำงานใน DMC.tv ด้วยความเคารพยิ่ง
และ สวัสดีคณะทำงาน ผมขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ขอเป็นกำลังใจและพร้อมที่จะ ยืนหยัดเคียงข้างไปจนถึงที่สุดแห่งธรรม ครับ
..................................................................................................
ผมเห็นกับตา 1 พรรษา ว่าวัดพระธรรมกายเป็นวัดที่มีพระที่พร้อมด้วยพระที่ปฎิบัติงานพระศาสนาพร้อมด้วย คันถธุระ และ วิปัสสนาธุระ ครับ
ถึงพร้อมที่สุดในชีวิตผมที่เคยเห็น พระมาในโลกนี้ครับ

คันถธุระ มีหน้าที่ศึกษาคำสอนพระพุทธเจ้า สืบทอดอายุพระศาสนา ประกาศพระศาสนา รักษาศาสนวัตถุของพระศาสนา บริหารกิจการคณะสงฆ์ คุ้มครองพระดี กำจัดพระเลว คอมพิวเตอร์มีส่วนช่วยในการจัดทำเอกสาร สร้างสื่อการสอนพระพุทธศาสนา บันทึกข้อมูล และงานเอกสารอื่นๆ เบื้องหลังของเวป DMC.TV นี้ จะมีพระหนุ่มเณรน้อยกลุ่มหนึ่งทำงานเป็น STAFF คอยจัดทำเอกสาร หนังสือ บันทึก ประกาศ ทำต้นฉบับหนังสือธรรมะ ทำ Powerpoint เวลามีงานประชุม สัมมนาทางพระพุทธศาสนา ผมเห็นหลวงพี่ท่านทำงานที่กองพระกัลยาณมิตร แล้วปลื้มใจจริงๆ อยากจะบวชต่ออยู่รับใช้งานท่าน ว่าไงว่าตามกัน แต่ผมก็ทำไม่ได้ จะต้องมีสักวันที่ผมได้ไปบวชที่วัดพระธรรมกายอีกครั้งแบบ Long term ครับ

วิปัสสนาธุระ = พระมีหน้าที่ปฏิบัติธรรม เพื่อหลุดพ้นจากกิเลส เพื่อยืนยัน ใครก็ตามเมื่อปฏิบัติตามคำสอนจะได้รับผลจากการปฏิบัติจริง ทั้งสองอย่างต้องไปด้วยกัน นั่งหลับตาอยู่ในวัดอยู่ในป่าอย่างเดียวรักษาพระศาสนาไว้ไม่ได้ ศึกษาแต่คำสอนอย่างเดียว ไม่ปฏิบัติตามก็รักษาไว้ไม่ได้ ต้องทำทั้งสองอย่างควบคู่กันไป ครับ
ก่อนเข้าพรรษาผมได้มีโอกาส รับบุญขับรถพาหลวงพี่ฯ(รูปหนึ่ง ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม) ไปปฎิบัติศาสนกิจด้านคันถธุระ 2 วัน ไปหลายที่ด้วยกัน ได้นั่งสมาธิได้ข้อคิดธรรมะ มามากมาย ที่ท่านได้เข้าไปปฎิบัติธรรมที่อาคารภาวนา 60 ปี ตอนนี้ท่านคงหลับตาทำวิชชา ในอาคารภาวนาฯ 60 ปี

ท้ายนี้ *** ขอความเจริญในธรรม จงมีแก่ทุกท่าน เทอญ ***

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#62 sweetkiwi

sweetkiwi
  • Admin_Article_Only
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2007 - 10:29 AM

เป็นกำลังใจให้นะคะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยค่ะ

คุณ คือ ผู้ให้แสงสว่างแก่โลก

คุณ คือ ผู้สร้างความเปลี่ยนแปลงให้กับชีวิตคนอีกหลายแสน หลายล้านคน

คุณ คือ ผู้เปลี่ยนความไม่รู้ ให้ เป็น ความรู้ ความเข้าใจตามหลักความจริงของชีวิต

คุณ คือ เบื้องหลังของความสำเร็จของพวกเรา ลูกพระพุทธฯ ลูกพระราชฯ ลูกพระธรรม(ธัมฯ)

สาธุ กับทุกท่านคะ เดินหน้าต่อไป อย่าหยุดยั้ง นะคะ

#63 Mink-Sureechan 581027

Mink-Sureechan 581027
  • 17 โพสต์
  • Location:14/14 ม.8 บ้านสวนวัลยา คลอง 3 อ.คลองหลวง ปทุมธานี 12120
  • Interests:เรื่องราวการสร้างบารมีกันไปเป็นทีม พลังหมู่ ความเป็นผู้มีหัวใจเดียวกัน การทำวิชชาธรรมกายไปเป็นทีม ทุกกายรวมเป็นหนึ่งเดียว ตามติดมหาปูชนียาจารย์ไปสู่ที่สุดแห่งธรรม

โพสต์เมื่อ 06 September 2007 - 11:47 AM

เป็นแฟนพันธุ์แท้ช่องทีวี dmc ตั้งแต่ปลายปี 2546 และทุกวันวันละเกือบทั้งวัน (เว้นเฉพาะช่วงบ่าย 2 ถึง 6โมงเย็น และตี 1 ถึง ตี5) จะเข้า dmc.tv เมื่อสัญญาณดาวธรรมชะงักด้วยคลื่นลมฝนฟ้าคะนอง และกลับมาย้อนหลังรายการเมื่อไม่สามารถอยู่ดูหน้าจอทีวีวันไหน (รวมทั้งที่ไปต่างประเทศ dmc.tv เป็นความหวังเหมือนลมหายใจที่ขาดไม่ได้ต้องหาทางเข้ามาดูโดยเฉพาะรายการสดโรงเรียนฝันในฝันวิทยา) กับต้องการทบทวนโอวาทกับถอดคำพูดของหลวงพ่อมาตอกย้ำตัวเอง ดาวน์โหลดเพลงที่ชอบ และเข้ามาแวะดูกะทู้คุยกันบ้างนานๆ จะมาดูทีหนึ่ง เพราะไม่มีเวลาในการอ่านมากนัก ได้ใช้ประโยชน์จากเคสที่ให้อ่านได้ด้วย เวลาเรียน DOU วิชาปรโลกวิทยา อะไรทั้งหมดนี้แค่อยากจะบอกว่า dmc.tv เป็นความหวังเดียวที่พึ่งพาได้แน่นอนและไม่เคยผิดหวังเลย พัฒนาการรูปแบบนำเสนอก็ครบถ้วนจริงๆ ไม่รู้จริงๆ ว่าเบื้องหลังประกอบด้วยใครกันบ้าง แต่แน่ใจอย่างยิ่งว่า ทุกท่านได้เคียงบ่าเคียงไหล่กับหลวงพ่อและมหาปูชนียาจารย์ไปสู่ที่สุดแห่งธรรมอย่างแน่นอนไม่ว่าจะอยู่เขตนอกหรือเขตใน กำลังใจแทบไม่ต้องขอกันเลย แค่ดูงานก็รู้ว่ามีกำลังใจกันเองในตัวเองอย่างเหลือเฟืออยู่แล้ว นี่ส่งมาเป็นการเสริมเติมพลังให้กระชุ่มกระชวยเหมือนได้กินน้ำเฉาก๊วยเวลาอากาศร้อนๆ เท่านั้น ขออนุโมทนากับแรงกายแรงใจแรงปัจจัยที่ทุ่มเททำในทุกคอลัมน์ทุกหน้าทุกเรื่องทุกตอนที่สนับสนุนช่อง dmc ของหลวงพ่อ ทุกอย่างและยังมีเพิ่มเติมในบทสรุปช่วยเหลือสนับสนุนเพื่อการค้นคว้าติดตามย้อนหลังเก็บตกอะไรต่างๆ ฯลฯ
ขออนุโมทนาบุญกับทุกสิ่งทุกจิตวิญญาณที่ทำตรงนี้ค่ะ ขอให้ทำกันต่อไป และพัฒนาไปตามน้ำตามเทคโนโลยีต่างๆ เท่าที่จะเหมาะกับกาลและโอกาสค่ะ อนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ
ทำดีแล้วก็ทำดีต่อไปค่ะ
"เคียงตะวันสู่สุดธรรม"

#64 บี

บี
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2007 - 09:16 PM

ทำดีต่อไปนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ชอบมากๆ

#65 usr16396

usr16396
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2007 - 08:50 AM

คุณคือ...." ผู้ที่ย่นเวลาของจักรวาล " หน้าที่นี้สำคัญมากครับ
ขอกล่าวคำว่า " ขอบคุณมากครับ " จากศูนย์กลางกายของผม

#66 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2007 - 03:26 PM

เวป DMC ดีมากค่ะ ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

#67 ศัลสนี

ศัลสนี
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2007 - 09:57 AM

เมื่อเข้า web dmc จะเย็นกาย เย็นใจ มีความรู้สึกว่าอยู่ใกล้พระพุทธศาสนา ขอกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อ คุณครูไม่ใหญ่ที่ทำให้มีสิ่งดีๆเช่นนี้เกิดขึ้นในโลก และขอเป็นกำลังใจ และอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกท่านนะคะ

#68 jumnuan9

jumnuan9
  • 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2007 - 02:00 PM

เพียงแค่คำสั้นๆ แต่จริงจังและจริงใจ

"ขอบคุณครับ"

#69 ข้าวฟ่าง

ข้าวฟ่าง
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2007 - 11:42 PM

ขอบคุณทีมงานทุกท่านและให้กำลังใจนะคะ ทำดีต่อไปนะคะ ขอบคุณ web DMC ที่เปิดมาครั้งใด กำลังใจเกิดขึ้นทันที

#70 *Thitiwan Indradat*

*Thitiwan Indradat*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 September 2007 - 09:52 PM

ไม่มีคำพูดหรูๆเหมือนคนอื่นเขา แต่อยากบอกว่า ขอบคุณคะ

#71 nuntawatee

nuntawatee
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2007 - 06:35 PM

www.dmc.tv นี่ดีมากๆๆๆ
- ได้ copy ธรรมะส่งให้เพื่อนๆ มาตลอด
- ได้ความรู้มากมายจาก webboard, บทความดี๊ดี, บทความธรรมะ ทุกคนที่เข้ามาร่วมให้ข้อคิดเห็นล้วนแล้วแต่มีความรู้ดีลึกซึ้งจริงๆ
- ได้ข้อคิด และมุมมองหลายๆด้านที่เราไม่เคยได้มองเห็น
- ได้เห็นปัญหาของอีกหลายๆคน ทำให้คิดได้ว่าเราไม่ได้มีปัญหาคนเดียว
- ได้ร่วมแบ่งปัน และให้กำลังใจผู้อื่น
และอื่นๆ อีกมากมาย

เราได้ทำหน้าที่ให้ธรรมะแก่เพื่อนๆ และคนรู้จัก จากประโยชน์มากมายของ DMC WEBนี้ WEB เยียม
ขอบคุณและอนุโมทนาบุญผู้จัดทำ และเพื่อนๆทุกคนในweb นี้ที่ได้มาให้ความรู้กันอย่างมีคุณค่า

#72 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 25 September 2007 - 08:50 AM

ขอส่งกำลังใจมาให้ครับ ผมชอบเว็บนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฯลฯ

#73 jumnuan9

jumnuan9
  • 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 04:08 PM

ส่งกำลังใจให้ ครับ

#74 -_-@"ผาดำ"@-_-

-_-@"ผาดำ"@-_-
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2007 - 06:56 PM

ผมชอบที่ ทางทีมงานทำให้เวปนี้ ต่างจากเวปธรรมะทั่วไป
เขามาแล้วไม่รู้สึกอาจที่จะเปิดให้ดูว่า "นี่ฉันเข้าเวปธรรมะนะ..."
แต่เป็นธรรมะอินเตอร์ ดิฟแล้วๆ เข้าใจง่ายและไฮโซมักๆ

#75 พร่างพราย

พร่างพราย
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2007 - 09:36 PM

ดวงตะวันทอแสง
ไม่ถอยแรงอ่อนล้า
เป็นกำลังใจให้คุณๆ
ขอให้คุณสู้ต่อไป..

happy.gif กำลังใจที่บริสุทธิ์มาจากใจที่ใสสะอาด
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
"ค่าของคน...อยู่ที่การฝึกฝนตนเอง"

#76 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2007 - 01:59 PM

สาธุกับทีมงานทุกท่านที่เป็นสื่อกลางให้ธรรมทานและทำหน้าที่เป็นกัลยาณมิตรอย่างต่อเนื่องและสมบูรณ์

ขอมหากุศลผลบุญปัญญาบารมีจงมีแก่ท่านเทอญ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#77 330371

330371
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2007 - 09:03 AM

มีบุญมากๆเลยค่ะที่ได้ส่งความสว่างใสเย็นแก่เพื่อนร่วมโลกขอให้ภูมิใจน่ะค่ะที่มีโอกาสได้ทำงานในบุญและอยู่ในบุญตลอดเวลาสาธุค่ะ

#78 Bgood

Bgood
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2007 - 10:10 AM

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านเลยนะค่ะ ที่นำเสนอสิ่งดีๆมาให้กับพวกเรา และไม่ว่าท่านจะอยู่ทีมใด สาขา ณ ประเทศใด ในโลก Bgood ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยจ้า ....

Bgood ได้มาที่ ศูนย์ปฏิบัติธรรม ที่ อเมริกา ได้เห็น พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อุบาสก อุบาสิกา อีกทั้งเจ้าหน้าที่ต่างๆ ทำงานกันหนักมาก นอนกันดึกๆ ดื่นๆ แถมยัง ปฏิบัติธรรม แนะนำ ธรรมะ ให้ ญาติ โยม ได้มีโอกาส ร่วมบุญ และ มีความสุข

Bgood เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านเลยนะค่ะ

DMC has the best teamwork I have ever seen!!!!
ขออนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่านด้วยนะค่ะ
Do good, reap good; do evil, reap evil.

#79 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 11 October 2007 - 04:07 PM

ขอบคุณทีมงานทุกท่านและทุกรูป

ที่เสียสละเวลาและความคิด

สร้างสรร ข้อความสีขาว

ให้ผู้อ่านได้ฟอกใจ ให้ใสสะอาด ได้รู้ข้อมูลจริงๆ และกำลังใจเมื่อมีทุกข์

อนุโมทนาบุญค่ะ
" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#80 Aekawit

Aekawit
  • 20 โพสต์
  • Interests:World Peace through Inner Peace.

โพสต์เมื่อ 16 October 2007 - 02:24 PM

...แด่...Webmaster

งานสร้างคน เป็นคนดี นี้ยากนัก
เห็นประจักษ์ ยิ่งกว่างาน สร้างวิหาร
เพียงหนึ่งคน เปลี่ยนไป มุ่งนิพพาน
มหาสาร บุญเปี่ยมล้น ท้นทับทวี

ชีวิตคน หนึ่งเปลี่ยนแปลง เพราะที่นี่
DMC Website ใน Cyber
เขาอยากมอบ ดอกไม้ ให้กับเธอ
อยากเสนอ กล่าววาจา "สู้ต่อไป"

#81 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2007 - 05:07 PM

สู้ต่อไป เพื่อที่สุดแห่งธรรม สาธุ

100กะรัต

#82 ธีรเดช

ธีรเดช
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2007 - 09:40 PM

ทำสิ่งดีต่อไปครับ เป็นกำลังใจเสมอครับ

#83 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2007 - 01:17 PM

ขอบคุณ...ขอบคุณ...ไม่รู้จะพูดคำแทนขอบคุณทุกๆท่นที่คิดทำรายการนี้ อยากบอกว่าเราเป็นคนอยู่ถิ่นไกล ได้เห็นอะไรดีๆแบบนี้ เป็นสิ่งที่ดีมากๆ เราไกลวัดไม่มีโอกาศมาก มาเจอแบบนี้ทำให้เราเข้าใจวัดมากขึ้นเข้าใจในงานที่เกิดเป็นคนมีงานอะไรที่ยิ่งใหญ่และขอตั้งใจจะทำแต่ความดี ถือศีล 5 จากคนดื่ม สูบ เลิกหมดเลย.....ขอบพระคุณจริงๆ ขอให้มีรายการดีๆแบบนี้ต่อๆไป ขอบุญเราทั้งหลายที่เคยทำมามากน้อยแค่ไหนก็ตาม ขอให้มาเป็นกำลังให้ทุกๆท่าน ในการทำงานนี้ด้วยเถิด.

ขอบคุณ...ขอบคุณ...ไม่รู้จะพูดคำแทนขอบคุณทุกๆท่นที่คิดทำรายการนี้ อยากบอกว่าเราเป็นคนอยู่ถิ่นไกล ได้เห็นอะไรดีๆแบบนี้ เป็นสิ่งที่ดีมากๆ เราไกลวัดไม่มีโอกาศมาก มาเจอแบบนี้ทำให้เราเข้าใจวัดมากขึ้นเข้าใจในงานที่เกิดเป็นคนมีงานอะไรที่ยิ่งใหญ่และขอตั้งใจจะทำแต่ความดี ถือศีล 5 จากคนดื่ม สูบ เลิกหมดเลย.....ขอบพระคุณจริงๆ ขอให้มีรายการดีๆแบบนี้ต่อๆไป ขอบุญเราทั้งหลายที่เคยทำมามากน้อยแค่ไหนก็ตาม ขอให้มาเป็นกำลังให้ทุกๆท่าน ในการทำงานนี้ด้วยเถิด.

#84 ศรัทธาแห่งพุทธ

ศรัทธาแห่งพุทธ
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2007 - 07:50 PM

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ

#85 ohjaa

ohjaa
  • 11 โพสต์
  • Interests:Dhamma and Meditation

โพสต์เมื่อ 21 October 2007 - 08:15 AM

I would like to confirm that every work all of you dedicate to this website effects the World especially all of us who live so far away from home. It is impossible to travel to Thailand everyday or even every year.

This website is easy and fast to connect to the temple, and to Luang Phor. It creates such immeasurable values to everyone who comes and joins and definitely gains a lot of merits from here.

May Dhammakaya please you all who contribute your heart, your capability, your money, and your dream to this website to enlighten to Dhammakaya and follow LPoo, LPhor, and KhunYay until the end of Dhamma.

Best Wishes,
Ohjaa

#86 rxkku

rxkku
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2007 - 07:38 PM

ผมขอเป็นกำลังใจอีกคนครับ ขอบคุณสำหรับความมานะบากบั่นในการเผยแผ่ธรรมครับ

#87 บีบีน้อย

บีบีน้อย
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2007 - 09:43 AM

ชอบช่อง DMC และ เวปDMC มากๆค่ะ ติดตามมานานแล้ว ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ พวกพี่ๆได้ทำคุณประโยชน์อันยิ่งใหญ่จริงๆค่ะ

#88 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2007 - 05:22 PM

ขอบคุณอย่างจริงใจเช่นกันค่ะ สาธุ

#89 สงบสุข

สงบสุข
  • 83 โพสต์
  • Location:น.ส. ธัญชนก สุมารินทร์ 211/23 ถ.มนตรีสุริยวงศ์ ซ.13 อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
  • Interests:เกิดมาทำไม เกิดมาแล้วแก่ แล้วเจ็บ แล้วตาย<br />พอมาเจอหลวงพ่อถึงเข้าใจค่ะ<br />เกิดมาเพื่อสร้างบารมี<br />เกิดมาเพื่อพระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 24 October 2007 - 02:34 PM

ขอบคุณอย่างจริงใจ
ในน้ำใจที่มีมา
เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่หา
สิ่งดีๆ ในหลักธรรม
ขอบคุณผู้จัดทำ
สิ่งดีๆ ให้หมู่ชน
ขอบคุณทุกๆ สิ่ง
ที่มุ่งหวังความสงบ
ขอบคุณอย่างเหลือล้น
ในความดีที่คุณทำ
ขอให้ทุกคนมีสันติสุขในใจค่ะ

#90 phetnithi

phetnithi
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 October 2007 - 06:25 AM

sick_smile.gif ...กราบอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกๆท่าน..สาธุ..

...การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง...(ถูกต้องไหมครับ ช่วยตอบด้วยครับ)

สมบัติusa

sick_smile.gif ...กราบอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกๆท่าน..สาธุ..

...การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง...(ถูกต้องไหมครับ ช่วยตอบด้วยครับ) rolleyes.gif

สมบัติusa happy.gif