ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชมรมพุทธฯจุฬาฯ เชิญร่วมตักบาตรเฉลิมพระเกียรติ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 โชติกาญจนมงคลชีวิกุล

โชติกาญจนมงคลชีวิกุล
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 11:55 AM

วันที่ ๖ ธันวาคมนี้ ชมรมพุทธศาสตร์และประเพณี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญร่วมตักบาตรเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษามหาราช ณ บริเวณ สระน้ำใหญ่ หน้าพระบรมรูปสองรัชกาล จะมีพระสงฆ์ ๘๑ รูป (มีพระวัดเราไป ๔๐ รูป) ซึ่งทางชมรมพุทธฯเราจัดตักบาตรทุกวันพฤหัสบดีอยู่แล้ว จึงขอเรียนเชิญทุกท่านไปร่วมงานบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ...

#2 โชติกาญจนมงคลชีวิกุล

โชติกาญจนมงคลชีวิกุล
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 12:45 PM

เวลาประมาณ ๗.๐๐ ถึง ๘.๐๐ นะครับ

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 02:45 PM

สาธุครับ ถ่ายภาพมาให้อนุโมทนาบุญกันบ้างนะครับ

#4 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 02:57 PM

happy.gif อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ๐๐๐
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#5 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 03:59 PM

Sa Thu Krub

#6 Coolkids

Coolkids
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 November 2007 - 10:11 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ