ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

UBC ยกเลิกช่อง DMC ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะวันใจ

ตะวันใจ
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 09:08 AM

วันที่ 1 ตุลาคม 2553 ที่ผ่านมา ทาง UBC ได้ระงับการออกอากาศช่อง 163 DMC แล้วครับ

ฝากผู้ที่เกี่ยวข้อง ติดต่อประสานงาน ให้ทาง UBC กับมาออกอากาศอีกครั้งด้วยครับ

ปล.ผมดู DMC ผ่านทางช่องนี้น่ะครับ สงสัยต้องติดจานดาวธรรมแล้วมั้งเนี้ยยย

ปล.เอาบุญตักบาตรพระ 1300 รูป ที่ลำพูนมาฝากครับ

ไฟล์แนบ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 09:39 AM

ขอเอาเรื่องบุญก่อนนะครับ

อนุโมทนาบุญกับงานตักบาตรด้วยครับ

ผู้นำบุญจังหวัดลำพูน ผู้ประสานงานบุญ ขอความกรุณาช่วยนำภาพนำข่าวบุญมาลงให้ชื่นชมโมทนากันด้วยครับ แค่นี้ไม่จุใจครับ

เมืองลำพูนยังไม่เคยไปเที่ยวเลยครับ เห็นว่ามีวัดวาอารามที่ร่มรื่นงดงามมากมายทีเดียว ถ้ามีโอกาศได้ไปเมื่อไหร่จะแอบทำสกรู๊ปมาลงที่เวปเรา แข่งกับรายการไปวัดไปวาไงครับ

แต่เห็นจากภาพที่มีผู้มีบุญมาใส่บาตรเยอะขนาดนี้ เมืองนี้ต้องมีแต่ผู้มีบุญ ต้องมีแต่คนดีๆแน่นอนเลย

ส่วนเรื่องของ True Vision นั้น เดี๋ยวคงต้องรอคำตอบจากผู้บริหารแหละครับ ว่าจะเอายังไงกันต่อไป ตอนนี้มารับชมทางเวปไซต์ไปก่อนก็ได้ครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ตะวันใจ

ตะวันใจ
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 09:45 AM

สาธุครับ

คนเยอะมากๆๆ

เริ่มงานตอน 06.00 น

ผู้มีบุญไหลมาเรื่อยๆๆ จนต้องให้ย้ายให้ข้ามไปอีกฝั่ง

ก็ยังไม่พอ ครับ ปลื้มๆๆๆๆ มากๆๆๆๆๆ

#4 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 10:58 AM

สาธุค่ะ ภาพสวยด้วย

#5 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 11:10 AM

Sa Thu Krub

#6 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 11:20 AM

อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ ภาพสวยงามมากๆ ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#7 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 02:14 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ

การที่ True ยกเลิกการออกอากาศช่อง dmc ผมลองนึกเล่นๆ ว่าถ้าลูกพระธรรมยกเลิกสมาชิก UBC พร้อมๆกัน โดยให้เหตุผลที่จะให้มีช่อง 163 เช่นเดิม ก็คงดีครับ

เบื้องต้นก็ดูผ่าน dmc.tv ก่อน (เสียค่า Internet) ให้ดีก็ติดจานดาวธรรมครับ ดูได้ตลอดเวลา 24x7 ยกเว้นเวลาฝนตก smile.gif

#8 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 04:03 PM

ติดจานC-band จะดูได้แม้มีฝนตก เว้นตอนฟ้าผ่า ก็รีบไปซื้อมาใหม่

#9 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 04:19 PM

ทำไมต้องยกเลิกล่ะ จะหาช่องธรรมะสีขาวแบบนี้ยากจะตายไป

#10 tong_tong_tong

tong_tong_tong
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 06:21 PM

ไปซื้อ กล่องมาเพิ่มคับ 1พันบาท หรือยกเลิกไปเลย true เขาจะไม่เอาจานกลับ แล้วไปซื่อตัวรับยี่ห้ออื่น มีเพียบ ดูได้ ร้อยช่อง มีช่องศาสนาอยู่ 4 ช่อง
หรือเอาจานดำ psi ตัวรับรุ่น 02 ผมติดมา 4500 เองครับ ฝนตกดูได้สบาย มีช่องศาสนาพุทธ 4-5 ช่อง
ช่องพระลาวก็มี

เห็นด้วยนะครับ โทรไปถามที่ true เลย ลูกพระธรรมมีเป็นล้าน ดูซิ โทรศัพท์ไหม้แน่ๆ

#11 tong_tong_tong

• 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 06:34 PM

ผมไปเม้น มาแล้ว ถ้าใครว่างๆ ไปเม้นกันหน่อย แต่จริงๆ โทรไปดีกว่า
http://www.truevisio...t=1286191962113

#12 ธาตุล้วนธรรมล้วน

ธาตุล้วนธรรมล้วน
  • 255 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 06:34 PM

สาธุครับ กับภาพงานบุญ ปีติและงดงามมาก
......

เห็นด้วยว่าโทรไปถามที่ทรูดีกว่าครับ ว่าเป็นอย่างไรกัน แต่อย่าไปตำหนิอะไรเขานะครับ แบบว่าโทรไปเรียกเรตติ้ง หรือทำให้เขาแลเห็นประโยชน์

ส่วนการดึงช่อง DMC เข้าไปเกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ก็ไม่ควรเท่าไร ยิ่งโทรไปว่าเขา หรือพร้อมใจกันบอยคอยเขาคงไม่เหมาะนะครับ

ว่าแต่ ทางทรูวิชั่น มีปัญหาอะไรกับ DMC หรือป่าวครับ หรือว่ามีใครไปเป่าหูว่าร้าย DMC เสียๆหายๆอีก ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ถือว่าเป็นกรรมของสัตว์โลกแล้วกันครับ

ละธรรมดำ ยังธรรมขาวให้เจริญ

ธัมมะกาโย อะหัง อิติปิ

เราตถาคต คือธรรมกาย

#13 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 06:48 PM

เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเสมอ

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#14 สาหร่าย

สาหร่าย
  • 123 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 07:21 PM

http://www.dmc.tv/fo...showtopic=23860

เห็นว่าจะการเปลี่ยนช่องนะคะ อาจเป็นช่อง 98 นะคะ

#15 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai
  • 145 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 10:00 PM

อาจจะเป็นการปรับช่องรายการอย่างคุณสาหร่ายบอก true vision มีการเปลี่ยนแปลงช่องรายการบ่อยๆ

รอชมต่อด้วยความหวัง......ยกเลิกจานไม่ได้ค่ะ เพราะพ่วงกับเบอร์โทรที่ใช้

#16 BLT745

BLT745
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2010 - 10:19 PM

บางทีก็ดูผ่าน true vision เหมือนกัน แต่ก็ติดจานด้วย
ดูตอนนั่งสมาธิหลังโรงเรียนอนุบาลฝันในฝัน

อยากให้มีใน true vision ต่อไปค่ะ

#17 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 09:10 AM

ผมไม่เคยดูผ่าน True เลยครับ..www.dmc.tv เป็นหลักเลย ดูทบทวนได้ด้้วย :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#18 tong_tong_tong

• 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 09:15 AM

อาจจะเป็นการปรับช่องรายการอย่างคุณสาหร่ายบอก true vision มีการเปลี่ยนแปลงช่องรายการบ่อยๆ

รอชมต่อด้วยความหวัง......ยกเลิกจานไม่ได้ค่ะ เพราะพ่วงกับเบอร์โทรที่ใช้

ยกเลิกได้ครับ เบอร์เดิมก็เปลี่ยนโปรโมชั่นเป็น จ่ายเดือนละ200 ก็ได้ เพราะยกเลิกมาแล้ว

#19 tong_tong_tong

• 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 05:53 PM

หลังจากที่ได้ไปเม้น true มา เขาก็ตอบกลับมาแล้วครับดังนี้

-------------------------------------------
เรียน คุณxxxxxxx xxxxx

ขอขอบพระคุณสำหรับอีเมล์ของท่าน เกี่ยวกับการยุติการออกอากาศช่อง 163 ทรูวิชั่นส์ แคร์ ขอเรียนให้ท่านทราบว่าตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่ 30 กันยายน 2553 (เวลา 23.59 น. ของวันพฤหัสบดีที่ 30 กันยายน 2553) เป็นต้นไป ทรูวิชั่นส์จะยุติการออกอากาศช่องรายการ 2 ช่อง ดังนี้

1. ช่องเพื่อการท่องเที่ยวประเทศไทย TATV ที่ช่องรายการหมายเลข 162 ในระบบ Digital และ หมายเลข 9 ในระบบ Analog

2. ช่องเฉลิมพระเกียรติผ่านดาวเทียม (Royal TV) ที่ช่องรายการหมายเลข 163 ในระบบ Digital และ หมายเลข 27 ในระบบ Analog

เนื่องจากข้อตกลงการแพร่ภาพช่องรายการทั้ง 2 ช่องดังกล่าวผ่านทรูวิชั่นส์ ได้สิ้นสุดลง

หากท่านมีข้อสงสัยหรือต้องการทราบรายละเอียดอื่นๆ กรุณาติดต่อ ทรูวิชั่นส์แคร์ ที่โทร.0-2725-2525 หรือ [email protected]

ทรูวิชั่นส์ ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้

ขอแสดงความนับถือ