ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* - - - - 1 คะแนน

รับอาสาสมัคร ประจำศูนย์ปฏิบัติธรรมประเทศเกาหลีใต้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ßЃĢ ƒΘŐŢ

ßЃĢ ƒΘŐŢ
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 06:55 PM

ปิดรับสมัครแล้วครับ 03/04/2550

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 08:50 AM

ดูในสเปซแล้ว น่า่ไปมาก สถานที่สวย ๆ งาม ๆ ทั้งน้าน ร้านขายขนมก็น่าอร่อยนะ 555 แถมได้รับบุญต่าง ๆ อีกต่างหาก กลับมาคงเป็นผู้ใหญ่ขึ้นเป็นกอง เพราะได้มีแบบอย่างที่ดีเป็นต้นแบบ น้อง ๆ ท่านใดว่าง ก็ขอเชิญ เสียดายตัวผมเองไม่ว่าง อายุก็เกินแล้ว มิเช่นนั้นจะหาประสบการณ์ให้ชีวิตอย่างเข้มข้นครับ

#3 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2007 - 01:07 PM

กราบอนุโทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#4 มือใหม่..ตั้งใจทำบุญ..

มือใหม่..ตั้งใจทำบุญ..
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2007 - 11:55 PM

ติดงาน ติดเรียน ในเมืองไทย เสียดายที่บุญน้อย อนุโมทนาบุญกับผู้ที่ได้รับการคัดเลือกด้วยนะครับ สา...ธุ

#5 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 09:20 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์