ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถามเครื่องหมายสัญลักษณ์ต่าง ๆ ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 09:21 PM

สวัสดีครับ
ขอสอบถามสัญลักษณ์ต่าง ๆ ที่ใช้ใน เว็บบอร์ค ว่ามีความหมายอย่างไรครับเช่น
1. บางทีก็มีครบทุกดาว บางทีก็มีหนึ่งดาวบ้าง สองดาวบ้าง

2.

3.

4.

5.

6.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ glare.gif

#2 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 11:33 PM

1. แสดงถึงเรตติ้งที่คนอ่านกระทู้ vote ให้ เวลาจะ vote ก็จะกดเลือก rating ได้ที่มุมขวาบน 'เรตติ้ง' ของกระทู้นั้นๆ
2. ถ้าคลิ๊กที่ icon นี้ก็จะไปที่โพสต์ล่าสุดที่ยังไม่ได้อ่าน
3. Hot topic จะเกิดขึ้นกับกระทู้ที่สมาชิกเข้าไปอ่านกันเยอะๆ
4. แสดงว่ามีไฟล์แนบครับ อาจจะเป็นภาพหรือไฟล์ข้อมูลอื่นๆ ก็ได้
5. หมายถึงมีโพสต์ใหม่ในกระทู้นับจากครั้งหลังสุดที่เข้ามาอ่าน
6. แสดงว่าคุณเคยตอบกระทู่นั้นแล้วเลยมีเครื่องหมายถูกขึ้น

ไม่รู้จะถูกต้องหมดหรือเปล่านะครับ ถ้าไม่ถูกรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแก้ไขด้วยคร้าบ หวัดดีปีใหม่ครับ

#3 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 09:09 AM

เสริมนิดนึงครับ
ข้อ 3 หมายถึงกระทู้ที่โพสท์กันเยอะ (เกินลิมิตที่ WM กำหนดไว้ครับ) ถ้าเป็นที่อื่นอาจจะเป็นกระทู้ Hot แต่ที่นี่มีแต่เรื่อง ธรรมะ ครับ

#4 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 11:02 AM

ขอบคุณครับ