ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สร้างพระอุโบสถและศูนย์อบรมปฎิบัติธรรมกำแพงเพชร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2017 - 10:46 AM

ข่าวฝากครับ  จาก  https://www.facebook...613488825524556

ร่วมบุญสร้างพระอุโบสถและศูนย์อบรมปฎิบัติธรรมกำแพงเพชร

ผู้ร่วมบุญ 1 กอง 250 บาท ได้รับพระของขวัญรุ่น * ต้นธรรม * 1

องค์พระรุ่นต้นธรรมนี้ได้นำมวลสารของพระของขวัญวัดปากน้ำ ภาษีเจริญรุ่น 1ถึงรุ่น 9

พร้อมพระผงรุ่นฐานบัวรวมผงพุทธคุณที่พระอาจารย์ทั้งหลายท่านได้เมตตามอบให้

ผู้มีบุญท่านใดที่จะร่วมบุญครั้งนี้ขอเชิญลงชื่อพร้อมโอนเงินได้ที่ 
ธ.กรุงไทย 6210351700 ศูนย์อบรมกำแพงเพชร
ธ.กรุงไทย 6210269729 พอจ.พิทักษ์
ธ.กสิกร 0043900919 วิจิตรา

หมายเหตุ ท่านใดโอนแล้วไลน์ใบโอนให้พระอาจารย์ท่านด้วย  จะได้ประสานงานต่อไป

ID.Line:thana004
โทร:0943842072

ผู้ทีบุญท่านใดสะดวกจะมารับพระของขวัญกับหลวงพี่(เจ้าของเฟส)ยินดีต้อนรับที่ระเบียง 3   ...หลวงพี่รับบุญอยู่ธุรการ  ...

ห้ามเกินบ่ายโมงของวันที่ 22/4/60    ช่วงบ่ายไปธุระ ตจว. นะ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2017 - 10:14 PM

ไปร่วมทำบุญในนาม    ทีมงานและสมาชิก  www.dmc.tv   มาแล้วนะครับ

ได้รับพระที่ระลึกมา 5 องค์   เดี๋ยวจะนำมาเป็นของรางวัลให้กับสมาชิกที่ร่วมกิจกรรมนะครับ

ให้สมาชิกทุกท่าน  ได้บุญเสมอกันทุกท่านเลยนะครับ  สาธุ  สาธุ  สาธุ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 VPlatric

VPlatric
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 May 2017 - 10:32 AM

ไปร่วมทำบุญในนาม    ทีมงานและสมาชิก  www.dmc.tv   มาแล้วนะครับ

ได้รับพระที่ระลึกมา 5 องค์   เดี๋ยวจะนำมาเป็นของรางวัลให้กับสมาชิกที่ร่วมกิจกรรมนะครับ

ให้สมาชิกทุกท่าน  ได้บุญเสมอกันทุกท่านเลยนะครับ  สาธุ  สาธุ  สาธุ

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ   ขอบพระคุณในน้ำใจอันงดงามที่แบ่งบุญให้น่ะครับ 

พระเจ้าตากสินก็เป็นคนกำแพงเพชรครับ  ผมรักและชอบที่จะอ่านพระราชประวัติของพระองค์ท่าน  รู้สึกดีใจที่กำแพงเพชรจะสว่างแล้วสว่างอีกครับ  กับโบสถ์และศูนย์ปฎิบัติธรรมนะครับ       

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 June 2017 - 09:07 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ.ทัพพีในหม้อทุกๆบุญ ด้วย นะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ