Jump to content

- - - - -

อยากได้คำอธิฐานจิตแบบที่ถูกตามหลักวิชชา อะครับ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 sujukki สู่สุขติ

sujukki สู่สุขติ

Posted 16 September 2008 - 01:12 PM

พอดีเดินไปเจอแถวๆ เสาไรจำไม่ได้ตรงใกล้ๆ ที่จัดประวัติ หลวงพ่ออะครับ เป็นคำอธิฐานที่ยาวพอสมควรแต่อ่านแล้วถูกตามหลักวิชชาดี อิอิ แต่หาสมุดสวดเล่มไหนก็ไม่เจออะครับ เลยไม่ทราบมี ท่านไหนพอทราบ และบอกได้ไหมครับ จะได้ คัดลอกแล้วปริ๊นกระดาษเก็บไว้อะครับ อนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยครับ

#2 usr24472

usr24472

Posted 16 September 2008 - 01:59 PM

คำอธิฐานจิตนี้ที่ถูกตามหลักวิชชา คัดมาจากในวันธรรมชัย 2551 คะ

คําอธิฐานจิตในวันธรรมชัย 2551

ด้่่วยบุญกุศล,ที่ข้้้าพเจ้าได้้ตั้งใจปฎิบัติบูชาแด่มหาปูชนียาจารย์ในวันธรรมชัย
และได้้หล่อรูปเหมือนทองคําพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี สด จนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย,ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความบริสุทธิ์,หลุดพ้นจากกิเลส
อาสวะ,เอาชนะอุปสรรพทั้งมวล,ให้ถึงพร้อมด้วยที่สุดแห่งรูปสมบัติ,มีผิวพรรณ์
วรรณะผ่องใสเปล่งปรั่งดั่งทองคํา,ให้สูขภาพพลานามัยแข็งแรง.มีอายุยืนยาว
ให้ได้ที่สุดแห่งทรัพย์สมบัติ,มีสมบัติจักพรรดิ์ตักไม่พร่องบังเกิดขึ้นทุกภพ
ทุกชาต,ิให้ธุระกิจการงานรุ่งเรืองรํ่ารวย,ได้เป็นอภิมหาเศรษฐี,มีสมบัติอัศจรรย์
ทันใช้สร้างบารมีในปจุบันชาตินี้,ให้ได้ที่สุดแห่งคุณสมบัติ,ได้เป็นบันฑิตนักปราชญ์
ฉลาดในศาสทั้งปวง,มีดวงปัญญาสว่างไสว,ได้บรรลุมรรคผลนิพานวิชชา
ธรรมกาย,ให้พรั่งพร้อมด้วยที่สุดแห่งลาภ,ที่สุดแห่งยศ,ที่สุดแห่งสรรเสริญสูข
ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย,ให้เป็นที่รักของมนุษย์และเทวา,ให้ได้สร้างบารมีตาม
ติดพระเดชพระคุณหลวงปู่ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายไปทุกภพทุกชาต,ิให้
ได้ไปพักที่ดุสิตบุรีวงบุญพิเศษเขตบรมโพร์ธิสัตร์อย่าได้พลัดกันเลย
ให้ได้้บรรลุธรรมที่พระเดชพระคุณหลวงปู่พระมงคลเทพมุนีสดจนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายที่ท่านได้บรรลุ,ขอความปารถนาทั้งมวลของข้าพเจ้า,
จงเป็นผลสําเร็จๆๆ,ด้วยอนุภาพแห่งมหาปูชนียาจารย์จงทุกประการเทอญ

นิพพานะปัตจโยโหนตุ

#3 homer324

homer324

Posted 16 September 2008 - 07:12 PM

สุดยอดเลยครับ..

อนุโมทนาในกุศลเพียรของคุณ usr24472 ด้วยน่ะครับ..

#4 sujukki สู่สุขติ

sujukki สู่สุขติ

Posted 17 September 2008 - 10:15 AM

ขอบคุณครับผม หามาตั้งนาน อิอิ ได้สักที อนุโมทนาบุญด้วยครับ อย่าลืม 10 ตุลา นะครับ ช่วงนี้ยังมีเวลารีบทำบุญกับหลวงปู่และบอกบุญกับญาติมิตร สหายสนิท ด้วยนะครับ สาธุๆ