ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

รูปท่านหลวงปู่ สด และ เหล่าลูกศิษย์ของท่าน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 06:35 AM

สืบเนื่องจาก กระทู้ หัวเรื่อง "ใครมีขอแจมหน่อยครับ" โพสต์โดย ท่าน นายใจดี คลิ๊กที่นี้
รูป ท่านหลวงปู่ สด และ เหล่าลูกศิษย์ของท่าน ที่อยู่ วัดพระธรรมกาย
การจัดเรียงภาพ เหล่านี้ ข้าพเจ้า ขออนุญาติ จัดเรียงตาม ความเป็น ครูบาอาจารย์ และ ลูกศิษย์ ตามลำดับ นะครับ
smile.gif laugh.gif happy.gif
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านทุกๆท่าน สำหรับ ความกตัญญู ที่มีต่อท่านคุณครูบาอาจารย์ นะครับ
ขอเชิญ ท่านผู้มีความศัทธา ต่อ ท่านคุณครูบาอาจารย์ เหล่านี้ โปรดพิจารณาได้ตามสะดวกเลยครับ
.
.
.
ชีวะประวัติ ของ พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) คลิ๊กที่นี้
.
.
.
.

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
.
ปล. กระทู้ที่ น่าศึกษาเพิ่มเติม หัวเรื่อง "ทำไม? พระสารีบุตร จึงเลิศด้วยปัญญา" (ทำไมท่านคุณครูไม่ใหญ่จึงมีปัญญามาก) คลิ๊กที่นี้

.

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ
.
คำสอนของยาย 1 ตน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 2 ความไม่ประมาท คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 3 สันโดษ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 4 คบคน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 5 ธรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 6 บุญ กรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 7 ประพฤติพรหมจรรย์ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 8 อธิษฐาน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 9 อดทน สู้งาน ทำจริง คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 10 อ่อนน้อม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 11 ความสะอาด คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 12 ระเบียบวินัย คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 13 การใช้สมบัติ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 14 ปกิณกะ คลิ๊กที่นี้
.
สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
ขอรบกวนท่าน ช่วย ส่งอีเมล์ มาที่ [email protected] Subject คำสอนคุณยาย smile.gif happy.gif laugh.gif
.
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ท่านทุกๆท่าน มา ณ. กระทู้นี้ด้วยครับ
.
.
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 08:35 AM

เมื่อวานไปวัดปากน้ำมา ไปนั่งสมาธิใกล้กับหลวงปู่ เอาบุญมาฝากทุกคนนะครับ

#3 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 08:43 AM

เมื่อวานไปวัดปากน้ำมา ไปนั่งสมาธิใกล้กับหลวงปู่ เอาบุญมาฝากทุกคนนะครับ___By ท่าน 'myself'
สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ

สำหรับ ท่านผู้สนใจ วัดปากน้ำภาษีเจริญ สามารถแวะชม เวปไซต์ ได้ที่ http://www.watpaknam.net

#4 pundit_tuy

pundit_tuy
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 09:21 AM

สาธุ ครับ

#5 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 12:38 PM

เมื่อวานไปวัดปากน้ำมา ไปนั่งสมาธิใกล้กับหลวงปู่ เอาบุญมาฝากทุกคนนะครับ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ "myself" ด้วยครับ smile.gif

#6 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 04 December 2006 - 11:21 PM

อนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

#7 ดวงแก้วใส

ดวงแก้วใส
  • 90 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2006 - 11:20 AM

สาธุคะ

#8 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2006 - 03:57 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณ myself ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#9 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 09:22 AM

ขอให้ทุกคนได้บุญทุกคนนะครับ
และผมก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนที่ได้สร้างบารมีด้วย
หัวใจอันเบิกบาน ขอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ อนุโมทนามิ

#10 สงบสุข

สงบสุข
  • 83 โพสต์
  • Location:น.ส. ธัญชนก สุมารินทร์ 211/23 ถ.มนตรีสุริยวงศ์ ซ.13 อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
  • Interests:เกิดมาทำไม เกิดมาแล้วแก่ แล้วเจ็บ แล้วตาย<br />พอมาเจอหลวงพ่อถึงเข้าใจค่ะ<br />เกิดมาเพื่อสร้างบารมี<br />เกิดมาเพื่อพระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 11:45 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ
รักหลวงปู่ คุณยาย และหลวงพ่อทั้ง 2 ท่าน มากๆๆๆๆๆ ค่ะ
เพราะท่านมีความรักที่ยิ่งใหญ่ให้แก่มวลมนุษย์
เพราะท่านมีเมตตาต่อมวลมนุษย์
เพราะท่านเป็นอาจารย์ที่ช่วยขัดเกลากิเลศให้แก่มวลมนุษย์
เพราะท่านมีจิตใจมุ่งมั่นที่จะสอนสั่งให้มวลมนุษย์เข้าถึงสันติสุขภายใน
เพราะท่านมีจิตใจเด็ดเดี่ยวที่จะไม่ไปพระนิพานก่อนที่จะถึงที่สุดแห่งธรรม
ลูกๆ รักท่าน รักด้วยความบริสุทธิ์ใจ
ลูกขออธิษฐาน ขออย่าให้ลูกเป็นศิษย์ที่อกตัญญูต่อ หลวงปู่ คุณยาย หลวงพ่อ เลย
ความชั่วสักนิดที่คิดไม่ดีต่อ ครูบาอาจารย์ อย่าได้มีใน กาย วาจา ใจ ของลูกได้เลย
ขอให้ทุกคนมีสันติสุขในใจค่ะ

ไฟล์แนบ

#11 ดวงตะวันแก้ว

ดวงตะวันแก้ว
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2006 - 12:32 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ

#12 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 08:45 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ .._/l\_..

#13 ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่

ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 04:20 PM

สาธุครับ

#14 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2006 - 10:06 PM

อนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#15 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 December 2006 - 02:21 AM

สาธุค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#16 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 04 February 2007 - 05:23 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#17 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 12:42 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุๆๆ

#18 หยิก

หยิก
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 05:49 AM

อนุโมทนาบุญ สาธุๆๆ

#19 หยิก

หยิก
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 04:26 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ

#20 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2009 - 03:14 PM

สาธุค่ะ

#21 ซาลาเปาใส้ครีมเกาลัดน้ำผึ้ง

ซาลาเปาใส้ครีมเกาลัดน้ำผึ้ง
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 12:24 PM

สาธุค่ะ