ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

วิสุทธิวาจา หลวงปู่สด จนฺทสโร ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2010 - 12:07 AM

วิสุทธิวาจา พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

................

คนเช่นเราใช่จะไร้เสียซึ่งปัญญา ชั่วก็รู้ ดีก็เห็น เราจะฆ่าตัวเองเพราะความปรารถนาลามก

ทำไม ที่เขาพูดหาว่าเราอย่างนั้น บางคนคงจะไม่รู้คำว่า"ธรรมกาย" มีอยู่ที่ไหน หมายเอาใคร

เขาอาศัยความไม่รู้มาว่าเราผู้ตั้งใจปฏิบัติชอบ เมื่อผู้ไม่รู้ติเตียนเรา ความไม่รู้ของเขาจะลบล้าง

สัจธรรมของพระพุทธศาสนาได้อย่างไร ถ้าจะลบก็ลบได้เพียงชั่วคราว ไม่ช้าดวงแก้วของ

พระพุทธศาสนาก็จะเปล่งรัศมี ให้ผู้มีปัญญาเห็นด้วยสายตาของตนเอง ธรรมะจะต้องชะนะ

อธรรมเสมอ เราไม่เดือดร้อนใจ เพราะ "ธรรมกาย" ของพระพุทธศาสนาเป็นของแท้

ไม่ใช่ของเก๊หรือของเทียม ธรรมกายจะปรากฎเป็นของจริงแก่ผู้เข้าถึงธรรม เรื่องอย่างนี้

เราไม่หวั่น เราเชื่อในคุณพระพุทธศาสนา

............................

#2 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2010 - 09:50 AM

สาธุ

#3 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2010 - 10:09 PM

สาธุ สาธุ สาธุ

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 24 September 2010 - 09:05 AM

...ความจริง ก็คือ ความจริง
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2010 - 08:00 AM

สาธุ ครับผม

#6 cheterkk

cheterkk
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2014 - 10:24 AM

สามารถโหลดหนังสือ วิสุทธิวาจา ทุกเล่มได้ที่ได้ครับ 

อ่อ หาเจอแล้วครับ http://www.dmc.tv/pa...dhammabook.html

#7 non naraphat

non naraphat
  • Member_Facebook
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2014 - 10:27 AM

ดีมากๆเลยครับ สาธุ

#8 cheterkk

cheterkk
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2014 - 10:27 AM

ลิ่งค์ข้างบนที่ผมบอกไป โหลดไม่ได้สักเล่มเลยนะครับ ท่านใดแนะนำได้อีกไหมครับ 

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2014 - 11:45 AM

เขาย้ายหมวดแล้วครับ  แล้วก้ปรับจาก pdf.  ไปเป็น e-book ด้วย

http://ebook.dmc.tv/...ิวาจา-1-45.html

หาทั้งหมดได้ที่นี่ครับ

http://ebook.dmc.tv/...า-คำสอน-31.html

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 20 May 2014 - 11:40 PM

Sadhu of this Dhammatan all Kalayanamits ka.

8-)

#11 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2014 - 06:46 AM

ขอกราบอนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ  ด้วย ค่ะ