ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชีวิตต้องเข้มแข็ง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 01:42 PM

มีน้กปราชญ์ ท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า

"ชีวิตของคนเรานั้น วัดกันด้วยวิธีคิดและการกระทำ มิใช่วัดที่เวลาหรือวัย

ประสบการณ์เป็นสิ่งที่สั่งสมมาจากความทุกข์ยาก เราไม่สามารถที่จะเดินทางไปบน

ถนนชีวิตได้โดยปราศจากความยากลำบาก ความอดทนและความเข้มแข็ง จะชนะทุกสิ่ง

ความยากลำบากเป็นสิ่งที่ดีของชีวิตเพราะมันจะบีบคั้นให้เรามีความอดทนและมุมานะ"

ไฟล์แนบ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#2 คนรักบุญู

คนรักบุญู
  • 203 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 02:56 PM

ขอบคุณมากค่ะ เป็นกำลังใจได้ดีมากขอให้ได้บุญเยอะๆ นะคะ สาธุค่ะ

#3 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 10:31 PM

ขอคุณ
เจ้าของ
กระทุ้ง

ลูกพระธรรม

#4 $MARH.<<072>>

$MARH.<<072>>
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 11:06 PM

เยี่ยมเลยจ้า !

#5 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2009 - 07:44 AM

โอ๊ย หายใจไม่ออก ช่วยด้วยยยยยยยยยยย

#6 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2009 - 11:59 AM

โอ๊ย...............ปลื้ม..................บุญใหญ่ 22 เมษา นี้จังเลย เหลืออีกกี่วันเนี่ยอยากให้ถึงวันนั้นเร็ว ๆจัง สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#7 usr24336

usr24336
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 02:26 AM

สาธุคับ อิอิ

#8 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 02:26 AM

น้องหมาที่บ้านพี่น้ำใสเหรอคับ อิอิ

#9 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 06:13 AM

ตัวนี้ ... แต่ตอนนี้ไปเป็น หมาน๋อยแถวทุ่งนา จังหวัดอุบลแล้ว 5555

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_0001.JPG   1.39MB   191 ดาวน์โหลด

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

#10 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 06:34 AM

ใช่เลยค่ะคุณ.น้ำใส ค่ะ นี่คือเรื่องจริงๆๆๆ ที่กำลังเจอ แต่ความท้อแท้นั้น ไม่มีในหัวใจ มีเพียง แต่คิดว่า เดินก้าว

หน้าต่อไป สู้ต่อไป เราก็จะชนะ จะได้เดินบนเส้นทาง ไปกับหมู่คณะ ที่มีแต่บุญบารมี มากมายต่อไป ค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

#11 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2009 - 03:29 PM

ปลื้มบุญมากค่ะ และวันที่22เมษายน เป็นวันพุธ จะไปได้ไงไม่เป็นวันหยุด เดือนนี้ลาไปหลายวันแล้ว ติวองค์รวมDOU สอบcomprehensive DOU และเดือนนี้เขาจะให้ลาอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้ใจจริงอยากไปมากเพราะได้ไปทุกปี.....ขอให้โชคดีได้ไปทีเถอะนะ

#12 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 March 2009 - 10:47 AM

ปีนี้ เป็นปีแห่งการปลื้มมมมมมมม ที่ใหญ่ที่สุดในรอบ 10 กว่าปีมานี้ เป็นเป็นปีที่พวกเรา

สร้างองค์พระธรรมกายประจำตัว และปิดเจดีย์ไปในคราวเดียวกัน (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของน้ำใส)

อย่าขาดบุญนี้โดยเด็ดขาด ขอบอก ๆ ๆ เพราะภาพนี้ แหละ จะเป็นภาพนิมิตที่จะประทับตา ตรึงใจเราไว้

ตราบถึงวันที่เราจะ หลับตาลาโลก และทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งถึงที่ สุดแห่งธรรม อย่าขาดเลย

สำหรับพี่น้องของพวกเราที่อยู่ต่างแดน ก็นั่งเฝ้าหน้าจอ DMC หรือ หน้า www.dmc.tv

ให้ได้นะคะ เพราะในความรู้สึกลึก ๆ ของน้ำใส เชื่อมั่นในพระรัตนตรัยว่า หากใจพวกเราบริสุทธิ์ ใส ๆ

จริง ๆ แล้ว บุญจากพระนิพพาน จะส่งมาถึงพวกเรา ให้พบเจอแต่สิ่งที่เป็น มงคลแก่ชีวิต นับแต่วินาทีนี้เป็นต้น

ไปยิ่งเราเริ่มทำใจให้บริสุทธิ์ ใส เร็วเพียงใด ความสำเร็จ สมปรารถนานั้น จะมาถึงเร็วเท่านั้น น้ำใสเชื่อมั่น

อย่างนั้นจริง ๆ ๆ ค่ะ
happy.gif happy.gif

http://www.dmc.tv/pa...ues_dmc.tv.html