ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* - - - - 1 คะแนน

มาม๊ะ มาดูกัน งานบุญ ทุ่ง-ธาร-ตะวัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 41 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 yue'lian

yue'lian
  • 7 โพสต์
  • Location:The Address Condo, Terminal B, 39/83 Sukumvit 42, BKK
  • Interests:- www.dmc.tv<br />- Meditate<br />- Merit<br /><br />

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 04:05 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่น้องยอดนักสร้างบารมีทุกๆท่านด้วยนะคะ happy.gif

#32 เตรียมอนุบาล

เตรียมอนุบาล
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 06:13 PM

สาธุๆๆๆๆ จ้า

#33 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 07:21 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ ขอให้ได้บุญมากๆนะคะ ดูรูปแล้วรู้สึกระลึกถึงบุญ ยิ่งทำให้ปลื้มมากๆๆๆ ไม่มีวันลืมเลยค่ะ สาธุ สาธุ ค่ะ

#34 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 07:33 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ tnawut ด้วยนะคะ (โมฯทุกบุญ) รูปสวยมากค่ะ และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปร่วมบุญในวันนั้นด้วยค่ะ ปีติบุญก็ไปร่วมบุญด้วยค่ะ ไปถ่ายรูปกับเพื่อนหลายรูปเหมือนกัน ถ่ายกับทุ่งดอกทานตะวันอันสวยสดงดงามตระการตา ฝันอยากเห็นอยากไปชมดอกทานตะวันเต็มท้องทุ่งมานานแล้ว ฝันเป็นจริงครั้งนี้แหละค่ะ ได้สนุกสนานบุญบันเทิงกับการสร้างบารมีที่เยี่ยมยอดเลยค่ะ เอาบุญมาฝากท่านที่ไม่ได้ไปด้วยนะคะ

#35 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 07:41 PM

คห. 25
ขอขอบคุณคุณบุญเลี้ยงด้วยครับ ที่ให้ยืมนางแบบ ช่วงนั้นยืนหานางแบบอยู่๕๕๕ วันหลังเห็นผมเรียกได้เลยนะครับ จะได้ถ่ายภาพให้ไว้นึกถึงบุญกัน

ด้วยความยินดีและขอบคุณค่ะ คุณ tnawut แต่วันนั้นนางแบบกำลังหิวข้าวและแดดแรง เลยไม่ alert เท่าที่ควร เพราะนางแบบก็ตื่นและออกจากบ้านมาพร้อมกันตั้งแต่ตี 3 เหมือนกัน อึดค่ะ อึด laugh.gif

ไฟล์แนบ

#36 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 08:25 PM

สาธุ

ลูกพระธรรม

#37 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 08:17 AM

smile.gif นางแบบหิวข้าว แต่พอได้สองสามแอ๊คชักเข้าท่า ๕๕๕

#38 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 10:10 AM

สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#39 กัลฯ ภาค 7

กัลฯ ภาค 7
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 05:45 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณtnawut และเจ้าของภาพถ่ายทุกๆท่านค่ะ

เป็นปลื้มกับทุกภาพเลย ชอบภาพที่ถ่ายโดยเจ้าของภาพไม่รู้ตัว มันดูธรรมชาติดี
วันนั้นอยากทานขนมครก และไอติมมากเลย แต่อดง่ะ ไอติมหมดก่อน
หนมครก คนรอเยอะ คอยไม่ไหว / ศีล 8 ด้วย เลยหมดเวลาก่อน

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่มาออกร้านด้วยค่ะ
สาธุ สาธุ สาธุ!!! happy.gif

#40 usr19454

usr19454
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2008 - 11:19 AM

ยิ่งดูยิ่งปลื้ม ยิ่งเห็นยิ่งปลื้ม และ ยิ่งรักยิ่งศรัทธา ยิ่งเทือดทูนพระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ของพวกเราเพิ่มยิ่งๆขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆไม่มีวินาทีที่จะลดลงได้แล้วล่ะค่ะ เพราะท่านเป็นพระพ่อผู้อยู่เบื้องหลังแห่งความสำเร็จของงานบุญทุกๆรูปแบบ และมีผลทำให้มีภาพอันเป็นมงคลดูเเล้วสบายตาพาสบายใจ ได้ทบทวนบุญ ได้ร่วมอนุโมทนาบุญ ได้มีคตินิมิตรที่ดีก่อนตาย และ อื่นๆอีกมากมาย รวมทั้งช่ายแก้ภาพพจน์ที่ไม่ดีให้แก่ประเทศไทยได้อีกด้วย เพราะบุญบารมีของท่านพวกเราจึงได้เห็นภาพศิริมงคลเช่นนี้บ่อยๆ ตลอดมาและตลอดไป

ชื่นชม ซาบซึ้งใจ และ ปิติใจ ในความเมตตา กรุณาของคณะพระภิกษุสงฆ์ - สามเฌรที่มาเป็นเนื้อนาบุญที่แสนวิเศษให้พวกเราได้ตักบาตรกันอย่างจุใจ-อิ่มใจ-ล้นใจ อยากมาอยู่ในงานบุญนี้และได้มีโอกาสตักบาตรแบบนี้กับเขา บ้าง แต่อยู่ไกลแสนไกลจึงพลาดโอกาสเพชรนี้ไป การกลับเมืองไทยคราวนี้จะต้องพาตนเองและชักชวนญาติพี่น้องไปตักบาตรแบบนี้บ้าง หรือจัดให้มีการตักบาตรในหมู่บ้านโดยนิมนต์พระภิกษุสงฆ์-สามเฌรอย่างน้อยเป็นร้อยขึ้นไป ผู้เขียน/ผู้พิพม์ จะเริ่มอธิษฐานจิตวันนี้เลยว่าให้ความปราถนาซึ่งเป็นกุศลนี้จงสำเร็จเป็นอัศจรรย์ ทั้งๆที่ไม่เคยจัดมาก่อนก็ตาม ท่านใดต้องการให้มีการตักบาตรในหมู่บ้านของท่านเป็นครั้งแรก เรามาอธิษฐานจิต ขอบารมีจากพระเดชพระคุณหลวงปู่ พระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อลองคุณครูไม่ใหญ่ คุณยายมหารัตนอุบาสิกาอาจารย์ ทองสุข สำแดงปั้น และ คุณยายมหารัตนอุบาสิกาอาจารย์ จันทร์ ขนนกยูง ท่านให้ช่วยพวกเราพร้อมๆกันเลยนะคะ ผู้พิมพ์จะรีบโทรกลับเมืองไทยแจ้งให้ญาติผู้ใหญ่เริ่มกรุยทางไปก่อนด้วยค่ะ

เป็นลื้มกับสาธุชนผู้มีบุญทุกเพศทุกวัยที่ได้ไปร่วมงานในวันนั้น ขอบคุณ คุณTNAWUTด้วยค่ะที่ตั้งใจหารูปที่เป็นมงคลมาฝากพวกเรา แถมยังมีรูปขนมครกซึ่งไม่มีขายที่นี่อีกด้วย ...คาดว่าคงอร่อยแน่ๆๆเลยนะคะ

ค่ะพอดูภาพทั้งหมดแล้ว สิ่งที่ต้องการทำซ้ำๆๆบ่อยๆๆคือ

๑. ขอกราบแทบเท้าขอบพระคุณ พระเดชพระคุณคุณครูไม่ใหญ่ที่เป็นขวัญกำลังใจให้พวกเราได้ทำบุญใหญ่ๆๆ
ได้สำเร็จตลอดมา และ ขอกราบเเทบเท้าอนุโมทนาบุญทุกบุญในทุกๆรูปแบบที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้
ทุ่มเทชีวิตจิตใจทำโดยไม่มีข้อแม้เงื่อนไขใดๆเลย เพื่อทนุบำรุง ปกป้อง คุ้มครอง ต่อยอด สืบทอดอายุพระ
พุทธศาสนาวิชาธรรมกาย และ ตั้งใจจะรื้อสัตว์ขนสัตว์ทุกๆอนูของชีวิตและจิตวิญญาณไปให้ถึงที่สุดแห่ง
ธรรมให้ได้ทั้งหมด ถึงแม้ว่าท่านจะต้องเข้านิพพานเป็นองค์สุดท้ายก็ตาม... ดว้ยนะเจ้าคะ...สาธุๆๆๆๆๆ
ลูกขอตามติด ติดตาม สร้างบารมีภายใต้การนำของพระเดชพระคุณหลวงพ่อตลอดไป ไม่ว่าจะนานแสน
นานเพียงไรลูกก็ไม่เปลี่ยนใจเจ้าค่ะ

๒. ขอกราบแทบเท้าขอบพระคุณ คณะพระภิกษุสงฆ์ และ สามเณร ในความเมตตากรุณาของท่าน ที่ท่านได้มา
เป็นเนื้อนาบุญอันเลิศ และ ที่แสนประเสริฐให้แก่พวกเราได้ทำบุญใหญ่กัน พวกเราหวังอย่างยิ่งว่า ท่านคงจะ
เมตตามาเป็นเนื้อนาบุญให้พวกเราเช่นนี้ตลอดไปนะเจ้าคะ ขอกราบแทบเท้าอนุโมทนาบุญ กับบุญใสๆๆของ
คณะพระภิกษุสงฆ์ และ สามเณรทุกๆองค์ที่ได้ทำไว้ในทุกๆรูปแบบด้วยเจ้าค่ะ...สาธุๆๆๆๆๆ

๓. อยากมีโอกาสได้ตักบาตรกับคณะพระภิกษุสงฆ์ และ สามเณร จำนวนหมื่นๆองค์บ่อยๆๆ เพื่อเพิ่มบุญบารมี
ให้กับตนเอง และ ประเทศไทยให้ยิ่งๆขึ้นไป

๔. ขอกราบอนุโมทนาบุญกับ บุญใสๆๆ ของสาธุชนทุกๆท่าน ที่ได้มาตักบาตรที่ทุ่งธารตะวัน ที่ได้นำอาหารมา
ช่วย งานบุญครั้งนี้ และ ที่ได้มีส่วนร่วมในทุกๆอย่างตลอดมา เพื่อให้งานตักบาตรที่ทุ่งธารตะวัน สำเร็จไป
ได้ด้วยดี เป็นศักดิ์ศรีของประเทศชาติ พระพุทธศาสนา เเละ ประชาชนชาวไทย ด้วยนะคะ ...สาธุๆๆๆๆๆ

๕. โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ขอกราบอนุโมทนากับ "บุญสุดใสปิ๊งๆๆๆๆๆ" ของคุณ TNAWUT ด้วยค่ะ...สาธุๆๆๆๆๆ
เพราะรูปภาพมงคลที่คุณนำมาให้ชมนั้น ดลใจอย่างแรงว่า นอกจากจะใช้เวลาว่างในช่วงมาพักร้อนที่เมือง
ไทยไปปฏิบัติธรรมกับหมู่คณะ และทำบุญอื่นๆ แล้ว ผู้เขียน/ผู้พิพม์ ควรหาโอกาส ตักบาตร หรือจัดงาน ตัก
บาตรน้อย สักหนึ่งครั้งก็ยังดี เป็นการเพิ่มบุญให้ตนเองอีกแบบหนึ่ง

ขอบคุณและ ขอกราบอนุโมทนากับ "บุญสุดใสปิ๊งๆๆๆๆๆ" ของคุณTNAWUT อีกครั้งนะคะ...สาธุๆๆๆๆๆ.

usr19454

#41 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 24 December 2008 - 06:12 PM

ยิ่งดูยิ่งปลื้ม ยิ่งเห็นยิ่งปลื้ม และ ยิ่งรักยิ่งศรัทธา ยิ่งเทือดทูนพระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ของพวกเราเพิ่มยิ่งๆขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆไม่มีวินาทีที่จะลดลงได้แล้วล่ะค่ะ เพราะท่านเป็นพระพ่อผู้อยู่เบื้องหลังแห่งความสำเร็จของงานบุญทุกๆรูปแบบ และมีผลทำให้มีภาพอันเป็นมงคลดูเเล้วสบายตาพาสบายใจ ได้ทบทวนบุญ ได้ร่วมอนุโมทนาบุญ ได้มีคตินิมิตรที่ดีก่อนตาย และ อื่นๆอีกมากมาย รวมทั้งช่ายแก้ภาพพจน์ที่ไม่ดีให้แก่ประเทศไทยได้อีกด้วย เพราะบุญบารมีของท่านพวกเราจึงได้เห็นภาพศิริมงคลเช่นนี้บ่อยๆ ตลอดมาและตลอดไป

ตรงใจมากๆเลยครับ ถ้าไม่มีหลักชัย การเกิดขึ้นคงทำได้ยากยิ่ง

ขอให้ได้บุญด้วยกันทุกๆบุญครับ

#42 jhajaa555

jhajaa555
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2008 - 03:45 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ (เด็กผู้หญิงตัวน้อยๆคนนี้ น่าคุ้นๆนะเนี่ย น่ารักมากเลย น้องน้ำหวานป่ะคะ)