ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

รับอาสาสมัครทำเว็บ DOU

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 vas072

vas072
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 06:31 PM

ก็สำหรับทุกท่าน ทั้งที่มีความสามารถและไม่มีในการทำเว็บนะครับ
ถ้าต้องการเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานทำเว็บ www.dou.us นะครับ
รับไม่อั้นครับ สำหรับใครที่เขียน PHP เป็นจะดีมากๆๆๆๆ เลยครับ

ปํญญาบารมี รอคุณอยู่เบื้องหน้าแล้ว
ติดต่อ [email protected]

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  logo_dou.gif   3.04K   9 ดาวน์โหลด

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 06:45 PM

เป็นเวบที่จะจัดตั้งขึ้นใหม่หรอคะ แหมดีจริงๆ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 kran

kran
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 07:13 PM

vas072 Check PM ด้วยครับผม

#4 khemmagorn

khemmagorn
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 08:18 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

อยากช่วยค่ะ แต่ไม่เก่งคอม เลย

#5 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 08:26 PM

แค่มีใจอยากช่วย ถึงไม่เก่งก็ได้แล้วละคะบุญ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#6 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 11:37 PM

ใครสนใจ ติดต่อไปช่วยได้นะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#7 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 08:51 AM

ติดต่อให้ช่วยงานได้นะค่ะ เป็นกราฟฟิกนิดหน่อยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

#8 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 11:06 AM

เด๋วขอติดต่อหลังไมค์นะครับ ...

#9 scarale

scarale
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2006 - 10:01 PM

อยากช่วยค่ะ แต่ว่าร้างลาการทำเว็บไปนานมากแล้ว แล้วก็ทำไม่ค่อยเก่งด้วย ไม่รู้จะพอช่วยได้มั๊ยคะ
^-^

#10 พุทธบุตร

พุทธบุตร
  • 23 โพสต์
  • Interests:หนทางใดเล่าประเสริฐอันเกิดผล ทำให้ตนพ้นทุกข์อสุขี<br />หนทางนั้นใช่ฝันอันตามมี เป็นหนทางที่ก้าวไปให้ถึงเอย

โพสต์เมื่อ 23 July 2006 - 01:43 PM

งานใดอันเป็นกุศลต่อพี่น้องมนุษย์ทุก ๆ คนที่สนใจในธรรม ผมขออาสาร่วมงานในครั้งนี้ครับ
ผมเคยส่ง Profile ผ่านทางเว็บนี้แล้วไม่ผ่าน ผมก็ขอติดต่อขอร่วมเป็นอาสาผ่านทางนี้นะครับ
ผมสามารถเขียนเว็บแอพลิเคชั่นด้วย ASP, PHP ได้ และสามารถออกแบบเว็บไซต์และอื่น ๆ อีกหลายอย่าง
ผมจึงอยากใช้ความสารถที่ผมมีอยู่นั้นให้เป็นประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนา ซึ่งเป็นความตั้งใจของผมมานานแล้ว
หากท่านเห็นควรประการใดกรุณาติดต่อสอบถามได้ที่ [email protected] นะครับ
ด้วยตัวข้าปัญญายังน้อยนิด ใคร่ขอท่านให้ข้อคิดเห็น
ปัญญาทานนั้นร่มเย็น เมื่อได้เห็นเป็นสุขใจ

#11 diew_ake

diew_ake
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 July 2006 - 12:22 AM

ผมเคยทำงานด้านกราฟฟิกส์น่ะครับไม่รู้ว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้างหรือป่าวน่ะครับ ตอนนี้ก้อทำงานให้กับวัดอยู่เหมือนกันครับ ถ้าอย่างไรลองติดต่อกลับมานะครับที่
[email protected] หรือไม่ก้อ [email protected] ก้อได้นะครับ

ผมเคยทำงานด้านกราฟฟิกส์น่ะครับไม่รู้ว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้างหรือป่าวน่ะครับ ตอนนี้ก้อทำงานให้กับวัดอยู่เหมือนกันครับ ถ้าอย่างไรลองติดต่อกลับมานะครับที่
[email protected] หรือไม่ก้อ [email protected] ก้อได้นะครับ

#12 รองเท้าที่ใส่พอดี

รองเท้าที่ใส่พอดี
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 July 2006 - 08:54 PM

อยากช่วยค่ะ แต่ว่าไม่สู้จะเชี่ยวชาญนัก ถ้างัยขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยนะคะ จะได้รู้ว่าต้องศึกษาอะไรเพิ่มเติมอีก

#13 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 03:02 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#14 bunny66

bunny66
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2006 - 07:12 PM

ขอสมัครด้วยคนครับ ขอทำส่วนที่ดูจากมือถือ WAP ทุกคนที่มีมือถือรุ่นใหม่ WAP 2.0 ใช้งานได้จากทุกๆที ไม่ต้องมีคอมพิวเตอร์ หรือไม่มีจานดาวธรรมก็รับข้อมูลได้

ตัวอย่างเว็บอยู่ที่ http://2homes.biz/wap2/wap.xhtml
ใช้มือถือที่รองรับการทำงานแบบ WAP 2.0 หรือใช้โปรแกรมจำลองการทำงาน OpenWave Phone Simulator V7

ดาวโหลดได้ที่
http://developer.ope...m?softwareId=23

#15 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:38 PM

อนุโมทนาด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#16 ณัฐ

ณัฐ
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2006 - 09:57 PM

สาธุเจ้าค่ะ ขอให้มีคนมาช่วยเยอะๆนะเจ้าคะ

จะได้บุญบารมีติดตัวกันไป อย่างน้อยก็มีหนูแล้วหนึ่งคน

#17 กุ๊กไก่

กุ๊กไก่
  • 7 โพสต์
  • Location:49/1453 มบ.สวัสดิการกทม. ถ.แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด ต.คลองเกลือ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
  • Interests:ชอบปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 26 September 2006 - 09:04 AM

เพิ่งเรียนจะกราฟฟิกมาอยากช่วยค่ะอยากช่วยมาก ๆ ค่ะ เพราะว่างมาก ติดต่อมาที่ [email protected]

#18 jokung

jokung
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2007 - 04:03 PM

อยากช่วยครับ เรียนวิศวคอม แอนเมชั่นและเกมส์ครับ อยากมีส่วนร่วมในบุญทุกบุญกับทุกๆคนเลยครับ.....^_^[email protected]

#19 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:09 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ