ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พรรษานี้อยากทราบว่า สมาชิกชาวบอร์ดตั้งใจอธิษฐานปวารณาพรรษาอะไรบ้าง?

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 32 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 10 July 2006 - 05:01 PM

พรรรษานี้ จะพยายามเป็นคนไม่โลเล^^
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#32 chankitt

chankitt
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2006 - 03:33 PM

ปวารณาย้อนหลังไป 9 วัน ครับ(ตอนออกพรรษาต้องออกช้ากว่าคนอื่น แล้ว)
1. นั่งธรรมะทุกวันครับ
2. พรรษานี้แก้ไข นิสัยหย่อนความเพียร(ขี้เกียจ)ครับ
...
นั่งทุกวันนี่เป็นปกติอยู่แล้วครับ
แต่วันก่อนคุยกับน้องชายเขาบอก "พรรษานี้จะทำความละเอียด"
ว่าจะทำทั้งหยาบ ทั้งละเอียด ให้ละเอียด
เราเองก็เห็นข้อพกพร่องของตัวเองอยู่ จึงตั้งใจปรารภความเพียรในพรรษา นี้เพื่อดัดนิสัยครับ
...
อนุโมทนากับนักสร้างบารมีทุกท่านครับ
สาธุ สาธุ สาธุ
...

#33 ต้นบุญ

ต้นบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2006 - 04:16 PM

สวัสดีค่ะ
พรรษานี้ ปวารณา ถือศีล 8 ทั้งพรรษาค่ะ

.... ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว ....