Jump to content

- - - - -

อยากให้ทาง DMC ออกอากาศสดผ่านทาง youtube จังเลยครับ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 jakrapan

jakrapan

Posted 22 July 2016 - 05:26 PM

ปัจจุบันใช้ smart tv รับชม DMC ผ่านทางเว็บไซด์ dmc.tv ครับ แต่ช่วงหลังๆ นี้ บางวันดูได้บางวันดูไม่ได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันครับ มีแต่เสียงแต่ภาพไม่มี เป็นจอดำ โดยเฉพาะช่วงเวลารายการฝันในฝันวิทยา อยากให้ทาง DMC ออกอากาศสดผ่านทาง youtube จังเลยครับ เป็นอีกช่องทางหนึ่ง เหมือน tv ช่องอื่นๆ บางช่อง เพราะใช้สมาร์ททีวีดูรายการสดผ่านทาง youtube ของรายการช่องอื่นๆ แล้วไม่มีปัญหาครับ ทั้งช่องรายการในประเทศและของต่างประเทศ ช่องรายการบางช่องมีคนรับชมพร้อมกันหลักหมื่นคนขึ้นไปแต่ก็ยังสามารถรับชมได้ครับ ก็ลองนำเสนอข้อคิดเห็นดูครับ 

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators

Posted 22 July 2016 - 09:16 PM

สำหรับผู้รับชมอาจจะง่ายครับ  แต่อย่าลิมว่า เราเป็นองค์กร  ไม่ค้าผลกำไร  การเตรียมการ  การดำเนินการ  ต้องมีต้นทุน  ต้องมีทีมงานเพิ่ม  

ในอนาคตอาจจะมีครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ