ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#91 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 07:41 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อเจ้าค่ะ

ขอให้หลวงพ่ออายุยืน สุขภาพแข็งแรง มีความสุขตลอดไป เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของพวกเรานานๆ นะคะ

เปิ้ลค่ะ
Ple

#92 ชาติสุดหล่อคับ

ชาติสุดหล่อคับ
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 07:47 PM

[b]ขออาราถานาสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
ช่วยปกปักรักษาคุมครองให้หลวงพ่อมอายุยืนยาวนาน
อยู่เพยแพ่วิชาธรรมกายไปทั่วโลกนะคับ

#93 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 07:54 PM

นมัสการหลวงพ่อ ที่เคารพรักเจ้าค่ะ

ขอให้หลวงพ่อ อายุยืน แข็งแรง ไปนานๆ ค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#94 jeed

jeed
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:15 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวที่เคารพอย่างสูง

ลูกขออาราธนาคุณของพระรัตนตรัย บารมีธรรมของพระต้นธาตุต้นธรรม
บารมีของพระบรมพุทธเจ้า พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทั้งนิพพานถอดกาย ไม่ถอดกาย
พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ ทุกๆ พระองค์ นับอสงไขยพระองค์ไม่ถ้วน
บารมีธรรมของมหาปูชนียาจารย์ ฯลฯ
ประมวลรวมกันเป็นเดช เดชะ พละวะ ปัจจัย ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง
มีอายุขัยยืนยาว สองร้อยซาวปี่ คิดสิ่งใดของให้สมปรารถนา
อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกๆ ตลอดไปนะเจ้าคะ

รักหลวงพ่อมากๆ คะ

#95 ป่าแก้ว

ป่าแก้ว
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:16 PM

ขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวด้วยค่ะ

#96 คำเตือน

คำเตือน
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:25 PM

สุขจริงๆ สุขจัง สุขสว่าง ไปจนถึง...ที่สุดแห่งธรรม

กราบนมัสการ หลวงพ่อ ด้วยความเคารพ
ร่วมแสดง มุทิตา สักการะ แด่หลวงพ่อ โดย
ครอบครัว ผิวชอุ่ม ( Perth Australia)

นายคำเตือน, นางสมปอง, นายปรัชญ์, ดช.#####, และ ดญ.ปริชญา

#97 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:29 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยความเคารพยิ่งค่ะ

ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะหลวงพ่อค่ะ ขอบุญบารมีทุกๆบุญ ส่งผลให้พระพ่อ มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง อายุขัยยืนยาวนาน อยู่เป็นต้นบุญต้นแบบ ให้ลูกๆทุกคนได้สร้างบารมีตามติดพระพ่อ ตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ

สาธุ...

บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#98 thairaktop

thairaktop
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:31 PM

ประทีปธรรมส่องทางสว่างแล้
เป็นบุญแท้ได้ตามแสงแรงเฉิดฉันท์
ทุกนาทีเอมสุขเยี่ยงเทวัน
พ่อของฉันยังสุขมั่นมิคลอนคลาย

68 ปี ทองล้นหลัง ปรั่งล้นหน้า
นำเผยแผ่เอกวิชชาไกลสุดสาย
พระภาวนาวิริยคุณ คุณกำจาย
น้อมสักการะ ทั้งใจกาย ...ถวายบุญ

ป.ธรรมรักษ์

#99 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:43 PM

อนุโมทาบุญ กับการสร้างบารมี แบบเอาชีวิตเป็นเดิมพัน ของหลวงพ่อด้วยครับผม สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ กราบนมัสการ

#100 usr26869

usr26869
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:45 PM

รักหลวงพ่อมากค่ะ
กราบขออาราธนาหลวงพ่ออยู่จนสิ้นกัปป์เลยนะเจ้าคะ

#101 กัลฯ ภาค 7

กัลฯ ภาค 7
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:58 PM

ลูกขอกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยความรักและเคารพอย่างสูง

และขอร่วมมุทิตาสักการะในวันคล้ายวันเกิดอายุ 68 ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ขอถวายพระพรให้พระพ่อ ผู้เป็นครูบาอาจารย์ ผู้เปี่ยมไปด้วยความเมตตาให้กับลูกๆเสมอมา
มีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรง มีอายุขัยยืนยาว ปราศจากทุกข์ โรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียน
และอยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทรของลูกๆ ตราบนานเท่านาน

ลูกจะขอสร้างบารมีตามติด ติดตามพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปจนถึงที่สุดแห่งธรรม
ไม่พลัดไม่หลงกันไปทุกภพทุกชาติเลยเจ้าค่ะ

ด้วยความรักและเคารพพระพ่อมากที่สุดเจ้าค่ะ
กัลฯ อุทุมพร วรคุปต์

#102 usr27446

usr27446
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:14 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยค่ะ

ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ค่ะ

สาธุ

#103 ~SpIrIt_Ac_pIo+~

~SpIrIt_Ac_pIo+~
  • 2 โพสต์
  • Interests:ดนตรีจร้า

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:43 PM

ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ
~SpIRiT_Ac_pIo+~

..We aRE FriEnD FoReVer..

#104 usr26093

usr26093
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:06 PM

กราบนมัสการแทบท้าวหลวงพ่อ ลูกและครอบครัวขอให้หลวงพี่อมีอายุยืนยาว202ปี

ให้เป็นต้นบุญต้นแบบให้แก่ลูกไปนานๆๆ

จากลูกพระรรม lugano

#105 tanshine

tanshine
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:31 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อด้วยความเคารพรักยิ่ง

ลูกขอให้หลวงพ่อฯมีพรรษายิ่งยืนนานไม่ต่ำกว่า สองร้อยสาวปี๋ และมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไป
เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับลูก ๆ และสรรพสัตว์ทั้งหลายตลอดกาลตราบถึงที่สุดแห่งธรรม

พรอันใดที่หลวงพ่อเคยมีให้กับลูก ๆ ทุกคน ขอพรนั้นจงย้อนกลับสู่หลวงพ่อ
เป็นร้อยเท่าพันทวี ยิ่ง ๆ ขึ้นไป

และให้เป้าหมายของหลวงพ่อวัดปากน้ำภาษีเจริญ สด จันทสโร หลวงพ่อธัมมะชโย หลวงพ่อทัตตะชีโว และคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง
ที่จะขนสรรพสัตว์ทั้งหลายไปถึงที่สุดแห่งธรรม สำเร็จเป็นอัศจรรย์โดยง่ายดาย โดยเร็วพลันเทอญ

สาธุ....
สาธุ....
สาธุ....
สาธุ....

#106 072 ยิ้มแล้วครับ

072 ยิ้มแล้วครับ
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:32 PM

พระเดชพระคุณหลวงพ่อเป็นครูบาอาจรย์ต้นบุญต้นแบบที่ดียิ่งกว่าดีเยี่ยมครับ ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อสุขภาพแข็งแรง มีความสุขและเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกๆตลอดไปนานเท่านานนะครับ ขอมุฑิตาสักการะด้วยจิตนอบน้อมเคารพศรัทธามา ณ โอกาสนี้

นิพนธ์ ถิ่นลำปาง ธทย.รุ่น 26

#107 Lilla

Lilla
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:37 PM

happy.gif ลูกขอกราบอาราธนาคุณของพระธรรมกายของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ คุณของพระรัตนตรัย และคุณของพระมงคลเทพมุนี หลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ และคุณยายอาจารย์
และคุณงามความดีทั้งหมดทั้งสิ้น ที่หลวงพ่อคุณครูไม่เล็กได้กระทำมาดีแล้วทุกภพทุกชาติ จงช่วยให้ท่านมีความสุข สุขอย่างไม่มีประมาณ และลูกขอให้ท่านเป็นผู้นำในการ
เผยแผ่วิชชาธรรมกายออกไปทั่วโลกได้อ่ย่างเร็วพลัน สำเร็จเป็นอัศจรรย์ โดยเร็วพลัน อุปสรรคต่างๆ นาๆ ให้มลายหาญสูญ
และขอให้ท่านมีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง อายุยืนนานร้อยซาวปี ด้วยเทอด สาธุๆๆ ... หากลูกพิมพ์ผิดพลาดประการใด้
ลูกขอรับความผิดพลาดนั้นไว้แต่เพียงผู้เดียวเจ้าค่ะ...

#108 Chorus

Chorus
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:41 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ
ข้าพเจ้าธรรมทายาท รุ่น 13 ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ในวันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2551

สาธุ

#109 พักผ่อน

พักผ่อน
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 11:36 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ที่เมตตาสั่งสอนอบรมลูกหลานวงบุญและเป็นกัลยาณมิตรให้แก่ชาวโลกด้วยความอดทนอย่างสม่ำเสมอตลอดมา บุญกุศลอันใดที่ลูกได้ทำมานับภพนับชาติไม่ถ้วน ขอบุญกุศลนั้นส่งผลดลบันดาลให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง เป็นร่มโพธิร่มไทรแก่ลูกหลานวงบุญและแก่ชาวโลกไปตราบสิ้นกาลนาน

#110 Sun Shine

Sun Shine
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 12:56 AM

ดิฉันรู้สึกปลื้มปิติในวะระวันคล้ายวันเกิดของท่านมาก
ท่านได้เผยแผ่หลักธรรมให้สาธุชนที่มีความสนใจในเรื่องพุทธศาสนา
ได้เข้าใจถึงหลักธรรมและสามารถนำไปปฎิบัติและได้ผล
บางครั้งเมื่อเจอปัญหาที่ทุกข์ใจก็ได้หลักธรรมเป็นที่พึ่ง
ทำให้รู้สึกว่าตนเองใจเย็นลงกว่าเมื่อก่อนมาก
ขอกราบนมัสการค่ะ

#111 area51

area51
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 04:18 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยความรักและเคารพอย่างสูงครับ
กระผมขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอให้หลวงพ่ออยู่เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆ ตลอดไปนะครับ

กราบนมัสการครับ

#112 memai

memai
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 06:17 AM

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยค่ะ

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง สมบูรณ์ ตลอดไปค่ะ

#113 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 06:39 AM

กราบนมัสการพระคุณท่าน..ขอแสดงมุทิตาจิตแด่พระคุณท่านด้วยคน..ขอให้พระคุณท่านมีอายุขัยยืนยาวพบแต่ความสุข คิดหวัง ต้องการสิ่งใดขอให้ท่านประสบผลสำเร็จทุกอย่าง
ด้วยจิตใจที่เต็มตื้นด้วยความรักและศรัทธาในตัวท่านอย่างยิ่ง

#114 TanyaNantana

TanyaNantana
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 08:35 AM

Long live Loung Por! Happy birthday :)

#115 usr23428

usr23428
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 08:43 AM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพระภาวนาวิริยคุณ ที่เคารพอย่างสูง

ขอให้หลวงพ่อมีพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์อายุยืนนาน อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรเป็นเนื้อนาบุญอันเลิศแก่ลูกๆ
ตลอดกาลนาน ลูกๆขอสร้างบารมีติดตามหลวงพ่อไปทุกภพทุกชาติด้วยเถิด.................
สมทรง พรมโณภาส

#116 kanit

kanit
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 08:55 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ ผมขอกราบอวยพรให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วยไม่ไข้ ตลอดไป

#117 Happy (^_^)

Happy (^_^)
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 09:54 AM

กราบนมัสการเจ้าค่ะ
ขอกราบมุทิตาสักการะ ด้วยความเคารพอย่างสูงเจ้าค่ะ

#118 ลูกพระธัมฯเชียงใหม่

ลูกพระธัมฯเชียงใหม่
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 10:02 AM

ขอให้พระพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับลูกตลอดไป
ขอร่วมมุทิตาสักการะด้วยเจ้าค้า
เกิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#119 สงบสยบความเคลื่อนไหว

สงบสยบความเคลื่อนไหว
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 10:49 AM

ลูกขอกราบแทบเท้านมัสการหลวงพ่อ และขอร่วมมุทิตาสักการะเนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อ ขอบุญจากพระนิพพานดลบันดาลให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืน อยู่เป็นมิ่งขวัญกำลังใจให้ลูกๆได้สร้างบุญ สร้างบารมีติดตามหลวงพ่อ และหมู่คณะไปตลอด และลูกขอปวารณาถวายชีวิตนี้เพื่อสืบสานพระศาสนาให้คงอยู่คู่โลกตราบนานเท่านาน

กราบนมัสการแทบเท้าด้วยความเคารพยิ่ง

ดวงสุดา จิตรกุล

#120 honghong

honghong
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 10:59 AM

ลูกขอกราบเเทบเท้าหลวงพ่อครับ

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยครับ

ขอให้หลวงพ่อ ร่างกายเเข็งเเรง อยู่เป็นต้นบุญต้นบารมีให้ลูกๆ ครับ