ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อากาศร้อนกินน้ำอะไรดีคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 phani

phani
  • Admin_Article_VDO
  • 425 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2014 - 03:58 PM

อากาศร้อนแบบนี้กินน้ำอะไรดีคะ
เป็นน้องใหม่ที่นี่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2014 - 06:19 PM

ก็น้ำเปล่าธรรมดานี่แหละครับดีที่สุด   อย่าให้เย็นจัดนัก  แต่อย่าดื่มเยอะ  ใช้วิธีดื่มน้อยๆ  แต่บ่อยครั้งจะดีกว่าครับ  

ถ้าไม่ได้อยู่ในห้องปรับอากาศ  จะใช้ผ้าขนหนูนิ่มๆ ชุบน้ำพอเปียก  วางตามแขน  ขา  ลำคอ หน้า  ศรีษะเป็นระยะ ก็ช่วยได้ครับ  แต่พยายามอย่าออกแรงเช็ด  เพราะจะทำให้ผิวระคายเคืองได้ง่ายครับ

อาจจะสวมวิญญาณคุณนายขยัน  เอาผ้าชุบน้ำถูพื้น  เช็อโต๊ะ  เช็ดเก้าอี้  ก้ได้นะครับ  นั่งตรงไหน  เช็ดตรงนั้น  เอาน้ำไปฉีดรอบๆ บ้านบ้าง  ก็จะช่วยลดอุณหภูมิรวมๆ ลงได้

ถ้าจะอาบน้ำบ่อยๆ  อย่าถูสบู่ทุกครั้งที่อาบ  ผิวจะแห้งเกินไป  ร่างกายจะยิ่งขับน้ำมันมาเคลือบผิว  เราจะยิ่งรู้สึกเหนียวตัวครับ  

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2014 - 04:26 PM

หรือน้ำแตงโม แตงกวา น้ำฝรั่งสด น้ำเสาวรส น้ำมะพร้าว เฉาก๊วย หล่อฮังก้วย น้ำจับเลี้ยง น้ำใบเตย น้ำมะตูม ฯลฯ

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#4 คิษจภัค คิษถฤงคิษแคธ

คิษจภัค คิษถฤงคิษแคธ
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2014 - 06:21 PM

หิวน้ำเลย