ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ประกาศแจ้งเลื่อนงานตักบาตร Central World ออกไป ไม่มีกำหนด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2015 - 09:59 AM

11924572_736051346520950_311789440176474

ที่มา  https://www.facebook...friend_activity

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 27 August 2015 - 10:34 PM

Have done this merit on August 7 with Pithi though the event is postponed. Will keep the Pithi and reviewing the merit. Wished this merit will make Thailand and the society peaceful.

8-)

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2015 - 11:37 AM

ขอเป็นกำลังใจให้หมู่คณะผู้มีบุญทุกๆท่าน ขอให้ได้จัดงานบุญใหญ่ในครั้งนี้ได้ในเร็วๆ ด้วย นะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2015 - 01:21 PM

แค่เลื่อนออกไปเท่านั้นครับ  พอทุกอย่างเข้าที่  เราก็จะจัดเหมือนเดิมทุกประการ

อย่าคิดตำหนิเจ้าหน้าที่นะครับ  เพราะเขาก็ต้องทำตามหน้าที่   ทุกฝ่ายทั้งเจ้าของสถานที่  เจ้าหน้าที่บ้านเมือง  ต้องพร้อมร่วมกันครับ  งานถึงจะสำเร็จ  

ขออนุโมทนาบุญกับทุกฝ่ายที่มีส่วนในบุญครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ