ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอเชิญอนุโมทนากับสมาชิกเว็บ DMC ที่บันทึกผลการปฏิบัติธรรมตลอดพรรษา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 07:55 PM

ช้าไปหน่อยนะครับ แต่อยากจะประกาศย้อนหลัง ให้ทุกท่านอนุโมทนาว่า อันดับ 1 ในการปฏิบัติธรรม แล้วบันทึกผลกับเว็บ DMC ตลอดพรรษา ก็คือคุณหมอ "โฮจุงยิ้มแล้วนะค้าบ" biggrin.gif นั่งไปถึง 10,720 นาทีตลอดพรรษา (เท่าที่บันทึกกับเว็บนะครับ) นอกจากนั้น ยังนั่งไปวันละ 2 ชม. อีกด้วยครับ เป็นคุณหมอที่ทั้งเก่ง และดี เป็นแสงสว่างให้กับคนไข้ทั้งไข้กาย และไข้ใจเลยครับ

(สถิติวัดถึงวันออกพรรษาครับ)

ส่วนอันดับอื่นๆ มีดังต่อไปนี้

10720 นาที - โฮจุงยิ้มแล้วนะค้าบ
8705 นาที - ojarukung
6391 นาที - ohjaa
5458 นาที - kornkanoks
5140 นาที - นับดาว
4791 นาที - O-ho (bibijunk)
4521 นาที - kaew
3865 นาที - บุญโต
2591 นาที - Omena
2235 นาที - extra
2040 นาที - Chadawee
1941 นาที - paiboon
1800 นาที - jdai
1368 นาที - น้ำใสๆกับธรรมะใสๆ
1360 นาที - ฟ้าร้าง
1136 นาที - หมีขาวไม่เคยหนาว
1075 นาที - nokku
880 นาที - Locithip
850 นาที - หยุดอะตอมใจ
730 นาที - ป๋อ072
725 นาที - arunrat

ว้าว ติดกับเค้าด้วย อายจังเลย red_smile.gif

ส่วนท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้ติด หรือไม่ได้ที่หนึ่ง ก็ไม่ได้แปลว่าไม่ได้นั่งนะครับ อาจจะนั่ง แต่ขี้เกียจทำการบ้านข้อ "บันทึกผลการปฏิบัติธรรม" เท่านั้นเอง nerd_smile.gif ใช่ไหมเอ่ย (ขอเสียงสมาชิกท่านอื่น) wink.gif ใครที่ติดอันดับ 1 ใน 20 ขอเสียงด้วยครับ

ส่วนระบบบันทึกผลการปฏิบัติธรรมนี้ คงจะไม่ยกเลิกนะครับ แต่อาจจะปรับปรุง เปลี่ยนแปลง เป็นแชมป์ ประจำสัปดาห์ หรือแชมป์ประจำเดือน ต่อไปครับ ฮิๆๆ เดี๋ยวไปขอรางวัลให้คุณหมอโฮจุงดีกว่า ถ้าคุณหมอได้อ่านกระทู้นี้ ขอเชิญตอบด้วยนะคร๊าบ สมาชิกท่านอื่นอยากรู้จักแชมป์นั่งธรรมะประจำบอร์ด DMC ตลอดพรรษา 2549

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 08:01 PM

ขออนุโมทนากับคุณหมอโฮจุง ด้วยนะคะ สาธุ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 08:23 PM

ผมเสียดายจังไม่ได้มาลงคะแนนที่นี้เลย ขออนุโมทนาด้วยล่ะกันนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 Defilement Destroyer

Defilement Destroyer
  • 274 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 08:43 PM

สาธุจ้า.....

----------------------------------------------

ภูเขาศิลาล้วนย่อมตั้งมั่น ไม่หวั่นไหวเพราะแรงลมฉันใด
ผู้ที่ทำนิพพานให้แจ้งแล้ว ก็ย่อมมีจิตตั้งมั่น
ไม่หวั่นไหวในโลกธรรมทั้งหลายฉันนั้น
(พุทธพจน์)

#5 kornkanoks

kornkanoks
  • 39 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ....

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 09:03 PM

อนุโมทนาสาธุกับหมอโฮจุงด้วยนะคะ
ตัวเองก็นั่งทุกวันแล้วก็บันทึกทุกวันนะคะ
kornkanoks ^-^.
..ไปสู่ที่สุดแห่งธรรม

#6 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2006 - 09:14 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

หยุดคือตัวสำเร็จ

#7 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2006 - 07:29 AM

อนุโมทนาบุญกับพี่ๆ ยอดกัลฯ ผู้ฝึกฝนตนเองตามหลักวิชชาของคุณครู
และได้บันทึกผลการปฏิบัติธรรม Online ตลอดพรรษา ปี2549
ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิก Dmc ได้ร่วมอนุโมทนาในความตั้งใจ
ประพฤติปฏิบัติธรรมของพี่ๆ ทุกท่านครับ smile.gif
สาธุ สาธุ สาธุ

#8 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2006 - 08:24 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธู

#9 puay

puay
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2006 - 12:45 AM

โมทนาบุญด้วยจ้า

#10 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2006 - 02:35 AM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเลยนะคะ ที่ได้เข้าร่วมการปฏิบัติธรรมตลอดพรรษา

การปฏิบัติธรรมนั้น แค่คิดจะทำ และลงมือทำจริงๆ ก็นับว่ายอดเยี่ยมแล้วค่ะ

แต่ยังไงก็ต้องแสดงความนับถือ กับคุณหมอ โฮจุง ยิ้มแล้วคร้าบ ด้วยค่ะ

สำหรับน้องฝน Locithip หนูเก่งและดีแล้วค่ะ แต่ครั้งหน้าต้องสู้กว่านี้อีกนนะคะ

คุณหยุดอะตอมใจ แค่ชื่อบอกอยู่แล้วค่ะ ว่าก็พยายามหยุดใจอยู่ตลอดเวลา
แม้นว่าจะแพ้น้องฝนไปนิดนึง ก็ไม่เป็นรายหรอกค่ะ
(ช่วงที่ผ่านมา เหตุการณ์วุ่นวาย ทำงานหนักอยู่ น่าเห็นใจค่ะ)

คุณบุญโต, คุณหมอ Extra, น้อง Omena ติด Top-Ten สาธุค่ะ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#11 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 24 October 2006 - 07:59 AM

ขออนุโมทนา with everybody ด้วยนะคะ สาธุ x 3 kah Pi Oh + pi Jeep you both never miss this boon happy.gif I am missing you kah happy.gif Hope California is a safe place for pi na kah happy.gif
P.S. Pi Think-tong went to Seatel kah. Pls phone her naa kah happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#12 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2006 - 12:04 PM

สาธุ...สาธุ...สาธุ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#13 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2006 - 12:29 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#14 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2013 - 10:16 PM

พรรษาก่อน 10720 นาที พรรษานี้เท่าไหร่ดีนะคะ ^^
แข่งขันกันเป็นแชมป์ความดีค่ะ น่าสนใจไหมคะ

กลับมาแล้วววววว บันทึกผลการปฏิบัติธรรม online^^

#15 Raycoyachi

Raycoyachi
  • Member_Facebook
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2013 - 02:55 AM

อนุโมทนาด้วยค่ะ :)

#16 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2013 - 01:49 PM

สาธุ ประวัติศาสตร์การบันทึกผลการปฏิบัติธรรม

#17 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2013 - 02:16 PM

อนุโมทนาบุญ  ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ