ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ร่วมบุญกับสมาชิกเว๊ป DMC หล่อหลวงปู่ได้อย่างไร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2008 - 11:20 PM

รบกวนท่านสมาชิกท่านใดที่ทราบเกี่ยวกับขั้นตอนการติดต่อร่วมบุญหล่อหลวงปู่กับสมาชิก DMC ว่าจะติดต่อกับใคร เขาปิดโครงการไปหรือยัง หายไปปฏิบัติธรรมอยู่อาทิตย์หนึ่งอย่างต่อเนื่อง กลับมาอีกครั้งกระทู้หายไปเสียแล้ว กรุณาส่งข่าวผ่าน [email protected] ด้วยนะคะ จะได้ร่วมบุญถูกต้องค่ะ สาธุค่ะ

#2 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2008 - 12:37 AM

รอผู้รู้มาตอบเหมือนกัีนครับ ....
และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ สาธุ

#3 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2008 - 01:51 AM

ได้รับข้อความจากคุณฟ้าร้าง

สวัสดีค่ะทุกท่าน

อนุโมทานากับความตั้งใจอันดีในการร่วมกันสร้างหลวงปู่ทองคำ แบบยกทีม www.dmc.tv กันนะคะ อานิสงส์ครั้งนี้ จะทำให้เราไม่พลาด ไม่หลุด ไม่ตก ไม่หล่น จากข่าวบุญดีๆ ของหมู่คณะ ผู้มุ่งไปสู่ที่สุดแห่งธรรม เพราะเราทำกันเป็นทีมเว็บไซต์ ไม่ว่าจะอยู่ห่างไกลแค่ไหน ก้อจะไม่พลาดโอกาสในการสร้างบารมีกับหลวงปู่ท่านนะคะ แล้วหลวงปู่ท่านจะคอยคุ้มครองเรา ไม่ว่า เราจะอยู่ที่ไหนๆ ในโลกก็ตาม

ที่ส่ง PM มาครั้งนี้ เพื่อจะแจ้งให้ทราบว่า รหัสหมายเลขกอง ไม่มีค่ะ เพราะยังไม่ได้เปิดกอง เนื่องจากว่า ตั้งใจว่า จะรวบรวมเป็นเงิน+ทอง รวบรวมให้ได้ครบ 10 บาท แล้วไปซื้อทองแท่งน่ะค่ะ แล้วกะว่าจะออกใบโมฯ ในนาม "สมาชิก www.dmc.tv" เพื่อให้ทุกท่านที่มีส่วนในบุญ ได้มีใบโมฯ เป็นของตนเอง ด้วยจำนวนเต็ม 10 บาท ไม่ว่าใครทำบาททอง หรือสองบาทเงิน ก้อจะได้ใบโมฯ ใบเดียวกันค่ะ (ฟ้าร้างจะแสกน แล้วปริ้นส่งให้ทุกท่านถึงบ้านเลยนะคะ เก็บไว้ปลื้มตลอดชาติไงคะ)

ตั้งใจว่าจะรีบพยายามปิดกอง(เงิน)ให้ได้ภายในวันอาทิตย์ต้นเดือนตุลาคม จะได้รีบไปซื้อทองคำแท่ง (ไม่รู้ตอนนั้นจะราคาเท่าไร อย่างไรเสีย จะไม่หล่นทุกบาททุกสตางค์ เพราะตั้งใจไว้แล้วว่าจะปัดเศษให้เต็มให้จงได้ค่ะ) จะเจรจากับร้านทองให้เขาสลักบนแท่งทองให้ทันวันที่ 10 นะคะ + 1 ชื่อต่อ 1 บาททองค่ะ(ทั้งหมดนี้ลุ้นค่ะ)

ตอนนี้ปัจจัยทั้งหมดรวบรวมที่สองท่านคือ
ฟ้าร้าง และคุณสิริปโภ เจ้าของกระทู้นะคะ หากสนใจร่วมบุญกัน ติดต่อได้ที่สองท่านทาง หลังไมค์ หรือ msn

หรือเบอร์ฟ้าร้าง 089-4965261 หรือ 02-831-1771
คุณสิริปโภ 085-1968456 ค่ะ

หรือนัดเจอกันอีกที อาทิตย์ต้นเดือน ก.ย. และ ต.ค. ค่ะ
----------------------------------------
แก้ไขโดย ฟ้าร้างนะคะ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2008 - 08:09 PM

ฟ้าร้างมาแล้วค่ะ

กระทู้ยังอยู่ค่ะ ไม่ได้หายไปไหน แต่ย้ายหมวดไปอยู่ "ข่าวบุญใสใส" ค่ะ
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17256

ขอแถมกระทู้นี้ จะได้ปลื้มๆ นะคะ
อักษรมงคล บนแผ่นทอง
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17320

ตอนนี้ยังไม่ได้ปิดโครงการนะคะ แต่กำลังคิดว่า จะปรับเป้าแล้วล่ะค่ะ เพราะที่ตั้งไว้ปรากฎว่า ทะลุไปซะแล้ว เดี๋ยวติดตามจาก กระทู้ใหม่ต่อไปนะคะ

คุณ usr21238 เดี๋ยวฟ้าร้างติดต่อไปหลังไมค์นะคะ laugh.gif

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2008 - 08:30 PM

รบกวนคุณฟ้าร้าง หรือคุณสิริปโภ ช่วยแจ้งหมายเลขบัญชีให้หน่อยนะคะ สาธุ

via [email protected] นะคะ

#6 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2008 - 11:44 PM

สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#7 kiangjung

kiangjung
  • 119 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 August 2008 - 05:00 PM

คุณฟ้าร้างขอเลขที่บัญชีเหมือนกันค่ะ ที่ [email protected]
ขอบคุณค่ะ