ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#151 eyegossib

eyegossib
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 10:57 AM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อผู้เป็นแสงสว่างของนักสร้างบารมีทุกคนค่ะ
ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดครบ 68 ปีของหลวงพ่อค่ะ
รักหลวงพ่อนะคะ

#152 ธรรมจิต

ธรรมจิต
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 11:56 AM

ขอให้หลวงพ่อมีร่างกายที่แข็งแรง มีพลังกายพลังใจในการเผยแพร่พระพุทธศาสนา

และสั่งสอนลูกพระธรรมไปนานๆๆ

Visit My Website

#153 บี

บี
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 12:00 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ครับ

ลูกเป็นนิสิตมหาวิทยาลัยบูรพา ครับ ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะในวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อด้วยครับ
ขอให้หลวงพ่อจงมีสุขภาพแข็งแรง อายุขัยยืนยาว

มีความสุขมากๆนะครับ

กราบนมัสการครับ

#154 bom

bom
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 12:03 PM

รักหลวงพ่อทัตตะที่สุดในโลกเลยค่ะ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงมากๆนะคะ ขอให้ลูกได้สร้างบารมีตามติดหลวงพ่อไปทุกภพทุกชาติเจ้าค่ะ

#155 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 12:13 PM

ลูกก็เป็นคนนึงที่เคารพรักหลวงพ่อที่สุด ยิ่งตอนเข้าวัดมาใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่พอมาเป็นผู้นำบุญโดนสัมนาบ่อยเข้าก็ยิ่งซาบซึ้ง ในพระคุณของหลวงพ่อทั้ง2ยิ่งนัก หลวงพ่อทัตตะของลูกๆ เป็นฝ่ายบู๊ สู้ๆค่ะ ของให้คุณครูไม่เล็กของลูกๆ นี้แข็งแรง สุขภาพดีอยู่กับลูกๆ ไปนานๆเลยนะคะ สาธุค่ะ

#156 kong_072

kong_072
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 01:17 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับ

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ในวันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2551

ครับผม

#157 ไอลดา หนูตัวใหญ่

ไอลดา หนูตัวใหญ่
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 01:22 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อที่รักเคารพของลูกๆค่ะ

ลูกขอเป็นตัวแทนลูกพระธรรม Sweden มากราบอวยพรวันเกิดให้หลวงพ่อค่ะ

วันนี้วันเกิดหลวงพ่อ ลูกตั้งใจนั่งสมาธิบูชาธรรม ขอให้หลวงพ่อมีความสุขในธรรมกาย มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นเนื้อนาบุญให้ลูกๆนานๆและหนุ่มแบบนี้200 ปีนะค่ะ ลูกๆขอติดตามตามติดหลวงพ่อไปถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูง

// ลูกไอ และ ลูกพระธรรม Sweden

Ialada

#158 usr21379

usr21379
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 01:52 PM

เมื่อวานไปตักบาตรพระหมื่นกว่ารูปที่ ทุ่งธารตะวัน

ได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อทัตตะ ดัวยครับ ปลื้มมากครับ (น้ำตาไหลเลย)

ขอร่วมมุทิตาจิตด้วยนะครับ

ลูกพระธัมฯ ครับผม

#159 คนค้นบุญ

คนค้นบุญ
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 02:34 PM

ลูกขอกราบนมัสการและขอมุทิตาสักการะพระะเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ขอให้คุณครูไม่เล็กแข็งแรง หล่อๆแบบนี้ตลอดไปนะคะ
"เราเกิดมาสร้างบารมี เราก็ต้องสร้างบารมี"
Love kunkhrumaiyai mak mak ka

#160 fogcityusa

fogcityusa
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 03:50 PM

กราบนมัสการ ครับ

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยครับ ขอให้พระพ่อมีอายุใขยืนยาว อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ

#161 usr27665

usr27665
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 05:30 PM

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ด้วยค่ะ

ด้วยครับ

#162 Shosholoza

Shosholoza
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 05:30 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูงครับ ขอให้หลวงพ่อเป็นผู้บรรลือสีหนาทให้ลูกๆทั้งหลายมีความกระจ่างในธรรมะของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและแกล้วกล้าอาจหาญในการสร้างบารมีตราบถึงที่สุดแห่งธรรมครับ

ใช่แล้ว...ก็เพราะมันคือการสร้างบารมีของเรา

#163 ชัย499

ชัย499
  • 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 06:37 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ลูกทราบซึ้งในความเมตตากรุณาของหลวงพ่อที่มีต่อศิษยานุศิษย์อย่างสูง ที่ได้ให้การอบรมสั่งสอนพวกเรามาอย่างยาวนาน ขอกราบอารธนาพระนิพพานดลบันดาลให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุขัยยืนยาวอยู่กับพวกเราตลอดไปครับ

#164 tor

tor
  • 356 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 06:42 PM

ขอกราบแทบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยคนนะครับ

สาธุ

อัตตาหิ อัตตโนนาโถ = กายเป็นที่พึ่งแห่งกาย

#165 ชีวิตงาม

ชีวิตงาม
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 07:01 PM

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งเรง มีอายุขัยยืนยาว เพื่อเผยแผ่วิชชาธรรมกายแก่ชาวโลกเพื่อสันติภาพอย่างแท้จริงนะครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญ...กับหลวงพ่อครับ

#166 ชีวิตงาม

ชีวิตงาม
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 07:09 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ ขอให้หลวงพ่อมีความสุขในอู่แห่งทะเลบุญที่หลวงพ่อได้สร้างสมมา ขอให้หลวงพ่อมีอายุขัยยืนยาว เพื่ออยู่เผยแผ่วิชชาธรรมกาย อยู่เป็นร่มโพธิ์ทองให้แก่ศิษยานุศิษย์ ขอคำอธิษฐานนี้จงเป็นผลสำเร็จ...เทอญ

#167 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 07:14 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง

ลูกขอกราบมุตาจิตพระพ่อผู้เป็นปราชญ์ เป็นบัณพิต เป็นแสงสว่างแห่งจักรวาล อนันตจักรวาล

ขอบารมีธรรมมหาปูชนียาจารย์ จงคุ้มครอง รักษา พระพ่อ

ให้มีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูก ๆ ตลอดไปครับ

ขอกราบนมัสการครับ

สุรัตน์ - อรทัย แสงสุระธรรม

ชมรมระยองร่มเย็น
จังหวัดระยอง

#168 usr25118

usr25118
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 07:48 PM

กราบนมัสการ หลวงพ่อฯครับ
ในวาระนี้ ขอให้หลวงพ่อฯมีสุขภาพแข็งแรง และมีอายุยืนยาว สร้างบุญบารมีจนถึงที่สุดแห่งธรรม สาธุ สาธุ สาธุ

#169 DMC_BEN

DMC_BEN
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 07:59 PM

กราบแทบเท้า มุทิตาสักการะ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว

เนื่องในวโรกาสวาระดีคล้ายวันเกิด หลวงพ่อ ครอ 68 ปี

ลูกกราบอาราธนา บารมีธรรม ของพระรัตนตรัยทุกๆ พระองค์ ในพระนิพพานทั้งหมด

ดลบันดาล ให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ สมปราถนาในการสร้างบารมีในทุกประการ

มีสุขภาพ สมบรูณ์ แข็งแรง อายุขัยยืนนาน

จะได้ เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร แก่ลูกๆ ตราบนานเท่านาน

ขอกราบนมัสการมา ณ โอกาสนี้ขอครับ

#170 numnoi

numnoi
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 08:17 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับ

ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อมีสุขภาพร่างกาย สมบูรณ์ แข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ลูกๆในการสร้างบารมีตราบนานเท่านาน
และขอตราบติดหลวงพ่อไปจนถึงที่สุดแห่งธรรม
กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงยิ่ง

#171 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 08:26 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ด้วยความเคารพยิ่ง ครับ

ขอให้หลวงพ่อ มีสุขภาพแข็งแรง เป็นเนื้อนาบุญให้กับลูกหลานตลอดไป จนถึงที่สุดแห่งธรรม ครับ

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#172 Wiboon Joong (wbj)

Wiboon Joong (wbj)
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 08:40 PM

นมัสการหลวงพ่อ

ผมขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ในวันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2551 นี้ด้วยนะครับ

วิบูลย์ จุง
Wiboon Joong (wbj)

#173 อั้งไล้ฮวกไช้ฮวกหก

อั้งไล้ฮวกไช้ฮวกหก
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:15 PM

สาธุ ด้วยคนค่ะ^_/\\\_^
smile.gif dry.gif happy.gif
For U & Me

#174 ธรรมกะ

ธรรมกะ
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:28 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอให้หลวงพ่ออยู่เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆ ตลอดไปนะครับ
ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดในวาระ ๖๘ ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
มาณ ที่นี้ด้วยขอรับ

ลูกจะน้อมนำธรรมโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปประพฤติให้มากยิ่ง ๆ ขึ้นไปขอรับ

#175 ธรรมกะ

ธรรมกะ
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:35 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอให้หลวงพ่ออยู่เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆ ตลอดไปนะครับ
ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดในวาระ ๖๘ ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
มาณ ที่นี้ด้วยขอรับ

ลูกจะน้อมนำธรรมโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปประพฤติให้มากยิ่ง ๆ ขึ้นไปขอรับ

#176 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:40 PM

กราบนมัสการ หลวงพ่อฯ
ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อยู่สร้างบารมีกับครูไม่ใหญ่นานเท่านาน หลังจากได้ดูรายการ หลวงพ่อตอบปัญหาทางโทรทัศน์ชื่งจัดโดยคุณกรรณิการ์ พระองค์นี้ใจดีจัง นี่คือความรู้สิกของลูก แล้วกํได้ชวนน้องสาวเข้าวัดตั้งแต่นั้นมา(ปี 2529 เจ้าค่ะ) ลูกขอติดตามสร้างบารมีกับหลวงพ่อและหมูคณะตลอดไป

#177 -ไม่คิดอะไร-

-ไม่คิดอะไร-
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:43 PM

นมัสการครับพระเดชพระุคุณหลวงพ่อ
ขอให้หลวงพ่อแข็งแรงอยู่กับลูกๆ ไปนานๆ นะครับ

/\
-ไม่คิดอะไร-

#178 suwitw

suwitw
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 09:44 PM

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดคุณครูไม่เล็กผู้มีเมตตามากมายแก่พวกเราอย่างไม่มีวันสิ้นสุด
ไม่ว่าพวกเราจะประสบเหตุการใดๆที่ไม่ดี ถ้าท่านรู้ท่านจะช่วยพวกเราทันทีครับ
สุวิทย์ ไววัฒนา
ผู้ที่ได้รับความเมตตาอย่างมากจากคุณครูไม่เล็กครับ

#179 usr27669

usr27669
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 10:25 PM

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข่งแรงตลอดไปนะคับ

#180 72072

72072
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 10:34 PM

การนมัสการหลวงพ่อครับ

ขอให้หลวงพ่อ มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง สมบูรณ์ มีอายุขัยยืนยาว อยู่เป็นต้นแบบในการสร้างบารมีของลูกๆไปนานเท่านาน ตราบจนกว่าจะไปถึงที่สุดแห่งธรรมนะครับ

ต้น DMK