ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

อยากได้ Forward Mail เกี่ยวกับงานบวชพระแสนรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 01:36 AM

อยากได้ที่มีรูปสวยๆ และกำหนดการล่าสุด
จะส่งต่อให้เพื่อนๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
san dot thai at yahoo dot com (dot คือ จุด, at คือ @ นะครับ)

แนบไฟล์  P1050941.JPG   30.68K   98 ดาวน์โหลด
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 01:52 AM

...ลองเล่น capture ภาพจากวีดีโอก็ได้นะครับ vdo หรือ vcd ในโปรแกรม power dvd ก็สามารถทำได้ จะมีภาพกราบพร้อมกันของพระภิกษุ 10000 กว่ารูปที่ผ่านมาด้วย กราบได้น่าทึ่งมากๆ (ไม่เห็นตัวผมเลยแหะ สีเดียวกันหมด อิอิ)
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 ~เด็กวุ่นวาย~

~เด็กวุ่นวาย~
  • 156 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 09:25 AM

ส่งให้แล้วนะคะ
ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคืออย่ารัก

#4 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 10:39 AM

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณทุกท่่าน :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#5 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 11:05 PM

ผมอยากได้บ้าง ส่งให้ผมด้วย เอ็น ยู ไอ _ ดี เอ็ม ซี at hotmail ดอท คอม(_ =อันเดอสกอ)

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย

#6 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2010 - 12:08 AM

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย