ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พิธีอัญเชิญผ้าไตร จังหวัดนนทบุรี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 29 January 2010 - 04:06 PM

สำหรับพิธี โครงการบวชพระแสนรูป

ตั้งขบวนที่วัดระหาร เวลา 6.30 น.เช้าวันอาทิตย์ที่ 31 มกราคม 2553 ขบวนรถแห่นาคเคลื่อนไปที่ศาลากลางจังหวัดนนทบุรี ช่วงบ่ายมีพิธีถวายผ้าไตร

ผู้มีบุญไปร่วมงานกันนะครับ ทราบรายละเอียดเพิ่มจะมาแจ้งอีกครั้ง

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 29 January 2010 - 10:20 PM

..เป็นพิธีสำคัญนะครับ ใครไปร่วมพิธีนี้รับรองในวิมานคุณจะมีผ้าไตรเป็นแถวๆ ให้ระลึกถึงบุญ ปลื้มกันทุกภพเลยแหละ ไปหามาประดับเพิ่มไว้ในวิมานเรากันนะครับ อิอิ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2010 - 04:30 AM

สาธุ ครับผม