ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พรปีใหม่..จากคุณยาย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

#1 phani

phani
  • Admin_Article_VDO
  • 425 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2015 - 08:12 AM

พรปีใหม่..จากคุณยาย

แนบไฟล์  570325_g1801.jpg   100.88K   13 ดาวน์โหลด

ยายจะให้พรปีใหม่นะ . . .
จะทำกิจการใด ก็ให้เจริญรุ่งเรือง ด้วยอำนาจบุญกุศลนะ...

เราเกิดมาเป็นมนุษย์ เราก็ต้องทำบุญ ทำทาน ทำแต่ความดี
เราละโลกไปแล้ว เราก็จะเก็บบุญไปได้ เกิดทุกชาติทุกภพ
เราก็จะได้มีสมบัติ ทำบุญไปทุกชาติทุกภพ ทำแต่ความดี ความไม่ดีไม่เอา

ขอให้ทุกคน อายุยืนๆ นะ ให้นั่งธรรมะ ให้เห็นธรรมะชัดๆ ใสๆ นะ...

สร้างบุญสร้างกุศลเอาไว้ เราเกิดทุกชาติทุกภพ 
เราเกิดมาเราจะได้มีสมบัติ 
ทำบุญทุกชาติๆ นะคะ...

ขอให้ทุกคนมีความสุข ตลอดปีใหม่นะ ให้มีอายุยืนๆ อยู่ไปนานๆ
ได้สร้างบุญสร้างกุศลนะคะ  โชคดี ....สาธุ

พรปีใหม่ จากคุณยาย