ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

--เจอเวป ทำแท้ง จะจัดการอย่างไรดีครับ--

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 03:36 PM

ลงเสริน์จาก Google คำว่า ทำแท้ง อยู่อันดับที่ 3

จะพบเวปหนึ่ง sukhumvit12.com เป็นเวปขายยาทำแท้ง ขนาด 5 เดือนก็ยังรับ ทำไงดีครับจะแจ้งลบเวปนี้ได้

#2 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 03:43 PM

ลองแจ้งไปทางกระทรวงอนามัยและสาธารณะสุข หรือสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา ดูสิครับ เพราะดูแล้วไม่มีตรา อย. ของกระทรวงอาจจะเป็นยาที่ลักลอบนำมาขายก็ได้ครับ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#3 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 03:46 PM

เห็นหน้าอายุครรภ์และค่าใช้จ่ายไหมครับ 5 เดือนก็ยังรับ

มันจะเปลี่ยนหน้าลิงค์ไปเรื่อย ๆ แต่ขึ้นต้นด้วย Cytotec.xxxxxx.com

ตรง xxxxx จะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ผมเฝ้าดูมาแล้ว ทำไปบางทีก็ติดบางที่ก็หายไป

แต่ต้นทางคือ เวป สุขุมวิท 12 ครับ

#4 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 03:55 PM

- การทำแท้งเสรี ยังไม่บัญญัติใน กม.ไทย
- ในฐานะพลเมืองดี ควรแจ้ง อย. ด้วยจิตปรารถนามิให้ผู้ใดละเมิด กม. และผิดศีลธรรมจรรยา
- ถ้าแจ้ง ตร.ท้องที่อาจจะไม่รับเรื่อง เพราะ มักจะอ้างว่าต้องให้ผู้เสียหายมาร้องเอง
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 04:30 PM

http://cytotec.iscool.net/ เยอะมาก ๆ เต็มไปหมดเลย

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 08:39 PM

เมล์ไปแจ้ง ที่ http://ict.cyberclean.org/ ให้แล้วค่ะ ไม่รู้จะได้ผลขนาดไหนนะคะ

แต่ว่า ลองค้นใน google ดูสิคะ

http://www.google.co...c...earch&meta=

โอ่ย เยอะแยะไปหมดเลย ช่วยกันแจ้งหน่อยละกันค่ะ เหนื่อยและ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 วุฒิพรรษา2

วุฒิพรรษา2
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 08:45 PM

นับวัน
โลกเราจะมีหนทางล่อ และอำนวยความสะดวกให้ลงนรกกันง่ายๆเยอะจัง
ทั้งบ่อน ล่อพวกชอบพนัน
บาร์ เทค ผับ ล่อพวกชอบดื่ม
ชมรมก๊ก สวิงกิ้ง ล่อพวกชอบผิดข้อกาเม พอพราด ก็ หานรกหลุมลึก(ปานา)มาล่ออีก
แล้วก็ ข่าวไปเร็วซะด้วย
ทีเวลา ใส่บาตรพระ พันรูปนี่
ไม่เป็นข่าว ไม่ชักชวน ไม่ล่อหลอกให้ขึ้นสวรรค์กันบ้างเลย

#8 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2008 - 09:30 PM

โห เยอะจริง ๆ ครับ แย่ยิ่งกว่ายาบ้า ยาเสพติดอีกนะครับนี่
อันนี้ ทำร้ายลูกตัวเองแท้ ๆ พร้อมกับทำร้ายตัวเองด้วย

ความรู้ที่ขาดศีลธรรมก็กลายเป็นแบบนี้ไปซะแล้ว อนาถใจ

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2008 - 08:33 AM

บางพวก เขาให้ความเห็นว่า การตั้งครรภ์โดย "ไม่พึงประสงค์" (ดูเขาใช้คำซิครับ ดูการท้องจะเหมือนการติดหวัดยังไงไม่รู้) เป็นภาระกับสังคมส่วนตัวและสังคมส่วนรวม ดังนั้นจึงคิดจะ "แก้ปัญหา" ด้วยการอนุญาตให้มีการทำแท้งได้เสรีโดยแพทย์อย่างถูกกฏหมาย แถมยังบอกอีกว่า การป้องกันการตั้งครรภ์แบบไม่พึงประสงค์ไม่ประสบความสำเร็จ จึงต้องมาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแบบนี้แทน เออเนอะ...ช่างคิดได้

เอาครับ ในส่วนของวัดเราก็พยายามรณรงค์กันเต็มที่อยู่แล้ว ในเรื่องการดำเนินชีวิตอย่างถูกต้องและมีคุณค่า ไม่หลงมัวเมาในความสนุกชั่วคราว(ไม่ใช่ความสุข) อะไรที่ช่วยกันได้ก็พยายามช่วยฉุดช่วยดึงกันนะครับ

แต่แหม...แค่ปฏิบัติศีลแปดศีลห้ากันให้ครบๆ ก็ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้แล้วไมใช่หรือครับ สงสัยถือศีลจะยากไป...เฮ้อ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 March 2008 - 09:46 AM

เมื่อวานโทรไปด่ามันแล้ว ที่เวปไซต์มันมีเบอร์มือถือด้วย ผมโทรไปด่ามันมาแล้วคนขายมันเป็นหมอเลยนะ
ยามีตั้งเป็นล้านแบบ รักษาโรคตั้งหลายโรค ไอ้พวกนี้มีสมองแต่เอาไปใช้ผิดประเภท ช่วยๆกดดันมันนะครับมันจะได้ ไม่ไปลงขุม1

#11 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2008 - 12:20 PM

หายไปที่ละเวปแล้วครับ

#12 อยู่กับยาย

อยู่กับยาย
  • 138 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2008 - 12:47 PM

สู้ สู้ค่ะ wink.gif

#13 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2008 - 05:29 PM

เคยช่วยเหลือเพื่อนโดยการให้ยืมเงินไปทำแท้ง
ผลบาปจะเป็นยังไงอ่ะคะ
มีผลมากไหม

อันที่จริงก็ไม่ได้อยากให้ทำเลย
แต่....แต่...แต่....มันทำไปแล้ว

#14 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 March 2008 - 12:40 AM

กรรมของเด็กมัน
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#15 hk_girlza

hk_girlza
  • 580 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2008 - 08:26 AM

อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด

ทำดีให้เข้มข้นยิ่งๆ ขึ้นไป

สู้ๆ ค่ะ ไม่อยากมีส่วนร่วมในการ อนุโมทนาบาปทุกชนิด