ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ประชาสัมพันธ์เพื่อให้ได้ศึกษาธรรมะกันเพิ่มเติมครับ ^_^v

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 23 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 03:46 AM

แนบไฟล์  o_320.gif   22.12K   88 ดาวน์โหลด
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM
ปล. ลิงค์มันเสีย แก้ใหม่แล้วครับ หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนทุกๆท่าน ในการแจ้งให้ทราบกันนะครับ ถ้าเป็นการรบกวน ก็โปรดให้อภัยกันด้วยครับ [attachmentid=8221] มิได้มีเจตนาที่จะให้เป็นการรบกวนท่านผู้หนึ่ง
ผู้ใด แม้เพียงแต่ประการใดครับ [attachmentid=8220]
เพลงสำหรับผ่อนคลาย แนบไฟล์  o_640.gif   2.4K   113 ดาวน์โหลด ให้ใจ ใสๆ สบายๆ ครับ [attachmentid=8164]
เพลง 1 [attachmentid=8214][attachmentid=8037]แนบไฟล์  01_AudioTrack_01.mp3   5.18MB   1269 ดาวน์โหลด
เพลง 2 [attachmentid=8214][attachmentid=8036]แนบไฟล์  05_Summer_Day.mp3   6.98MB   964 ดาวน์โหลด

เพลง 3 [attachmentid=8214][attachmentid=8258]แนบไฟล์  01_Neverland.mp3   4.67MB   742 ดาวน์โหลด

เพลง 4 [attachmentid=8214][attachmentid=8255]แนบไฟล์  01___BALLADE_POUR_ADELINE.MP3   2.38MB   744 ดาวน์โหลด
เพลง 5 [attachmentid=8214][attachmentid=8256]แนบไฟล์  12___PIANO_CONCERTO_NO__I_I.MP3   3.59MB   729 ดาวน์โหลด
เพลง 6 [attachmentid=8214][attachmentid=8257]แนบไฟล์  13___PIANO_CONCERTO_NO_21_I.MP3   3.05MB   611 ดาวน์โหลด
เพลง 7 [attachmentid=8214][attachmentid=8254]แนบไฟล์  02___YESTERDAY.MP3   2.16MB   741 ดาวน์โหลด

.
.
สำหรับผู้ที่ท่านอาจยังไม่ทราบ เรื่อง การรับการรักษาฟรี เชิญดูรายละเอียดตามที่ให้เลยครับ [attachmentid=8213]คลิ๊กที่นี้[attachmentid=8213]
.
.
Interesting websites for downloading dhamma materials.
My humble suggestion to you people is that DO NOT MISS THESE!!! -:|--> One Two
.
.
พิเศษ! หลักธรรมที่ทำให้ชีวิตมีความสุข เรียบเรียงจากพระธรรมเทศนาของพระมหาสมชาย ฐานวุฑโฒ โดย Extra คลิ๊กที่นี้
พิเศษ! กำหนด การทอดกฐิน พระราชทาน ของ วัดปากน้ำภาษีเจริญ วันอาทิตย์ที่ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2549 คลิ๊กที่นี้
พิเศษ! กำหนด การทอดกฐิน ศูนย์สาขาภายในประเทศของ วัดพระธรรมกาย ประจำปี 2549 คลิ๊กที่นี้
พิเศษ! สำหรับทุกๆท่าน ที่สนใจเรื่อง "คู่บุญ" ครับ คลิ๊กที่นี้
พิเศษ! บทพิสูจน์สำหรับ คนใจใส นะครับ คลิ๊กสำหรับคำถามครับ
พิเศษ! ใครที่คิดว่าชีวิตนี้ ชั่งแย่เสียจริงๆ อ่านบทความนี้เสร็จ แล้วลองถามตัวเองใหม่นะครับ คลิ๊กสำหรับบทความ
พิเศษ! สำหรับทุกๆท่านที่อยาก ศึกษาพระไตรปิฏกฉบับออนไลท์ และข้อธรรมะอื่นๆ หนึ่ง สอง
พิเศษ! สำหรับทุกๆท่าน ที่ประสงค์จะเป็นส่วนหนึ่ง กับ DMC.tv คลิ๊กที่นี้ หรือ อยากจะช่วย Case Study
พิเศษ! สำหรับทุกๆท่าน ปฎิทินที่บอกวันสำคัญต่างๆ รวมทั้งวัดพระ ปี 49 ด้วยครับ คลิ๊กที่นี้
พิเศษ! สำหรับท่านที่อยากจะศึกษา คำศัพท์ทางพระพุทธศาสนา ไทย-อังกฤษ คลิ๊กที่นี้ หนึ่ง สอง ที่มาจาก ที่นี้ครับ
พิเศษ! สำหรับท่านที่อยากได้ หนังสือสวดมนต์ ฉบับพุทธบริษัท ๔ แนบไฟล์  pray.pdf   5.79MB   881 ดาวน์โหลด
พิเศษ! ศึกษาเกี่ยวกับ ความละเอียดอ่อนของ ศีลข้อสาม ในเชิงลึก และ อื่นๆ คลิ๊กที่นี้ หนึ่ง สอง สาม
พิเศษ! หนังสือหลวงปู่ฝากไว้ (หลวงปู่ดูลย์ อตุโล) แนบไฟล์  pudule.pdf   621.63K   648 ดาวน์โหลด
พิเศษ! ภาพหาดูได้ยากเกี่ยวกับ ในหลวงทรงผนวช คลิ๊กที่นี้ หนึ่ง สอง สาม
พิเศษ! หนังสือพุทธทำนาย แนบไฟล์  The_prophecies_of_the_Lord_Buddha.pdf   890.53K   426 ดาวน์โหลด
พิเศษ! +รวมผลคน เดือนดุลาคม++ คลิ๊กที่นี้

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 09:21 AM

สาธุ ... ขอบคุณค่ะ

#3 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 01:00 PM

thank you ka
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#4 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 02:54 PM

อนุโมทนาด้วย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#5 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 03:32 PM

สาธุค่ะสาธุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#6 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 10:40 AM

อนุโมทนาครับ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#7 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 11:29 AM

สาธุค่ะ

#8 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 11:54 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#9 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 03:21 PM

อนุโมทนาบุญสาธุค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#10 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:01 PM

Cool สาธุครับ...
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#11 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2006 - 07:56 PM

สาธุครับ

#12 Peacefulness ™

• Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 02 October 2006 - 09:55 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านทั้งหลายด้วยเช่นกันครับ

ขอให้ได้กุศลผลบุญ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ทุกๆคน ด้วยเทอญ laugh.gif laugh.gif laugh.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif laugh.gif happy.gif

#13 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 08 October 2006 - 04:46 PM

ข้าพเจ้าเห็นว่า ใกล้วันคล้ายวันเกิดของ หลวงปู่สด ที่กำลังจะมาครบรอบ 122 ปี ก็คือ วันที่ 10 ตุลาคม 2549 นี้ ดังนั้นข้าพเจ้าจึงอยากจะฝากสิ่งเหล่านี้ไว้กับทุกๆท่าน ที่สนใจใน วิชชาธรรมกาย (วัดพระธรรมกาย) ไว้เป็น เบื้องต้นในการศึกษา นะครับ จะเห็นสมควรยังไงก็ โปรดพิจารณา ด้วยครับ smile.gif happy.gif smile.gif

ตัวอย่างบางหน้าของหนังสือเล่มนี้ครับ

.
ปล. ขอออกตัวไว้ก่อนว่า ข้าพเจ้ายังถือว่าเป็นผู้ที่ใหม่กับ วิชชาธรรมกาย อยู่ครับ ดังนั้น ถ้าสงสัยอะไร ได้โปรดถามท่านผู้รู้ หรือ ท่านพระอาจารย์ผู้ให้การฝึกสอนสมาธิ ครับ
.

แนบไฟล์  Handbook_of_Abbots.zip   4.23MB   328 ดาวน์โหลด เป็นรูปภาพ อ่านดูจากรูปภาพได้เลย laugh.gif

แนบไฟล์  handbook_sompan.pdf   671.02K   224 ดาวน์โหลด ต้องใช้โปรแกรม Acrobat Reader ในการเปิดอ่าน
แนบไฟล์  Acrobat_Reader_v.5.0_.zip   8.32MB   318 ดาวน์โหลด โปรแกรม Acrobat Reader v.5.0

#14 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2006 - 07:07 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ... ที่ให้ธรรมทานดีๆ *-*
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#15 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 10 October 2006 - 06:51 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ... ที่ให้ธรรมทานดีๆ *-*
ขออนุโมทนาบุญกับ ท่าน ~ใสใส~ ด้วยเช่นกันครับ

*(^O^)*Happier

ขอให้ได้บุญเท่าๆกันนะครับ
สาธุ... สาธุ... สาธุ... จ้า
( ^_^ )/~~Bye bye

#16 pakawadee

pakawadee
  • 26 โพสต์
  • Interests:ชอบฟังและอ่านหนังสือเรื่องบุญบาป

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 04:27 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#17 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 02:36 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#18 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 03:14 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ___By 'pakawadee'
ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ___By 'V-active'
ขออนุโมทนาบุญกับ ท่าน pakawadee และ ท่าน V-active ด้วยเช่นกันครับ
smile.gif laugh.gif smile.gif
ขอให้ได้ ท่านทั้งสอง บุญเท่าๆกัน เช่นกันนะครับ
สาธุ... สาธุ... สาธุ... ครับ
happy.gif laugh.gif happy.gif

#19 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 02:43 PM

อนูโมทนาบุณด้วยน่ะครับ ให้ธรรมทาน ชนะการให้ ทั้งปวง
สาธุ
สาธุ
สาธุ

ลูกพระธรรม

#20 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 16 December 2006 - 09:12 PM

ข้าพเจ้าต้อง ขออภัยจากทุกๆท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ เพราะ จำเป็นต้องรอโหลดนานนิดหน่อย นะครับ
แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ยังเชื่อว่า ก็คุ้มค่ากับการที่ต้องรอคอยจ้า

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ

คำสอนของยาย 1 ตน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 2 ความไม่ประมาท คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 3 สันโดษ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 4 คบคน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 5 ธรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 6 บุญ กรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 7 ประพฤติพรหมจรรย์ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 8 อธิษฐาน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 9 อดทน สู้งาน ทำจริง คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 10 อ่อนน้อม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 11 ความสะอาด คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 12 ระเบียบวินัย คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 13 การใช้สมบัติ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 14 ปกิณกะ คลิ๊กที่นี้

สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
โปรดอีเมล์ มาได้ที่ และ โปรดใส่ Subject: คำสอนของยาย

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านพระมหาสุวิทย์ วิชฺเชสโก ผู้รวบร่วม และ มูลนิธิธรรมกาย สำหรับ การจัดทำหนังสือเล่มนี้ และ อีกหลายๆเล่ม ที่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ต่อไป นะครับ

ข้าพเจ้าจึงใคร่ขอโอกาศที่ดีนี้ได้ร่วม อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

และสำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ที่มา คลิ๊กที่นี้

#21 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 16 December 2006 - 09:19 PM

พระศิริมานนทสูตร โดย ชมรมกัลยาณธรรม

ข้าพเจ้าต้อง ขออภัยจากทุกๆท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ เพราะ จำเป็นต้องรอโหลดนานนิดหน่อย นะครับ
แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ยังเชื่อว่า ก็คุ้มค่ากับการที่ต้องรอคอยจ้า
พระศิริมานนทสูตร 01_รูปสัญญา-นามสัญญา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 02_อาสุภานุสสติกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 03_วิธีเจริญอสุภกรรมฐาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 04_เมืองพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 05_ครูที่ดี คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 06_รู้จักสุข-รู้จักทุกข์ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 07_คนหลง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 08_ปล่อยวาง คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 09_วางสุข-วางทุกข คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 10_จิตกับตัณหา คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 11_ผู้รู้มาก ถือตัว ไกลพระนิพพาน คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 12_ตัวบุญ-ตัวบาป คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 13_ทศพลญาณ 10 ประการ คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 14_ดับกิเลสทั้งห้า คลิ๊กที่นี้
พระศิริมานนทสูตร 15_บรรลุอรหัตตผล คลิ๊กที่นี้

สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ พระศิริมานนทสูตร
โปรดอีเมล์ มาได้ที่ และ โปรดใส่ Subject: พระศิริมานนทสูตร

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ชมรมกัลยาณธรรม สำหรับ การจัดทำหนังสือเล่มนี้ และ อีกหลายๆเล่ม ที่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ต่อไป นะครับ และ ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ที่มา คลิ๊กที่นี้

#22 Peacefulness ™

โพสต์เมื่อ 16 December 2006 - 09:25 PM

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

.--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก (^.^) โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2

(With some english explanation)

#23 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2007 - 04:14 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#24 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 09:01 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์