ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก boomy072

ค้นพบทั้งสิ้น 21 รายการโดย boomy072 (จำกัดการค้นหาจาก 13-June 23)

#131027 มีการจัดรถไปงานยี่เป็งไหมคะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 29 October 2008 - 09:17 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ไม่มีคนเข้ามาตอบเลยเนอะ กระทู้นี้ แอบเข้ามาดูทุกวันเลย อยากไปเหมือนกันค่ะ ll^_^ll

#129080 ขอหลวงปู่แบบนี้ได้ไหมคะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 18 October 2008 - 07:11 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เคยมีลูกค้าคนนึงที่ไม่ค่อยชอบเรา ตอนนั้นเครียดมากๆ เลยไปทำสังฆทานอุทิศบุญกุศลและแผ่เมตตาให้เค้าที่หอฉัน พอวันจันทร์ไปคุยงาน งงมาก เพราะเค้าดีกับเราเหมือนกับเป็นคนละึคนเลยค่ะ ถึงเค้าจะไม่ได้เลิฟเราที่สุดในจำนวนsupplierที่เค้าต้องดีลก็เหอะ แต่ก็ดีขึ้นเยอะเลยล่ะค่ะ ll^_^ll

#121721 mp3 เสียงธรรมชาติ + หลวงพ่อฯ นำนั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 05 September 2008 - 02:38 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบพระคุณค่ะ _/ll\_

#121719 จะได้เข้าวัดฯ เป็นครั้งแรกแล้วครับ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 05 September 2008 - 02:32 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

วันเสาร์นี้มีบุญ ถวายยาแด่พระภิกษุอาพาธ แล้วก็ตอนเที่ยงครึ่งมีรถบัสให้ขึ้นฟรีไปปล่อยปลาไถ่วัวที่วัดปทุมทองด้วยนะคะ ขึ้นรถตรงวงเวียนทางที่จะเข้ามาหอฉัน แถวๆต้นไม้ใหญ่ๆด้านข้างนะคะ ปล่อยปลาเสร็จรถจะกลับมาที่วัด สามารถจอดรถไว้ที่วัดก็ได้ค่ะ อนุโมทนาบุญล่วงหน้านะคะ สาธุ ll^_^ll

#121023 สัญญาณเสียงDMCที่ลำลูกกาไม่ชัดเลยค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 31 August 2008 - 10:45 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

บ้านอยู่ลำลูกกา ดูDMC สัญญาณเสียงไม่ชัดเลยค่ะ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่โทรทัศน์ พอเปลี่ยนขึ้นไปดูข้างบนบ้าน ปรากฎว่าก็เป็นเหมือนกัน รบกวนสอบถามเจ้าหน้าที่หน่อยค่ะว่าต้องทำอย่างไรถึงจะหายคะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ ll^_^ll

#117230 ใครทราบบ้างคะว่าที่สมุย มีที่ปฏิบัติธรรมรึเปล่าคะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 01 August 2008 - 12:37 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากทราบเหมือนกันเลยค่ะ รอฟังด้วยคนนะจ๊ะ ll^_^ll

#115165 ทำไมอำนาจแห่งความมืดถึงได้ร้อนแรงยิ่งนัก!

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 14 July 2008 - 10:55 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

มีรุ่นพี่ที่ไม่ได้นับถือพุทธส่งเมล์มาให้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้อ่านและก็ไม่ได้ดูรูปเลย แต่ว่าเมล์ตอบกลับไปว่า เราเป็นคนหนึ่งที่เข้าวัดพระธรรมกาย ไปกันทั้งครอบครัวเลย แล้วก็ชวนเค้าไปตักบาตรพร้อมกับส่งโปรแกรมตักบาตรทั้งปีที่จะมีขึ้นให้เค้าและก็ทุกคนที่เค้าส่งเมล์ไปหาน่ะค่ะ ชวนทุกคนในเมล์ว่า ใครบ้านอยู่ใกล้ตรงไหนอย่าลืมไปนะคะ ใครไม่ได้ไปก็จะเอาบุญมาฝากนะคะ อะไรอย่างงี้อะค่าาา หลังจากนั้นก็ยังไม่มีใครส่งเมล์ไรตอบกลับมาเลยค่ะ อิอิ ll^_^ll

#114482 วัดธรรมกายเป็น วัดสายใดคะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 09 July 2008 - 12:04 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากให้เรียกชื่อเต็มๆว่า วัดพระธรรมกายค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ll^_^ll

#114112 จะมีพิธีปล่อยปลาที่วัดปทุมทองรึเปล่าค่ะ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 05 July 2008 - 08:22 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขึ้นรถได้ที่หน้าทางเข้าหอฉันใต้ต้นก้ามปูเวลาเที่ยงครึ่งค่ะ ll^_^ll

#110577 นักแสดงเป็นสัมมาอาชีวะหรือเปล่าครับ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 30 May 2008 - 11:24 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

รบกวนสอบถามต่อหน่อยค่ะว่า ถ้าเป็นพวกมิวสิกวีดีโอล่ะคะ บาปรึเปล่า นอกจากคนแสดงแล้ว คนที่เป็นคนทำจะบาปมั้ยคะ ขอบพระคุณค่ะ

#107754 พญาครุฑมีกี่ประเภทหรอครับ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 30 April 2008 - 03:19 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

แล้วอยากทราบว่ากรรมอะไรถึงทำให้กลัวครุฑคะ..กลัวมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แค่นึกถึงก็ขนลุกแล้ว ถ้าเห็นใกล้ๆจะรู้สึกกลัวมากๆ ไม่ได้แกล้งจริงๆนะคะ ไม่ทราบว่าเกิดจากกรรมอะไรคะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะสำหรับคำตอบ - -'

#106853 งานบุญ22เมษาออกข่าวช่อง5ด้วยจ้ะ ll^_^ll

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 23 April 2008 - 02:22 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ปลื้มมมมมมากๆเลยค่ะ ได้ดูข่าวภาคดึกของช่อง5 มีข่าวงานวันที่22เมษาด้วย เปิดภาพข่าวมาภาพแรกเป็นภาพหลวงพ่อเลยค่ะ เห็นแล้วตื่นเต้นกันทั้งบ้าน เนื้อความข่าวก็ประมาณว่า มีพระมาแสนรูป แล้วก็มีการช่วยเหลือวัด266วัดภาคใต้ด้วยค่ะ ปลื้มใจจริงๆ ll^_^ll

#106118 อรหันต์ซัมเมอร์

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 11 April 2008 - 03:38 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

โดยส่วนตัวแล้ว ตอนดูหนังตัวอย่างก็รู้สึกว่าไม่น่าสนใจ และคิดว่าไม่เสียตังค์ไปดูแน่เพราะติดใจกับชื่อเรื่อง แต่เมื่อวันพุธได้ไปดูฟรีรอบเปิดตัว รู้สึกว่า เป็นหนังที่ดีมากๆค่ะ คือดูที่เจตนาของผู้เขียนบท(ซึ่งเพิ่งมีลูกน้อยเมื่อเจ็ดเดือนที่ผ่านมานี่เองค่ะ) คิดว่าคนเขียนบทน่าจะเป็นคนที่ฝักใฝ่ในพระพุทธศาสนาและอยากอยากให้ลูกโตขึ้นเป็นคนดี จึงได้มีเจตนาคิดทำหนังที่สอนเด็กนี้ขึ้นมา โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า ดีกว่าการดูหนังวัยรุ่นรักๆใคร่ๆเยอะเลยค่ะ ซึ่งหนังรักวัยรุ่นก็ขายดิบขายดีเลยช่วงนี้ ตอนแรกถึงตอนนี้ก็ยังติดเรื่องของชื่อเรื่องอยู่ตลอดค่ะ แต่พอดูจบก็ต้องบอกว่ารู้สึกดีใจที่เห็นเจตนาดีของการสร้างหนังเรื่องนี้ เพราะไม่แน่ใจว่าดูแล้วจะได้ตังค์หรือไม่ ดาราก็ไม่ได้มีชื่อเสียงเท่ากับเรื่องอื่นๆที่เค้าโปรโมทกัน ถือว่าผู้ลงทุนก็ใจกว้างมากๆ โดยส่วนตัวจึงรู้สึกว่า ถ้าเด็กๆได้ดูน่าจะรู้สึกถึงความละเอียด,ความสำคัญและเห็นถึงประโยชน์ของการบวช และคิดว่าเด็กๆน่าจะ อยากลองบวชบ้างน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคนอื่นที่ได้ดูแล้วเห็นอย่างไรบ้างคะ ll^_^ll

#105035 เกมส์ ชาติหน้าเกิดเป็นอะไร

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 28 March 2008 - 03:52 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อ๊ากกก..ได้ลิงในสวนสัตว์อะ..อะไรกันเนี่ย..ไม่อยากจะเชื่อเลย..เจี๊ยกๆๆ..เย่ย..เผลอร้องซะแล้วววว!!^_^ll

#105034 ll^_^llรับสมัครเด็กฝึกงานด้านตัดต่อ

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 28 March 2008 - 02:10 PM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

รับสมัครเด็กฝึกงานด้านตัดต่อโปรแกรมAdobe Premiere เรียนรู้งานตัดต่องานมิวสิกวีดีโอของค่ายเพลงต่างๆ โดยตัดต่อที่บ้านซึ่งอยู่แถวลำลูกกาค่ะ ถ้าน้องคนไหนบ้านอยู่แถวลำลูกกาก็จะดีมากๆเลยค่ะ เมื่อเรียนรู้แล้วสามารถตัดต่อได้แล้ว ก็จะรับเป็นฟรีแลนซ์ตัดต่อเลย สนใจส่งประวัติพร้อมรูปถ่ายมาที่ [email protected] นะคะ ขออภัยที่เข้ามาโพสต์ในเว็บนี้ เพราะอยากให้โอกาสน้องที่เข้าวัดเราก่อนน่ะค่ะ ขอบพระคุณมากนะคะ _/ll\_

#102881 เห็นด้วยหรือไม่กับการเข้าไปตอบกระทู้ที่กล่าวหาวัด

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 05 March 2008 - 04:41 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบพระคุณทุกท่านมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ โดยส่วนตัว เมื่อก่อนจะเข้าไปอ่านบ่อย อ่านแล้วก็เคืองขุ่น เดี๋ยวนี้เลยไม่ค่อยได้เข้าไป แต่เมื่อวันก่อนเข้าไปเพราะหวังว่ามันคงดีขึ้น แต่ก็ไม่ดีเลย และโดยส่วนตัวก็รู้สึกไม่สบายใจที่เห็นคนตอบกันสองฝั่งดูเป็นการต่อล้อต่อเถียงเป็นเรื่องเป็นราวกันเลย จึงคิดว่า ไม่อยากให้ไปตอบโต้พวกเขาเลย ขอบคุณความเห็นของทุกท่านมากๆนะคะ คำที่คุณ "อยู่กับยาย" บอกว่า หลวงพ่อเคยกล่าวไว้นั้น ช่วยให้เข้าใจกระจ่างแจ้งได้มากๆเลยค่ะ "ไม่สู้ ไม่หนี ทำดีเรื่อยไป" _/ll\_

#102763 เห็นด้วยหรือไม่กับการเข้าไปตอบกระทู้ที่กล่าวหาวัด

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 04 March 2008 - 11:10 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เวลาได้เห็นกระทู้เหล่านี้ รู้สึกไม่สบายใจทุกครั้งค่ะ อ่านแล้วปวดหัวมากๆ ใจหนึ่งก็คิดว่า เราควรให้ข้อมูลเค้าให้เค้าเข้าใจ อีกใจหนึ่งก็รู้สึกว่า พวกเค้าเกินกว่าที่จะแก้ไขให้เข้าใจได้รึเปล่า การตอบจะทำให้เรื่องต่างๆยิ่งบานปลายเหมือนไปต่อล้อต่อเถียงกันรึเปล่า รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าควรจะทำอย่างไรดี แต่ส่วนตัวไม่ได้เข้าไปตอบค่ะหรือเคยตอบครั้งสองครั้งไม่แน่ใจ อย่างไรรบกวนขอคำแนะนำจากพวกเราคนรักวัดหน่อยนะคะ และถ้าหากว่าเจ้าหน้าที่เห็นว่ากระทู้นี้ไม่สมควร รบกวนลบให้ด้วยนะคะ กราบขอบพระคุณมากๆค่ะ _/ll\_

#102657 รบกวนสอบถามเรื่องเที่ยวบินไปพนาวัฒน์หน่อยค่ะ_/ll\_

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 03 March 2008 - 10:30 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากรบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการเดินทางโดยเครื่องบินไปพนาวัฒน์หน่อยค่ะว่า ถ้าต้องการเดินทางโดยair asiaต้องเดินทางวันจันทร์เที่ยวบินที่เท่าไหร่ กี่โมงคะ และวันกลับคือ วันเสาร์ต้องเดินทางเที่ยวบินที่เท่าไหร่และกี่โมงคะ เพราะที่หาข้อมูลจะทราบแต่ของการบินไทยค่ะ แต่งบประมาณมีไม่พอที่จะขึ้นของการบินไทยน่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ให้ข้อมูลหน่อยนะคะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ _/ll\_

#100981 ขอคำแนะนำเรื่องการค้าขายหน่อยค่ะll^_^ll

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 15 February 2008 - 05:53 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

น้าสาวและน้าชาย อายุ60กว่าแล้ว แต่ยังทำอาชีพขายของชำเหล้าบุหรี่และก็ฆ่าเป็ดซึ่งเป็นอาชีพมาตั้งแต่อากง ข้าพเจ้าอยากให้ทั้งคู่เลิกทั้งสองอาชีพนี้ จึงอยากหาอาชีพใหม่ให้อาทั้งคู่ ตอนแรกอยากให้ขายไก่ย่างห้าดาวจะลงทุนซื้อเฟรนไชนส์ให้ แต่เค้าบอกไม่รับคนเกิน55ปี จึงอยากรบกวนขอคำแนะนำอาชีพให้คนสูงอายุหน่อยค่ะ เป็นเรื่องที่ยากมากๆเลยกับการต้องไปเปลี่ยนอาชีพของคนที่เค้าทำมาเป็น30-40ปีเนี่ย เฮ้อ..รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ก็ได้แต่หวังว่าจะพบทางสว่าง _/ll\_

#97923 เวลาน้อยใจ..มีวิธีให้กำลังใจตัวเองกันอย่างไรบ้างคะ?

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 11 January 2008 - 12:49 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจมากๆเลยนะคะ..เข้ามาอ่านทุกวันเลย..น้ำตาซึมทุกวันด้วยความซาบซึ้ง..จะพยายามไม่น้อยใจแล้วค่ะ(เป็นคนขี้น้อยใจมาตั้งแต่เล็กๆแล้วค่ะ...รบกวนเรียนถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า..เคยมีเคสเรื่องเกี่ยวกับคนขี้น้อยใจบ้างไหมคะ..ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับการทำกรรมอะไรไว้หรือเปล่าคะถึงได้ทำให้เกิดเป็นคนขี้น้อยใจมากๆเลย) ขอบพระคุณทุกท่านมากนะคะ _/ll\_

#97636 เวลาน้อยใจ..มีวิธีให้กำลังใจตัวเองกันอย่างไรบ้างคะ?

โพสต์เมื่อ โดย boomy072 บน 08 January 2008 - 10:22 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

คิดงานไม่ดี ขายงานไม่ผ่าน เจ้านายเลยพูดเล่นๆโดยเปรียบเทียบกับอีกคนนึงว่า อีกคนนึงคิดงานดี ลองทำแบบเค้าสิ คือ กินเบียร์สัก2กระป๋อง รับรองจินตนาการบรรเจิดแบบเค้าแน่ๆ ก็เลยน้อยใจ จิตตก........

เวลาน้อยใจ มีวิธีให้กำลังใจตัวเองกันอย่างไรบ้างคะ? รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ll>_<ll