ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก pp_dmc

ค้นพบทั้งสิ้น 12 รายการโดย pp_dmc (จำกัดการค้นหาจาก 27-September 23)

#178271 วิธีทำให้ดู DMC แบบ Real time และทำงานอื่นไปพร้อมๆกัน

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 10 August 2010 - 08:02 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอบคุณ และอนุโมทนาบุญค่ะ

#173151 ดู๋ ดู ดู คนใจดำ ทำไมถึงทำกับชั้นได้

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 19 April 2010 - 06:57 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุค่ะ สุดยอดเลย

#172860 นางสงกรานต์ปีนี้ ... จากคุณครูไม่ใหญ่

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 13 April 2010 - 08:23 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

เห็นด้วยค่ะ พวกเรามีบุญมากๆ เลยที่ได้มาเป็นลูกพระธรรม สาธุ

#172732 อยากสอบถามเรื่องการสร้างพระธรรมกายประจำตัวครับ

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 10 April 2010 - 06:34 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ดิฉัน สร้างพระให้คุณแม่ แบบว่านึกอยากจะทำตอนนี้ก็ทำเลยค่ะ โดยโทรมาที่วัดและโอนเงินมาวันนั้นเลย ทันใจดีค่ะ ถ้ามีผู้ประสานก็สามารถนำวิธีของดิฉันไปใช้ได้นะคะ อนุโมทนาบุญค่ะ

#170210 ดูดี สง่า มีบารมี มีราศี น่าเกรงขาม

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 04 March 2010 - 01:06 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

นั่งสมาธิมากๆ ยิ่งถ้าได้เข้าถึงธรรมะที่ลุ่มลึกมากเท่าใด ก็ยิ่งมีผิวพรรณวรรณที่ผ่องใส เหมือนกับมีรัศมีออกจากตัว เหมือนกับองค์ที่เราดูทาง DMC ตอนทุ่มครึ่งทุกวันไงคะ บางคนถึงกับบอกว่าเห็นท่านมีรัศมีที่สว่างไสวแถมยังเปลี่ยนสีได้ทุกวันอีกด้วย

#170096 รายงานตัว พร้อมข้อสงสัย

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 02 March 2010 - 07:13 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

พอไปวัดวันอาทิตย์จะเห็นมีบูธให้ร่วมบุญต่างๆ มากมายค่ะ ทุกๆ บุญนั้นล้วนแล้วแต่สำคัญทั้งนั้นค่ะ ยินดีต้อนรับและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#170046 ภาพเป็นข่าว: วันมาฆะบูชา นสพ.ไทยรัฐ

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 01 March 2010 - 07:56 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ว้าว ประเทศไทยจะสว่างไสวแล้ว สาธุ

#170031 ภาพงานวันมาฆบูชา 2553 ครับ

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 28 February 2010 - 02:30 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยู่ไกลไปไม่ได้ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#169935 แอบถ่ายมาด้วยความปลื้ม

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 25 February 2010 - 07:58 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อนุโมทนาบุญค่ะ

#169934 เสียงสวดไตรสรณคมน์

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 25 February 2010 - 07:56 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อืม ใช่ค่ะ อยากรู้เหมือนกันค่ะ คือว่าฟังแล้วออกจะน่ากลัว น่ากลัว น่ะค่ะ

#169773 ทำอย่างไรถึงเป็นที่รักของเพื่อนครับ

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 23 February 2010 - 06:54 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ข้อแรก ให้ คือ ให้สิ่งของ ให้ความจริงใจ ให้ความช่วยเหลือ ให้ความสบายใจ
ข้อสอง ให้กลับไปทำข้อแรกเยอะๆค่ะ

ขอให้เป็นที่รักของเพื่อนๆ นะคะ

#164554 อยู่กับเธอฉันคงตาย..ทั้งที่ยังหายใจ.....

โพสต์เมื่อ โดย pp_dmc บน 17 December 2009 - 12:55 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

พี่ หนูก็เคยต้องทำงานที่ต้องรับผิดชอบดูแลเรื่องการเงินของบริษัทที่ใกล้ล่ม เพราะคนก่อนๆ ทำไว้ไม่ดี แล้วหนูก็เข้ามาทำงานแบบไม่รู้มาก่อนว่าสภาวะทางการเงินเป็นยังไง แต่ด้วยความรับผิดชอบในหน้าที่ และเจ้านายก็ดีกับหนู หนูก็ตั้งใจทำหน้าที่ให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ และในทุกวันที่ผ่านไป มีแต่ปัญหา และใจของเราก็ผูกพันเรื่องกับปัญหาในงานทำงาน ทุกวันนอนดึก บางวันปัญหามาก ข้าวก็แทบไม่อยากกิน แต่ยังดีว่าทุกวันอาทิตย์หนูมาวัด พอนานเข้าหนูเริ่มรู้สึกได้ว่า วันที่เราทำงาน กับวันที่เรามาวัดนั้น ช่างต่างเหลือเกิน แล้ววันหนึ่งหนูก็ตัดสินใจลาออก ถามว่าง่ายไหม ตอบว่าไม่ง่าย เพราะเราก็รักเจ้านาย รักงาน รักทุกคนที่ทำงานด้วยกัน แต่สุดท้ายคนที่เรารักคือตัวเอง เพราะไม่รู้ว่าจะเอาสุขภาพจิต สุขภาพกายไปทำงาน แล้วเราได้อะไร นอกจากเงินเดือนและคำชม เจ้านายรัก แล้วชีวิตเราต้องการแค่นี้เองหรอ เกิดมาแค่นี้เองหรือ หนูลาออก วันแรกรู้สึกสงสารเจ้านายที่ร้องไห้ไม่อยากเราลาออกมาก แต่เวลาก็หมุนไปเรื่อยๆ หนูรู้สึกสบายใจมาก เหมือนยกภูเขาหิมาลัยออกจากอก ชีวิตเป็นของเราค่ะ หนูรักตัวเองแล้วพี่ล่ะ?
ไม่ได้บอกให้ทำตาม แค่เล่าให้ฟังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ