ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก s h u t t e r _ v

ค้นพบทั้งสิ้น 4 รายการโดย s h u t t e r _ v (จำกัดการค้นหาจาก 13-June 23)

#126313 ***สาวๆ ที่หมดราคา เพราะคำพูด***

โพสต์เมื่อ โดย s h u t t e r _ v บน 06 October 2008 - 01:43 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ญ หมดราคา เพราะ เสียพรหมจัน

#126284 ศาสนาพุทธต่างจากศาสนาอื่นอย่างไร

โพสต์เมื่อ โดย s h u t t e r _ v บน 06 October 2008 - 12:16 PM ใน กระทู้ที่น่าสนใจ

เป็นกระทู้ที่ดีมากเลยครับ ..ขอถ่ายภาพไว้ในใจ 1 ภาพนะครับ..

โ ม ท น า ค รั บ

#126281 วัดพระธรรมกาย+ภาพศาสนสถาน

โพสต์เมื่อ โดย s h u t t e r _ v บน 06 October 2008 - 12:04 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

. . . พอดีได้เปิดกระทู้ของ ศาสนสถาน ภายในวัดพระธรรมกาย ก็อยากจะนำเสนอสิ่งสวย ๆ งาม ๆ ในวัด ซึ่งตรงนี้ก็จะสื่อให้เห็นถึงบุคคลยุคสร้างวัด "ที่ท่านได้มีการวางแบบแผนอย่างลงตัว ในการสร้างศาสนสถานต่าง ๆ " ให้ไม่ยุ่งยากในการดูแบบ และดูทันสมัย . . . อยากให้กัลฯวัดเรา ได้ชมสิ่งที่สบายตาสบายใจ ก็เลยตั้งใจที่จะเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา. . .

. . . พอได้เห็น คุณสาธุธรรม นำภาพมาแจมกับแบบนี้ ก็เป็นปลื้มเลยครับ .. เพราะคุณก็ถ่ายภาพสวยมาก และมีหลายสถานที่ดี ของผมก็แค่โบสถ์ วิหารยายเท่านั้นเอง . . .

++อยากจะให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ของภาพศาสนสถาน ในวัดของเราเลย ไม่ทราบเหมือนกันว่า 1.จะเป็นไปได้ไหม 2.จะทำอย่างไร ให้กระทู้นี้ show อยู่ด้านบนตลอด ใครเปิดมาก็เจอเลย ไม่ตกเหมือนกระทู้ทั่วไป++

**เราคงได้เจอกันในกระทู้ ศาสนสถาน วัดพระธรรมกาย กันอีกนะครับ** สาธุ .. โมทนาครับ

#125459 วัดพระธรรมกาย+ภาพศาสนสถาน

โพสต์เมื่อ โดย s h u t t e r _ v บน 01 October 2008 - 03:36 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

++นำมาให้ชมกันครับ ใครจะsaveเก็บไว้ก็ได้ "ไม่มีลิขสิทธิ์..แต่ควรใช้ให้เหมาะกับกาล"++

ภาพชุดนี้ เพื่อหวังให้กัลยาณมิตร ทั้งในและนอกประเทศ ได้เห็นถึงศาสนสถานแหล่งแห่งการสร้างบุญของเรา (ไม่ใช่ภาพจัดงานบุญนะครับ) และจะได้เห็นถึงอาวาสเป็นที่สะบาย

**จะไว้ดูในมือถือ หรือcomputerก็ได้นะครับ**

ถ้าต้องการ file ใหญ่ ที่จะนำไปเป็น wallpaper computer กรุณาส่งความต้องการมาที่ : [email protected] : ระบุมาด้วยนะครับว่า ต้องการภาพไหน ทางเจ้าหน้าที่จะจัดส่งให้ต่อไป

รูปย่อ