ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วยแนะนำหน่อย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 นายดีใจ

นายดีใจ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 December 2009 - 07:31 AM

คิดถึงเหตุปัจจัยครับ เศรษฐกิจอย่างนี้ก็ต้องทำใจครับ

ลองเปลี่ยนแนวดูครับ ไม่จำเป็นต้องเริ่มทำงานในตำแหน่งที่อยากทำครับ ลองไปเป็นพวกรีเซพชั้นหรือธุรการไปก่อนก็ได้นี่ครับ หรือไปเรียนภาษาให้เก่ง เพื่อเพิ่มมูลค่าให้ตัวเอง สิ่งเหล่านี้มักจะทำให้ เรามีโอกาศเจอคนมากขึ้น และได้ช่องทางทำงานได้มากขึ้นเช่นกันครับ

ทำบุญ นั่งสมาธิ อันนี้ต้องทำอยู่แล้วน๊ะครับ

เอาใจช่วยครับ

#32 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 December 2009 - 09:42 AM

ชอบความเห็นของคุณ 072 ครับ นี่หละคำแนะนำที่ดี

"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#33 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2009 - 10:01 AM

พึ่งเข้ามาเห็นครับ เพราะห่างหายจากเว็ปเรานาน
คิดว่าป่านนี้เจ้าของกระทู้คงได้งานตามที่ใจหมายแล้วนะครับ
บุญรักษานะครับผม

#34 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2009 - 12:29 PM

ยังไม่ได้งานหรอกคะ

ตอนนี้เตรียมตัว สอบ TA เดือน ก.พ อ่ะคะ