ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เหงา เหงา เหงา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 36 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 รัก แล้ว ทุกข์

รัก แล้ว ทุกข์
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2007 - 09:09 AM

มาอ่าน?#8221;ูอีกครั้งก็รู้สึก?#8221;ีมากๆเลยที่ทุกท่านให้คำแนะนำ
แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบเลยว่าทำกรรมอะไรมาถึงเหงา เหงา เหงา อย่างนี้นะ

ขอบคุ?#8220;มากครับ

#32 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2007 - 12:44 PM

เออ มันก็แปลกดีนะ อยู่คนเดียวเหงา
แล้วความเหงานี่เป็นบาปไหม
ถ้าเป็นบาปคงเกิดจากวิบากกรรมอะไรมา

เอ้าลองตอบดู ผมเคยได้ยินจากเคสไหนไม่รู้เอาเป็นว่า
ได้ยินมาประมาณนี้ ว่าคนบางคน มีครอบครัวแล้ววุ่นวาย
ทะเลาะกัน ลูกหลานเป็นคนพาล ทะเลาะเถียงกับคุ่ครองตัวเอง
กินเหล้า เจ้าชู้ เลยเกิดความทุกข์ใจ มากเข้า มากเข้า

ก็เลยอธิษฐาน เสียเลย ชาติหน้าขอให้อย่ามีครอบครัวเถิด ขอให้อยู่ตัวคนเดียว
ไม่อย่างนี้แหละสบายดี

ชาตินี้จำคำอธิษฐานตัวเองไม่ได้ เพราะไม่รุ้เป้นอย่างนี้มากี่ชาติก็เลย ต้องอยู่โสด
แบบนี้ แต่พออยู่เป็นโสดก็เหงาอีก

ทุกข์ทั้งนั้นแหละ

หยุดคือตัวสำเร็จ

#33 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 15 January 2007 - 01:21 PM

ถ้าเป็นบาปคงเกิดจากวิบากกรรมอะไรมา

เคยเห็นคนเลี้ยงปลากัด ที่เอาใส่ขวดไว้ขวดละตัวมั้ย หรือปลามังกร ที่อยู่ในตู้ตัวเดียว นกที่ถูกขังอยู่ในกรง
ตลอดชีวิตของมัน ไม่เคยเจอเพื่อนๆเลย แบบนีร้ น่าจะมีเศษกรรม ทำไห้ต้องเหงาหงอยในชาตนี้นะครับ

#34 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 11:02 PM

ต้องเคยทำใครเหงาไว้ จึงต้องเหงาเองบ้าง
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#35 พรฤทธิ์

พรฤทธิ์
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2007 - 11:41 AM

น่าจะเกิดจากจิตที่ปรุงแต่งไปเองว่า อารมณ์ประมาณนี้คืออารมณ์เหงา ถ้าเราไม่ไปปรุงแต่ง อารมณ์เหงาก็จะไม่เกิดขึ้น ไม่น่าจะเกิดจากวิบากกรรมนะคะ เคยเป็นเหมือนกันสมัยยังโสด ตอนนี้แต่งงานแล้วกลับรู้สึกเหงายิ่งกว่า แสดงว่าการมีเพื่อนหรือคนรักไม่ได้แก้ปัญหาความเหงา หาสาเหตุให้ได้นะคะ แล้วแก้ที่ต้นเหตุค่ะ ohmy.gif

#36 ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่

ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 02:05 PM

มาเป็นอาสาสมัครสิครับ
หายเหงาแน่ๆ
เพราะที่นี่มีเพื่อนดีๆเยอะแยะเลย

#37 มนุษย์โลก

มนุษย์โลก
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2007 - 05:50 PM

บางทีเราก็เหงาแบบไม่มีเหตุผล

แต่บางทีเหตุผลก็ทำให้เหงา