ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

. . . . . . เสร็จแล้วจ้า . . เริ่มรู้สึกกลัวตัวเอง . . . . . .

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 49 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:15 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
จะขอบอกว่าชอบเพลงของคุณอนุบาลหน้าใสใจดีมากๆเลยค่ะ ฟังแล้วมันติดหู แล้วเบิกบาน ทำให้อยากทำบุญมากยิ่งๆขึ้นไปอีก

จะเอาใจช่วยนะคะ laugh.gif อ้อ รอฟังเพลงใหม่ด้วยค่ะ smile.gif

#32 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:19 PM

จะรอฟังเหมือนกันครับ

#33 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:27 PM

โอ๊ยยยย.. ปลื้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม.......... happy.gif

ทำไมทานนนนนนนนนนนตะวันนนนนนนนนนนมาบานนนนนนนนนนนนที่หน้าเราเนี่ยยย.......... happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#34 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:46 PM

glare.gif ไม่มาให้กำลังใจไม่ได้แล้ว เดี๋ยวเพลงเสร็จซะก่อน
สู้ สู้ รอฟังอยู่..!!! แต่งเสร็จสวยแบบนี้เลย

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  image010.jpg   15.6K   7 ดาวน์โหลด

#35 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:54 PM

ขอเพลง โดเรมอน ปลูกทานตะวัน...
ขออนุโมทนาบุญครับ

#36 ใสเย็น

ใสเย็น
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 10:49 PM

เพลงแรกอาราเร่หล่อหลวงปู่ เป็นเพลงที่มีจังหวะน่ารัก เพราะด้วย ชอบมาก ฟังทีไรก็สนุกและอยากทำบุญทุกครั้ง
ตอนนี้ รอฟังเพลงของคุณเด็กอนุบาลหน้าใสใจดีอีกเพลงนะคะ happy.gif happy.gif
pthata.hi5.com

#37 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 11:54 PM

อนุโมทนาบุญด้วยน้า~
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#38 Tatpong

Tatpong
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 01:00 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ เยี่ยมจริงๆเลยครับ นี่แหละบุคคลมหัศจรรย์ ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
เป็นการยืนยันด้วยว่า ศูนย์กลางกายเป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จ จะรอฟังครับ

#39 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 01:28 AM

รอฟังค่ะ

มั่นใจว่าต้องฮิตเหมือนอาราเร่แน่นอนเลยค่ะ

ยิ่งทำใหม่ ยิ่งดีกว่าเก่าแน่นอนเลยค่ะ happy.gif

#40 เศรษฐีหน้าใส

เศรษฐีหน้าใส
  • 177 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 10:33 AM

ผมจะไม่ฟังเพลงทั่วไป ที่ทำให้ใจขุ่น แต่เพลงที่หลวงพ่อนำมาเปิด ผมชอบมากๆ ได้ประโยชน์ สนุกดี แล้วลูกๆหลวงพ่อก็เก่งๆกันหลายคน คนไหนมีความสามารถด้านไหน ก็ช่วยงานหลวงพ่อด้านนั้น บางคนมาช่วยด้านอาหาร บางคนมาช่วยด้านความสะอาด บางคนมาช่วย ด้านเวป ดีๆทุกท่านเลย ใครชอบแต่งเพลงก็แสดงความสามารถเลยครับ

#41 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 10:35 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับ คุณเด็กอนุบาลหน้าใสใจดี..ด้วยจ๊า และขอเป็นกำลังใจให้สุด ๆ ไปเลย

ขอบอกว่า "คุณเก่งมาก"

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#42 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 12:20 PM

. . . . . . เสร็จแล้วจ้า . . เริ่มรู้สึกกลัวตัวเอง . . . . . .
- เปลี่ยนเป็น...เสร็จแล้วจ้า . . เริ่มรู้สึกปลื้มตัวเอง
- มารอรับฟังอีกหนึ่ง
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#43 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 04:09 PM

ได้ยินเหมือนกัน เมื่อคืนก่อน คำพูด ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ฟังแล้วรู้สึกอึ้ง!! เหมือนกันเลย...ท่านต้องหมายถึง เพื่อนเราแหน่ๆ
ดีใจ
....
ว่าจะ PM ไปเตือนถามแล้วนา
ช้า+เชย จริงๆเรา เพราะเพื่อน เขาแต่งเสร็จแล้วจ้ะ!!
(...งง...นี่มืออาชีพ ละเป่าเนี่ย..หา)

ดีว่ามาอ่านกระทู้ก่อนนะเรา
คนงานยุ่งก็ช้าประจำ

ในนามของ อริย072 ที่ฟลุ๊คๆ
ไปได้เป็นผู้มีส่วน ในการให้กำลังใจ (นิดนึง) ตอนเพลง อาราเล่

..จะขอเป็นกำลังใจที่ยิ่งใหญ่ ในครั้งนี้จ้า

เก่งจิงๆ อย่าเครียดน๊า คนลุ้นกัน อย่างนี้น่ะ
ก็เป็น พี่ๆน้องๆกันเอง ทั้งน้านนนน
โอกาสบุญมาถึงอีกแล้ว..
สาธุ.......

#44 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 04:29 PM

รูปหมีแพนด้าน่ารักดีครับ

#45 Noob

Noob
  • 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 04:53 PM

ดีมากๆเลย ได้โอกาสถวายงานกับหลวงพ่อ เก่งมากๆ...
จะรอฟังนะครับ อนุโมทนาบุญด้วย

#46 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 05:47 PM

พรุ่งนี้อัดเสียงแล้ว..
แต่เราไม่ร้องเองหรอกนะ.. 555..
ขอเป็นแค่คนแต่งดีกว่า..

เพลงน่าจะเสร็จพรุ่งนี้.. แล้วศุกร์จะมาดูอีกทีว่าจะมีอะไรต้องปรับปรุงอีกบ้าง
คาดว่า.. น่าจะส่งเพลงได้ศุกร์เย็น..
แล้วก็ต้องรอทีมงานทำ MV อีก.. ถ้าเร็ว.. เสาร์อาจได้ on-air
ถ้าไม่งั้นก็อาจยาวถึงจันทร์ตอนเย็นๆเลยอ่ะจ้า.. happy.gif
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..

#47 nuntawatee

nuntawatee
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 04:03 PM

รอฟังมาหลายวันแล้วค่ะ
เพราะชอบอาราเร่มากๆ
เมื่อไหร่หนอ เพลงใหม่จะเสร็จ
อยากฟังจังเลย...

เอามา load ให้ฟังด้วยนะคะ
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#48 usr23299

usr23299
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 04:12 PM

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดีแต่งเพลงได้สุดยอดจริงๆครับ ผมจะติดตามฟังเพลงบุญใสๆของคุณต่อไป happy.gif อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#49 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 11:19 PM

จ๊ากกกส์สสสส.. L มาเองเลยเหรอเนี่ยยย.. happy.gif
กราบขอบพระคุณทุกท่านมากๆจ้า.. สำหรับกำลังใจอันยิ่งใหญ่นี้..
เพลงเสร็จแล้ววววว.. เย้.......... happy.gif

แต่ขออนุญาตให้คุณครูไม่ใหญ่เป็นผู้เปิดสู่สาธารณชนเป็นท่านแรกก่อนนะจ๊ะ..
รอชมทาง DMC ได้เลยจ้า..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

#50 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 12:14 PM

อย่างนี้ต้องเอาเนื้อเพลงของพวกวงเพื่อชีวิต มาร้องให้เป็นเกียรติกับ DMC ของเรามั่ง เพลงเขาร้องว่า (โดยผมดัดแปลงนิดหน่อย)

"เดี๋ยวนี้เพลงไทย แข่งขันกันออกใหม่ๆ ไม่ว่าจะไปทางไหนได้ยินแต่เสียงดนตรี"
"คำร้องทำนองฟังแล้วเข้าท่าเข้าที เพลงดีเพลง DMC มีให้เลือกอยู่มากมาย"
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร