ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ประทับใจกับวันที่ 17 กรกฎาคม มากกกก+

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 20 July 2006 - 06:43 PM

อยากบอกพี่ๆทุกคนจากใจจริงของน้องว่า พี่ๆเยี่ยมจริงๆ สาธุๆๆ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#32 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 July 2006 - 08:53 AM

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

ปลื้ม เหมือน กัน ค่ะ

ช่วย ดู ภาค อี สาน

อ นุ โ ม ท นา บุ ญ ค่ ะ

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#33 ***Golf..DMC News***

***Golf..DMC News***
  • 44 โพสต์
  • Location:100/24 หมู่บ้านพฤกษา 19 ต.บางคุรัด อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
  • Interests:สนใช้ในเรื่องการใช้เทคโนโลยี เป็นสื่อ และเรื่องราวความจริงของชีวิตครับ

โพสต์เมื่อ 22 July 2006 - 02:32 PM

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับที่มีส่วนร่วมการรับบุญครั้งนี้ครับ รู้สึกเป็นปลื้มมากๆครับ ที่ได้ทำหน้าที่อย่างดีที่สุดเพื่องานอาสาสมัครและวัดพระธรรมกายครับ ขออนุโมทนาบุญผู้ที่ได้อ่าน โพสต์นี้หรือนำไปเล่าต่อให้ได้บุญ เท่าๆกันเลยนะครับ
และก็ขอบคุณน้องวิวครับที่เข้ามาโพสต์ ทำให้พี่ได้นึกถึงบุญอีกครั้ง ผมยังรู้สึกปลื้มใจอยู่ไม่หายเลยครับ
วันที่ 17 ผมรับบุญนำชมวัด ทีมที่ 2 จำนวน 4 รอบครับ ทีมเดียวกับพี่ JENGISKHAN (เจ๋ง) ถึงแม้จะเหนื่อยแสนเหนื่อยแต่ก็ทำด้วยใจที่อิ่มบุญและมีความสุขมากๆครับ รอบสุดท้ายอาจจะเสียงพูดขาดหายไปบ้างแต่ก็สนุกมากๆๆๆๆๆๆ ครับ
วันที่ 18 ผมก็ได้มีโอกาสได้แนะนำสถานที่ และเรื่องราวต่างๆของวัดพระธรรมกาย แก่ผู้นำ อปท.ที่หน้าพระมหาธรรมกายเจดีย์ ด้วยเช่นกันครับ
ถึงแม้ว่าการทำหน้าที่มัคคุเทศก์ของผมจะเป็น การทำหน้าที่แนะนำบนรถเต็มตัวเป็นครั้งที่ 2 (เคยฝึกพูดก่อนหน้านี้ 1 ครั้งครับ) แต่ผมก็พยายามจนสุดความสามารถเลยครับ แม้ว่ารอบแรกจะกลัวไม่ค่อยกล้าพูดไปบ้างครับ เพราะกลัวเรื่องคำพูดครับ แต่เมื่อผ่านรอบแรกในเช้า 17 ก็เริ่มคิดได้ครับว่าเราเป็นมัคคุเทศก์ ต้องแนะนำเขาสิจะมากลัวอยู่ทำไม อยากให้เขาเข้าใจอย่างไร เรากลัวที่จะพูด เขาก็จะไม่รู้ที่เราได้รับรู้และสัมผัสมานะสิ ด้วยความคิดนี้ผมทำหน้าที่มัคคุเทศก์ แบบทุ่มสุดตัวเลยครับ ให้สมกับหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายมาเลยครับ
Golf...DMC News

#34 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2007 - 02:23 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ