ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

รวมพลคนรัก dmc.tv ครั้งที่ 1

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 46 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

แบบสำรวจ: ขอความเห็นของทุกๆ ท่านในการจัดงานครั้งนี้ (29 สมาชิก ได้เข้าร่วมลงคะแนน)

ท่านเป็น (ถ้าไม่สามารถมาร่วมงานได้ ให้ตอบว่ามาร่วมงานไม่ได้)

1. พระภิกษุ (1 ลงคะแนน [3.45%])

อัตราส่วนของคะแนน: 3.45%

2. สาธุชนชาย, อุบาสก (12 ลงคะแนน [41.38%])

อัตราส่วนของคะแนน: 41.38%

3. สาธุชนหญิง, อุบาสิกา (9 ลงคะแนน [31.03%])

อัตราส่วนของคะแนน: 31.03%

4. ไม่สามารถมาร่วมงานได้ (7 ลงคะแนน [24.14%])

อัตราส่วนของคะแนน: 24.14%

เราควรจะร่วมรับประทานอาหารแบบใดกันดี

1. อาหารวัดที่แสนจะโอชารส (18 ลงคะแนน [62.07%])

อัตราส่วนของคะแนน: 62.07%

2. ต่างคนต่างทำ/ซื้ออาหารสุดปราณีตมาร่วมรับประทานอาหารกัน (3 ลงคะแนน [10.34%])

อัตราส่วนของคะแนน: 10.34%

3. สั่งอาหารเช่นพิซซ่า ฯลฯ + ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ (8 ลงคะแนน [27.59%])

อัตราส่วนของคะแนน: 27.59%

เคยมาวัด/ร่วมบุญบูชาข้าวพระหรือไม่

1. มาประจำทุกเดือน จะขอตามติด และติดตามไป... (22 ลงคะแนน [75.86%])

อัตราส่วนของคะแนน: 75.86%

2. มาบ้าง ไม่ค่อยบ่อย ไม่่มีโอกาสมา (5 ลงคะแนน [17.24%])

อัตราส่วนของคะแนน: 17.24%

3. ไม่เคยมาเลย นี่เป็นครั้งแรก (2 ลงคะแนน [6.90%])

อัตราส่วนของคะแนน: 6.90%

4. บุชาข้าวพระคืออะไร? (0 ลงคะแนน [0.00%])

อัตราส่วนของคะแนน: 0.00%

ลงคะแนน ผู้มาเยือนไม่มีสิทธิ์ลงคะแนน

#31 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 09:17 PM

ยืนยัน! ขอจอง 1 ที่ครับ แล้วไม่ทราบว่าจะเปิดโอกาสให้ร่วมบุญเจ้าภาพภัตตาหารพระอาจารย์ และอาหารกลางวันของพวกเราชาว dmc.tv ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ามีทีมงานช่วยบอกวิธีการด้วยครับ ทาง PM ก็ได้ครับ

อนุโมทนาบุญครับ

#32 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 10:23 PM

จะมีพระอาจารย์มารับประเคนภัตตาหารจากพวกเราและฉันตรงเสาโอ 15 จำนวนสองรูปค่ะ และจะตามมาสมทบในงานอีก 1 รูป รวมเป็น 3 รูป (confirm ค่ะ)

ส่วนอยากเลี้ยงภัตตาหารด้วยอะไรบ้าง และสำหรับพวกเราอยากทานอะไรกันบ้าง ก็สั่งได้เลยค่ะ ถ้าไม่ลำบาก ก็จะพยายามจัดหาให้ค่ะ แต่อันที่จริงอยากได้แบบโทรสั่งมากกว่าเพราะสะดวกดี ส่วนเรื่องปัจจัยสามารถมาร่วมได้ในวันงานค่ะ จะจัดเตรียมกล่องรับปัจจัยไว้ให้นะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#33 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 01:34 AM

ฝากใจไปละกันครับ
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#34 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 09:50 AM

ลงทะเบียน ไปร่วมด้วยครับ แล้วจะ mail บอกเพื่อนสมาชิกครับ

โอกาสนี้ขอเก็บภาพเพื่อนๆ สมาชิกมาใส่ในเวปผมด้วยนะครับ http://www.nawut.com/tumboon

#35 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 11:05 AM

ไปด้วยได้อ่ะป่าวค่ะ แบบว่า เป็นสมาชิก แต่มะค่อยได้ออน์ อ่ะค่ะ
แต่ไปวัดแน่ๆ ค่ะ ถ้าไงแล้ว 1 ที่นะค่ะ
_/\_ สาธุ

#36 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 01:34 PM

ไปด้วยคน เพื่อรวมพลคนรัก DMC .TV

#37 ~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~

~ได้ดีเพราะมีกัลยาณมิตร~
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 02:01 PM

อยากไปมากค่ะ ..แต่ว่ามาติดต้องไปมอบตัว ม.4 ที่โรงเรียน ตรงกับวันอาทิตย์ต้นเดือนพอดีเลย ยังไงก็ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านล่วงหน้านะคะ ...(อยากไปวัดจัง) *-*
สันติสุขภายนอก เริ่มจากสันติสุขภายใน

#38 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 08:50 PM

อยากเห็นหลาย ๆ ท่านที่เคยร่วมสนทนาในเวปบอร์ด แต่ไม่แน่ใจว่าจะปลีกตัวจากงานบุญที่รับอยู่ไปได้หรือเปล่า

เสียดายคุณเกียรติก้อง ฯ นักเรียนระดับจักรวาล ไม่ไป

น่าสนุกนะ กิจกรรมอย่างนี้ อนุโมทนาบุญกับผู้ริเริ่มด้วยค่ะ

#39 มิตรธรรม

มิตรธรรม
  • 134 โพสต์
  • Location:124/53-54 ม.10 ต. หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี THAILAND
  • Interests:MEDITATION ชอบเรื่องสมาธิ ต้องการบรรลุธรรม แสวงบุญ สร้างบารมี ทำพระนิพพานให้แจ้ง

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 09:02 PM

อยากมาร่วมด้วยจะได้ทำความรู้จักกัน และร่วมด้วยช่วยกันอีกหลายๆเรื่อง ร่วมทำบุญ ร่วมกันแบ่งปันความอิ่ม แบ่งปันรอยยิ้ม But ก็ไม่สามารถมาร่วมด้วยครับ เพราะติดทำงานอยู่กลางทะเลอ่าวไทย โอกาสหน้ายังมีครับ อดีตชติทำบุญแบบครึ่งๆกลางๆ เลยต้องมีชีวิตอยู่ในทะเลซักครึ่งเดือน อยู่บนฝั่งอีกครึ่งเดือน

ก็ขอแนะนำตัวแค่นะครับ ถ้ามีโอกาสตรงตอนอยู่บนฝั่งก็ขอมีส่วนร่วมในบุญนะครับ
อนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านนะครับ แต่ถึงอย่างก็แล้ววันที่ 22 เมษายน ไม่พลาดแน่

#40 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 12:10 AM

วันที่ 9 ไม่ว่างไปแน่นอน แต่วันที่ 22 เมษายน พบกันแน่เพราะไปหล่อพระประจำตัว
แต่ถวายสังฆทาน 10000 วัด
หยุดคือตัวสำเร็จ

#41 明 あきら

明 あきら
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 07:48 AM

อยากไปเหมือนกันครับ แต่อยู่ไกลเหลือเกินครับ ยังไงก็อย่าลืมโพสต์รูปงานมาให้ชมกันบ้างนะครับ

#42 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 09:41 AM

งานนี้ ท่านสามารถเปิดเผยตัว หรือไม่เปิดเผยก็ได้นะคะ เพราะตอนลงทะเบียน สามารถ "อุบอิบ" ได้ แต่ถ้าใครอยากเปิดเผยตัว เปิดเผยว่า แท้ที่จริงแล้ว หยุดอะตอมใจ หน้าตาแบบนี้ XLmen หน้าตาแบบนี้ คุณพี่หัดฝัน หน้าตาแบบนี้ ก็ยินดีค่ะ

แต่ถ้าหากว่าไม่อยากมางานเพราะไม่อยากเปิดเผยตัว อันนี้ไม่ต้องห่วงเลยนะคะ อยากให้มางานกันเยอะๆน่ะค่ะ ไม่ต้องเปิดเผยชื่อเสียงเรียงนามก็ได้ค่ะ ไม่ว่ากานน smile.gif
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#43 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 08:11 PM

พี่แมรี่ หม่า รวมวงด้วยคนค่ะ จะซื้อขนมไปฝากนะคะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#44 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 09 April 2006 - 10:35 AM

แง้ๆๆๆไปไม่ได้

วันนี้แล้วสิค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอฝากหัวใจไปนะค่ะสาธุค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#45 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 03:45 AM

ไม่ได้ไปจนได้ค่ะ อนุโมทนา นะค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#46 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 June 2006 - 12:01 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ...

ลูกพระธรรม

#47 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 08:43 AM

มาช้าไป คงต้องรอปีนี้แล้วหล่ะครับ กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ