ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 11 คะแนน

มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 190 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#91 Noob

Noob
  • 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2007 - 09:11 AM

ผมเข้าชมทุกวันเลย เป็นกำลังใจให้ผมในที่ทำงานมากๆ เพราะในที่ทำงานต้องเจอกับสิ่งรบกวนจิตใจตลอดทั้งวัน
พอได้เข้ามาใน dmc.tv แล้วจิตใจก็ชุ่มฉ่ำขึ้น สบายใจขึ้น มีความสุขขึ้น นึกถึงบุญได้ ลืมเรื่องกวนใจต่างๆไปได้
ขอบอกกับทีมงานทุกคนว่า พวกคุณทำให้ผมและผู้เยี่ยมชมทั่วโลกมีกำลังใจมากขึ้น อยู่ในบุญได้มากขึ้น และมีความสุขมากขึ้น ผมขอให้สิ่งเหล่านั้นที่เกิดขึ้นกับผู้เข้ามาเยี่ยมชมทุกๆคนกลับไปยังทีมงานทุกๆคนครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ..สาธุ

#92 คำเตือน

คำเตือน
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 01:09 PM

จากพุทธพจน์ ที่ว่า กัลยาณมิตร คือ ที่สุดแห่ง พรหมจรรย์ แล้ว คณะ ผู้จัดทำ DMC ทุกๆ ท่าน คือ ที่สุด แห่งกัลยาณมิตร

ขอ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ สาธุ..สาธุ...สาธุ

#93 แม่อ้อย

แม่อ้อย
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 01:19 PM

เป็นเว็ปที่ดีมาก ถ้าไม่มีคงไม่รู้เรื่องราวที่เป็นจริง ขอบคุณทุกคนที่ทำเพื่อปวงชนขอบคุณค่ะ และขออนุโมทนา สาธุๆๆ omg_smile.gif

#94 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2007 - 09:14 PM

ขอเป็นกำลังใจทุกๆท่านนะครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ ขออย่ายอมแพ้นะครับ สาธุครับ

#95 pupu

pupu
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 November 2007 - 07:28 AM

ค่ะเป็นทีมที่มีบุญมากนะค่ะ เก่งและดี อย่างที่หลวงพ่อท่านได้พูดไว้ ขออนุโมทนาบุญกับสื่อธรรมทุกๆสื่อที่ คณะได้ทำให้กับวัดค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ

ค่ะเป็นทีมที่มีบุญมากนะค่ะ เก่งและดี อย่างที่หลวงพ่อท่านได้พูดไว้ ขออนุโมทนาบุญกับสื่อธรรมทุกๆสื่อที่ คณะได้ทำให้กับวัดค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆ ค่ะ

#96 r_olygold

r_olygold
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2007 - 05:13 PM

รักทีมงานทุก ๆ คน อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...(วันไหนที่ต่อเน็ต จะเข้ามาเยี่ยมตลอด)

#97 pat2001

pat2001
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2007 - 03:58 PM

ขอบคุณคณะผู้จัดทำเวบไซด์หรือผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ถ้าไม่มีคนทำเวบให้ดู ข่าวสารดีๆ ดูแล้วเกิดปัญญา ได้บุญได้กุศล ก็คงไม่มีโอกาสได้รับรู้ โดยเฉพาะนักเรียนอนุบาลต่างประเทศซึ่งไม่สะดวกที่จะไปถึงวัดพระธรรมกาย ขอบคุณจากใจจริง

#98 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2007 - 05:39 AM

_/|\_ everyone krub

#99 พรฤทธิ์

พรฤทธิ์
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2007 - 09:34 PM

ขอบพระคุณทีมงานจัดทำเว็บทุกท่านค่ะที่กรุณานำเสนอสิ่งดี ๆมาโดยตลอด เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ
ดิฉันคิดว่า www.dmc.tv เป็นเว็บที่ดีที่สุดสำหรับดิฉันและคนทั่วโลกค่ะ happy.gif

#100 เสียงกระซิบจากสายลม

เสียงกระซิบจากสายลม
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2007 - 04:50 PM

มาให้กำลังใจครับ ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกๆอย่างในเวปนี้

happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif

#101 A^-^

A^-^
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2007 - 02:36 AM

เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ ที่ทำในสิ่งดีดีอย่างงี้ เข้าเว็บนี้ทุกวันเลยนะคะ

#102 q[-``-]p ~i\!ATT 

q[-``-]p ~i\!ATT 
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2007 - 07:17 PM

เป็นเว็บที่สว่าง สะอาด บริสุทธิ์มากเลยค่ะ
ได้ศึกษา ความจริงของชีวิตจากเว็บนี้
แล้วได้ความ ได้นำไปปฏิบัติได้เยอะแยะเลย
อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ..สาธุ

"  ไกลพ่อใจเราเข้ากลาง
แม้ห่างเข้ากลางเหมือนใกล้
ใกล้พ่อใจห่างกลางไป
เหมือนไกลพ่อลับลิบตา 
"

`๏`

" ใจพ่อไม่เคยห่างไกล
อยู่ใกล้หรือไกลเหมือนใกล้
ลูกเอ๋ยอยู่กลางจำไว้
อยู่ไกลเหมือนใกล้พ่อเอย"

_/l\_

..................................

#103 วาวา

วาวา
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 10:48 AM

ขอบคุณทีมงานทุกท่านค่ะ เว็บนี้ดีจริงๆค่ะ ให้ความรู้ หลักความเป็นจริงของชีวิต ที่ทุกคนจะศีกษาได้

**DMC THE ONLY ONE CHANNEL** ^-^

#104 Transparent LOVE

Transparent LOVE
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2008 - 12:00 AM

ธรรมะใสสว่าง รักษาใจได้ตลอด เพราะDMC ทั้ง books, website และ channel ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการจัดทำ ดูแล ให้มี DMC สาธุ
สติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต
“ไม่ได้ไม่มี ไม่ดีไม่ได้ ต้องได้และดี ให้ดีที่สุด”

#105 usr21505

usr21505
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2008 - 07:32 PM

ขอบคุณครับ คณะผู้จัดทำทุกท่าน เวปนี้เป็นเวปกัลยาณมิตรที่แท้จริง ทำเพื่อทุกๆท่านที่เข้ามาหาความรู้ ชาวเวปDMC ก็น่ารักทุกท่าน หาข้อมูลบอกกล่าวในเรื่องที่ตัวเองรู้ ทำให้เข้าใจในการปฏิบัติตัว เพื่อตัวเองและผู้อื่น ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้คณะผู้จัดทำทุกท่านและกัลยาณมิตรในเวปนี้ทุกๆท่าน เป็นผู้มีเจริญยิ่งๆขึ้นๆไปเทอด..สาธุ สาธุ

#106 name072

name072
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 January 2008 - 08:31 PM

กำลังใจทั้งหมดที่มี.......มีเท่าไร.........ยกให้หมดเลย................
[email protected]
single mind federation

#107 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 12:13 PM

อยากให้ DMC ออกรายการ เบื้องหลังการถ่ายทำจัง
เพราะรู้ว่หางานเบืองหลังแห่งความสำเร็จ ย่อมต้องแลกกับความยากลำบากครับ
สาธุ กับทุกแรงกาย ทุกหยาดเหงื่อ ทุกแรงใจที่เท และทุ่มให้กับ DMC
ด้วยความตั้งใจ เต็มใจ ถูกใจ ใช่เลย ครับ
สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

#108 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2008 - 05:05 AM

ขอร่วมอนุโมทนากันทุกท่าน
เป็นกำลังใจ และแสดงความขอบคุณจริงๆกันการทำเวปดีๆแบบนี้ให้เข้ามานั่งพักผ่อนชม

เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#109 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2008 - 03:02 PM

สวัสดีค่ะ ทีมงาน DMC ทุกท่าน

ขอชื่นชมทุกท่านมากนะคะ ดิฉันจะเปิด DMC ทุกวัน เพื่อจะได้สร้างกำลังใจให้ตัวเอง และหากมีเรื่องเกี่ยวกับ

การอบรมโครงการต่าง ๆ หรือการติดตามโครงการปฏิบัติธรรม ทำให้ทราบข้อมูลข่าวสารในรายละเอียดได้มากเลยค่ะ

ขอขอบคุณทีมงานจริง ๆ ค่ะ ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จในทุกสิ่งที่ปรารถนา และมีบุญยิ่ง ๆ ขึ้นไปทุกท่านเลยคะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#110 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2008 - 04:42 PM

ชอบรายการ คุยกันถูกคอครับ เห็นปรับปรุงมาตั้งแต่ ปลายเดือน มค.ที่สัมภาษณ์ คนเก่งที่ร่วมงานฮอลลีวู๊ด ทำสเปเชียลเอฟเฟ็ค และอีกท่านที่ เพิ่งผ่านไปที่ได้ร่วมงาน Design กับบริษัท ฟิลิปป์ มีการสัมภาษณ์ผู้ที่มีความสำเร็จในการทำงาน การครองตน น่าสนใจครับ นับเป็นแรงจูงใจให้เด็กไทย เก่งได้ในอนาคต แม้จะเป็นเด็กต่างจังหวัดครับ

ทีมไปวัดไปวา ยังคงเหนียวแน่น ที่อาสาพาไป ทุกๆที่ (แถมยังยินดีใช้งบส่วนตัว) สาธุครับ
ทีมทำ การ์ตูนบุญโตครับ โดนใจจริงๆ สำหรับลูกที่ชอบเล่นแต่ เกมส์
ทันโลกทันธรรม มีการตอบปัญหา ที่เป็นเหตุ เป็นผล ที่ฟังแล้วทึ่งครับ ข้อมูลแน่นมาก พระอาจารย์ตอบได้ชนิดโดนใจ แจ่มแจ้ง พิธีกรหญิง พัฒนาการออกเสียงได้ใกล้เป็นธรรมชาติแล้วครับ
นำนั่งสมาธิของหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ ตอนเที่ยงคืน(ในประเทศไทย) ขอบคุณครับที่มีภาคภาษาไทยสลับ้บ้างครับ บางทีคนสูงอายุอยากพักผ่อนกาย-ใจบ้างครับ ด้วยบทนำที่เป็นภาษาไทยครับ
เพลงที่มีให้ฟัง ที่เป็น Sound Track ในMode ที่ต้องปรับเองจากเครื่อง ก็เพลินดีเหมือนกันครับ มีหลายหลายดี

ทำให้ดีไว้เถอะครับ ต่อไป พอจานดาวเทียมยี่ห้ออื่น นำ DMC ไปพ่วงด้วย เราก็จะครอบคลุมไปทั่วไทยครับ
สาธุ

#111 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2008 - 04:06 PM

#112 แสง ประจันต์ 2

แสง ประจันต์ 2
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2008 - 02:39 PM

คนทำนี่ได้บุญเยอะมาก อภิมหาเยอะเลยล่ะผมว่า

อัดแน่นไปด้วยสาระที่หาไม่ได้จากที่ไหน ที่นี่ที่เดียว DMC เท่านั้น

ผู้ให้ธรรมะเป็นทาน ชื่อว่าให้อมฤตธรรม

เกิดชาติหน้า สติปัญญาจะเป็นอะไรที่สุดยอดเลย....

ขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญด้วยนะคร้า......บ

#113 yomlex

yomlex
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2008 - 06:41 AM

ขอส่งกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน ทำงานสร้างบารมีต่อไปอย่างมีความสุขและได้บุญเยอะๆ นะครับ
ขออนุโมทนาบุญครับ

ไฟล์แนบ

#114 yomlex

yomlex
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2008 - 10:11 AM

This flower give to all of website authority.

ไฟล์แนบ

#115 อยู่กับยาย

อยู่กับยาย
  • 138 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2008 - 04:27 PM

เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนค่ะ สู้ สู้

#116 ให้ ปรกติ เจริญ

ให้ ปรกติ เจริญ
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2008 - 11:57 AM

สู้ๆนะครับ แล้วก็อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#117 ลูกพระธัมฯตัวจริง นิ่งคับ

ลูกพระธัมฯตัวจริง นิ่งคับ
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2008 - 08:47 PM

DMCให้ชีวิตใหม่แก่ผมครับ
ขอให้ผู้จัดทำทุกท่านมอบชีวิตใหม่ให้กับคนอื่นต่อไปนะครับ
ผมเอาใจช่วยครับ สาธุ

#118 TOondayagokids

TOondayagokids
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 March 2008 - 03:42 PM

มาเป็นกำลังใจให้นะคะ
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#119 usr22397

usr22397
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2008 - 03:29 AM

DMC good .....sa thu,sa thu,sa thu
PLa

#120 usr23035

usr23035
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 April 2008 - 10:21 PM

ขออนุโมทนาบุญกะทีมงานและทุกท่านค่ะ ชอบมาก ๆ ค่ะ