ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

DOU รับสมัครอาสาสมัครมาช่วยงานที่บูธ ณ สภาธรรมกายฯ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 07:04 PM

บูธ Dou อยู่เสา G6 และ M9 ครับ ผู้มีบุญท่านใดจะมาร่วมกัน ช่วยรับบุญ รับนักศึกษาและช่วยงานที่ถนัดได้นะครับ happy.gif อย่างเช่น จัดหนังสือครับ ผมรับบุญตรงนี้ประจำคร๊าบ๐๐
หรือท่านใดมี โน๊ตบุ๊ค ช่วยเป็นเครื่องประจำการเฉพาะกิจได้ครับ อนุโมทนาบุญด้วยคร๊าบ๐๐๐
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 07:49 PM

ต้นเดือนจะแวะไปลงทะเบียนไว้ก่อนนะครับ

#3 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 09:07 PM

อนุโมทนาบุญครับ smile.gif สา๐๐ธุๆ
ปล. ย้ายเร็วจริงๆ laugh.gif 55555
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

#4 sphere

sphere
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2008 - 10:36 PM

#5 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2008 - 09:19 PM

ขออนุโมทนาบุญนะคะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#6 Bunman

Bunman
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 07:20 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#7 Nu~NamMonz~

Nu~NamMonz~
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 10:42 PM

ทุกอาทิตย์หรือคะ อยู่เชียงใหม่ค่ะ จะสะดวกไปแค่วันอาทิตย์ต้นเดือน จะได้รึเปล่าคะ
รบกวนตอบทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

หนูชื่อ "น้องคิดดี" ค่ะ ^_^

#8 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 09:51 AM

ตอนนี้เป็นช่วงเปิดรับสมัครครับ แล้วมีนศ.มาเยอะมากจริงๆ ไม่ได้นั่งสมาธิกับหลวงพ่อเลยอ่าครับ :'( แต่หลังจากปิดรับสมัครแล้วจะได้กลับสู่ปกติแล้วครับ ถ้าสนใจจะมาช่วยรับบุญนะครับ มาได้เลยครับสะดวกเมื่อไหร่อาทิตย์ไหน เชิญเลยจ้า๐๐ happy.gif เมื่อวันอาทิตย์ต้นเดือน มีน้องอสม.มาช่วยด้วยครับ น้องเขาจะมารับหนังสือ เห็นผมแจกหนังสืออยู่คนเดียว (อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ happy.gif ) Dou ยังต้องการผู้มีบุญมาช่วยอยู่นะครับ อิอิ laugh.gif

#9 Nu~NamMonz~

Nu~NamMonz~
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 02:14 PM

วันที่ 10 นี้มีให้ไปช่วยรึเปล่าคะ
จะได้เตรียมตัวไปค่ะ

หนูชื่อ "น้องคิดดี" ค่ะ ^_^

#10 sphere

sphere
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 10:36 AM

ดีค่ะ ไปกันเยอะ ๆ นะคะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ บูธ DOU นี้อินเตอร์นะคะ ขนาดว่ามี เดวิด เบคแฮม มาเขียนกระทู้รับสมัครอาสาสมัครให้ด้วยตัวเอง ใครอยากเจอเค้าลองไปที่บูธดูสิค่ะ เผื่อได้เจอตัวจริง อิ อิ อิ ล้อเล่นนะค่ะ ถ้าเบคแฮมเข้าวัดก็ดีสิค่ะ

#11 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 11:14 AM

นักเรียนอนุบาล Numonz~

มาช่วยได้เลยทุกวันอาทิตย์ Dou ยินดีต้อนรับผู้ใจบุญและมีบุญทุกท่านครับ happy.gif

นักเรียนอนุบาล sphere

เบ็คแฮมเมืองไทยเข้าวัดครับ laugh.gif

#12 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2008 - 07:58 PM

ไปเฉพาะอาทิตย์ต้นเดือน มี Notebook ของตัวเอง พอช่วยได้ไหมค่ะ

#13 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 01:21 PM

แล้วหนูอยุ่ม.5ไปรับบุญได้ไหมคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#14 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 03:47 PM

ได้คร๊าบ๐๐ laugh.gif happy.gif ลองเข้ามาที่บูธก่อนไหมครับน้องๆ ฮิฮิ ไม่ต้องรออาทิตย์ต้นเดือนก็ได้นะครับ ม.5 จะมาช่วยพี่ก็ได้ครับ รับวัยใสครับ smile.gif

#15 hk_girlza

hk_girlza
  • 580 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 10:23 AM

อนุโมทนาบุญ กับทุก ๆ ท่านค่ะ

เทอมนี้ สมัคร ไม่ทัน เตรียมรับน้องใหม่ เทอมหน้าค่ะ สมัครแน่ ๆ

#16 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2008 - 03:53 PM

อนุโมทนาบุญ กับทุก ๆ ท่านค่ะ

เทอมนี้ สมัคร ไม่ทัน เตรียมรับน้องใหม่ เทอมหน้าค่ะ สมัครแน่ ๆ

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ อิอิ happy.gif laugh.gif