ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เชิญชวนตั้งกองทุนบริจาค ดาวธรรม กับ วัด โรงเรียน และ โรงพยาบาล ทางภาคเหนือเจ้า

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 45 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 March 2006 - 03:30 PM

สาธุค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#32 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์
  • Interests:Meditation, Internet

โพสต์เมื่อ 04 April 2006 - 03:03 PM

กราบ สาธุ มายังคุณ Bank ผู้ซึ่งอยู่ถึงประเทศออสเตรเลีย ได้แสดงความประสงค์ขอโอนเงินร่วมกองทุนติดตั้งจานดาวธรรมกับผม ด้วย โดยแจ้งความประสงค์ทางอีเมล์ [email protected] ขออนุโมทนา ด้วยความยินดีและขอบคุณอย่างสูงครับ

สามารถ โพธิ์ชาชาญ
01-6198708

#33 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 04:29 AM

สาธุๆๆๆๆๆคร่า
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#34 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 26 April 2006 - 09:43 AM

อนุโมทนาในมหากุศลผลบุญ
ที่คุณได้ค้ำจุลพระพุทธศาสนา
สร้างบารมีสมที่ใด้เกิดมา
มนุษย์เทวาอนุโมทนา

thamma_072.p

#35 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2006 - 10:05 PM

อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#36 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์
  • Interests:Meditation, Internet

โพสต์เมื่อ 26 April 2006 - 11:06 PM

ขอบคุณ คุณ sage_072 และคุณ MiraclE...DrEaM ที่อนุโมทนาบุญมาด้วย สาธุครับ

สามารถ

#37 dokmaijan

dokmaijan
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 09:47 PM

อนุโมทนาสาธุ แต่อย่าลืมทำใจใสๆ หยุดนิ่งน่ะ

#38 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 10:47 AM

อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#39 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 May 2006 - 07:33 AM

ขอกราบอนุโมทนาสาธุ

#40 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 May 2006 - 08:26 AM

ขอบคุณ คุณ Dokmaijan คุณ pp072 และคุณ glouy ที่แวะมาเยี่ยมเยือน อนุโมทนาสาธุ บอร์ดของผม

ขอบคุณครับ ตอนนี้มีคิวขอบริจาคหลายวัดครับ หากจะช่วยร่วมบุญด้วยจะเป็นพระคุณ ผมเอง มัวแต่หล่อพระให้ตนเองและสมาชิกในครอบครัว และเตรียมสร้างห้องสุขพิมานอยู่อีก จึงต้องให้วัดคอยอีกหน่อย

ขออนุโมทนาบุญมายังทุกๆคนครับ

สามารถ โพธิ์ชาชาญ

#41 variya072

variya072
  • 8 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 16 May 2006 - 07:58 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณสามารถค่ะ มีข้อมูลเพิ่มเติมที่อยากแจ้งให้คุณสามารถทราบค่ะ คือ พระที่เข้ารับการอบรมการใช้สื่อฯซึ่งเชียงใหม่จัดไปแล้ว ๕ อำเภอ หรือ พระที่ท่านเข้าอบรมโครงการพระกัลยาณมิตร สามารถยืนขอรับจานฯจากทางวัดพระธรรมกายผ่านทางกองพระกัลฯได้เลยค่ะ

#42 สามารถ

สามารถ
  • 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2006 - 10:49 PM

เรียนคุณ variya072

ขอบพระคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่แจ้ง เป็นประโยชน์มากครับ เพราะตอนนี้มีคิวขอรับจานดาวธรรมหลายที่ ผมเองมัวแต่จัดหาปัจจัยมาร่วมงานบุญใหญ่ ตั้งแต่งานหล่อพระ งานวันวิสาขะบูชา และงานสร้างห้องสุขพิมาน จึงยังไม่มีกำลังพอที่จะจัดให้ จะลองสอบถามดูว่ามีที่ใหนสามารถขอจานดาวธรรมโดยตรงจากทางวัดได้ จะได้แนะนำต่อไป

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ variya072 ด้วยครับ

สามารถ

บวชพระฟรี ที่ใหน ถามได้ที่ Google

#43 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 10:07 PM

สาธุ

ลูกพระธรรม

#44 meow

meow
  • 119 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2006 - 08:36 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

#45 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 18 September 2006 - 08:15 PM

อนุโมทนาครับทุกๆ บุญเลยนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#46 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 10:31 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ