ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

บุญใหญ่ สมัครหรือยัง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 25 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2006 - 01:06 PM

อาทิตย์ที่ผ่านมา ได้สมัครเป็นเจ้าของบ้านเจ้าของวัด ต้อนรับ อบจ.ทั่วประเทศที่จะมาประชุมรวมกันที่วัด 17-18 /7 /49

หรือยัง ที่จะมีแขกมาเยือนให้เราได้รับบุญ ดูแล ต้อนรับ ชาติต่อไปเหยียบไปที่ไหน ย่ำไปที่ไหน จะได้มีคนต้อนรับ เชื้อเชิญ

เป็นที่เคารพยกย่อง เกรงใจไปถึงนั่น ตามที่ลพ.ทัตต ท่านได้ให้พรไว้ครับ อย่าช้านะครับ

#2 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 04 July 2006 - 01:11 PM

แน่นอนอยู่แล้วล่ะค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#3 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2006 - 02:22 PM

อนุโมทนาบุญ กับ ผู้ฉลาดในการหาบุญ
กับ ผู้ทำหน้าที่เป็นเจ้าของบ้านนะครับ

สาธุ

#4 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2006 - 04:06 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ถ้าอยู่ใกล้ก็อยากจะไปช่วยด้วยค่ะ พอดีอยู่ไกลเลยไม่ได้ไป

#5 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 01:15 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#6 ตุ๊กตาหมู

ตุ๊กตาหมู
  • 94 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 04:27 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ต้องทำงานค่ะ

#7 wir

wir
  • 290 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 06:20 PM

เราจะพร้อมใจกันเป็นเจ้าของบ้านที่ดี ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปทำหน้าที่เจ้าของบ้านด้วยค่ะ

#8 sukanya

sukanya
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 07:27 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุhappy.gif

#9 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 08:41 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#10 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 11:58 AM

สา......ธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#11 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 07 July 2006 - 02:37 PM

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ..

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#12 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 10:09 PM

สาธุครับ
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#13 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 02:42 AM

วันที่ 18 กรกฏาคม 2549 ช่วงจุดเทียนชัย ถวายพระพรในหลวง
DMC มีถ่ายทอดสดไหมครับ?

#14 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 09:17 PM

ลางานมาช่วยแล้วครับ 1 วัน (17/07/2549) มาช่วยเป็นอาสาสมัครมัคคุเทศกื ช่วยชมวัดครับ จะได้ให้ทางผู้ใหญ่ทางราชการนี้ ได้เข้าใจวัดของเรามากขึ้นครับ

#15 o_love

o_love
  • 106 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 July 2006 - 09:26 PM

แล้วันนั้นเจอกันนะคับ ถ่ายทอดสดทางช่อง11ด้วยนะคับ

#16 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 08:51 AM

อยากจะไปช่วยด้วยจังเลยค่ะ แต่อยู่ไกลคะ อนุโมทนาบุญคะสาธุ

พลังลูกพระธัมฯ

#17 Tunkmay

Tunkmay
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 02:58 PM

อนุโมนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุ

#18 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 07:15 PM

^^~*

สาธุ ด้วยคนนะคราบ

อยากเป็นหนึ่งกำลังสำคัญมากๆ คราบ

แต่...ติดงาน ไปไม่ได้คราบ ...

อนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่านนะคราบ ... สาธุ
................

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#19 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 07:17 PM

อนุโมทนาคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#20 toy072

toy072
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 08:00 PM

หล่อเทียนสวรรค์ปลื้มมากคะ

#21 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 16 July 2006 - 08:08 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#22 dekwatman

dekwatman
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 July 2006 - 04:34 PM

สาธุ
สาธุ
สาธุ
อนุโมทนากับ ลูกพระธัมฯ ทั่วโลก ที่ ได้มีส่วนสำคัญในการผลักดันให้ งานนี้ เกิดขึ้น และสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

พลังแผ่นดิน พลังแห่งธรรม..นี่สิ สร้างสรรค์โลกนี้ให้ สงบสุข และ เกิดสันติภาพที่แท้จริงของโลกใบนี้

จงมุ่งมั่นฝ่าฝันก้าวไปไม่หยุดยั้ง
แม้จะเจอปัญหาอุปสรรคก็ไม่หวั่น
จนกว่าเราจะถึงเป้าหมายที่ใฝ่ฝัน
ตราบสรรพสัตว์เข้าถึงที่สุดแห่งธรรม เทอญ

เอวัง...

สู่ต่อไป........

#23 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 03:21 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#24 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 17 September 2006 - 08:40 PM

งานนี้เอาบุญมาฝากด้วยเด้อเหนื่อยมากเลยต้องคุยกะแม่ค้าอ่ะที่มาขายของในวัดสุดๆๆเลยขายกันเพียบ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#25 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:05 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#26 deesawad59

deesawad59
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 June 2007 - 07:41 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ถ้าอยู่ใกล้ก็อยากจะไปช่วยด้วยค่ะ พอดีอยู่ไกลเลยไม่ได้ไป
deesawad59/ Sweden