ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากทราบชื่อเพลงดังต่อไปนี้ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 08:40 AM

เพลงที่1. เรามาด้วยกัน เราไปด้วยกัน ....บุญมาเท่าไหร่จะสร้างให้สุดใจ บุญส่งถึงกลางกาย สุดแห่งธรรม

เพลงที่2. ผุดขึ้นทีละองค์ ต่อกันเป็นสายล้วนพระธรรมกาย ขยายเป็นตัวฉันมีสุขสดชื่น...

เพลงที่3. เธอตัดสินใจถูกแล้ว แสวงหาแก้ว ดวงแก้วภายใน...

อยากทราบชื่อเพลงทั้ง 3 นี้อ่ะค่ะ แล้วถ้ามีแบบทั้งเพลงเลยยิ่งดีค่ะ หาตาม link มา 2 วันแย้ว ยังไม่ได้เยย :'(

กราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้านะค่ะ ... สาธุ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#2 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 09:13 AM

http://www.dmc.tv/programs/mv.html

ไปตามลิงค์ด้านบนเลยค่ะ

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง

#3 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 09:30 AM

เพลงที่ 1 ชื่อ ทำไมเราต้องมา
เพลงที่ 2 ชื่อ ปันความสุข
เพลงที่ 3 ชื่อ แด่นักรบใหม่แห่งกองทัพธรรม

ผมมีเพลงทั้ง 3 เพลงนี้ ครับ ถ้าต้องการ บอกได้นะครับ เดียวผมมาโพสให้ครับผม
สาธุ

#4 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 10:10 AM

---เพลง ทำไมเราจึงต้องมา---
เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราจึงต้องมา
อยู่กันพร้อมหน้ากันตรงนี้
ต่างคนก็ต่างกัน อยู่กันคนละที่
แล้วมาอยู่ตรงนี้ได้อย่างไร
เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราจึงต้องทำ
นี่บุญชี้นำเราใช่ไหม
และนี่คือคำตอบ ที่เราภูมิใจ
เราคือนักสร้างบารมี
เรามาด้วยกัน เราจะทำด้วยกัน
เราจะไปด้วยกันใช่ไหม
บุญมาเท่าไหร่ จะสร้างให้สุดใจ
บุญส่งถึงกลางกาย สุดแห่งธรรม
หากเราต้องก้าวไป
บนทางอันกว้างใหญ่
ติดตามแล้วไปพร้อมกัน
ก่อนจะถึงวันนั้น ขอเราจงมุ่งมั่น
บุญนี้... บุญนี้ต้องร่วมใจ
เรามาด้วยกัน เราจะทำด้วยกัน
เราจะไปด้วยกันใช่ไหม
บุญมาเท่าไร จะสร้างให้สุดใจ
บุญส่งถึงกลางกาย สุดแห่งธรรม

---เนื้อเพลงปันความสุขให้---

ใจดวงหนึ่งมีได้เพียง แค่ความคิดเดียว
มีสุขมีทุกข์ มีหัวเราะหรือร้องไห้
อยากให้ใจเราเป็นอย่างไร
ให้ทำใจของเราเป็นอย่างนั้นเอง
ในใจฉันมีพระแก้วใส

ไม่มีสุขใดจะมาเปรียบปาน
ดั่งสุขในอายนนิพพาน
ฉันเบิกบานสราญหัวใจ
ไม่มีอะไรใหม่ต้องแสวงหาอีกแล้ว
เพราะใจของฉันมีพระแก้วใส
หลับตาที่ไรหยุดใจนิ่งเอาไว้
องค์พระแก้วใสใหญ่ขึ้นทุกๆที
ผุดขึ้นที่ละองค์ ต่อกันเป็นสาย
ล้วนพระธรรมกาย ขยายเต็มตัวฉัน
มีสุขสดชื่นอยู่ทุกคืนวัน
ฉันขอแบ่งปันความสุขให้ทุกๆคน

#5 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 04:57 PM

ขอบพระคุณทุก ๆ ท่าน มาก เลยค่ะ ได้ชื่อเพลงแล้วหาง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ขาดเพลงสุดท้ายค่ะ ยังหา link ไม่เจอ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 usr22929

usr22929
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 04:57 PM

แล้วมี mp3 ให้โหลดได้ที่ไหนบ้างคะ

#7 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 05:54 PM

เพลงวัดเพราะๆทั้งนั้นเลยนะคะ..วันก่อนเพื่อนมาที่บ้านฟังเข้าไปเพลงหนึ่งถามเลยว่าเพลงอะไรนี่เพราะจัง..ก็เพลงของวัดนะซิคะ

#8 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2008 - 09:37 PM

ปันความสุขให้
ตะวันธรรม และ ปัญจะสิขะ
ร้องโดย อัจจิมา ทีฆวาทิน

เป็นเพลงที่รักมากๆเพลงนึง
(อ้าว เพิ่งเห็นว่าได้แล้ว.. เอิ๊ก.. )

ไฟล์แนบ

ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#9 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2008 - 08:13 AM

ขอบพระคุณทุก ๆ ท่าน มาก เลยค่ะ ได้ชื่อเพลงแล้วหาง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ขาดเพลงสุดท้ายค่ะ ยังหา link ไม่เจอ

ForNewArmy.mp3 - เพลงแด่นักรบใหม่แห่งกองทัพธรรม
ForNewArmy-1.mp3 - ดนตรีฝึกร้อง เพลงแด่นักรบใหม่แห่งกองทัพธรรม

ดูไฟล์แนบข้างล่างนี้ครับ smile.gif

ไฟล์แนบ

#10 usr22929

usr22929
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2008 - 10:00 AM

ขอมาฟังด้วยคนค่ะ โอว..เพราะจริงๆด้วย โหลดแล้วค่ะ
สาธุๆ

#11 nidnoi

nidnoi
  • 135 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 May 2008 - 08:36 PM

ขอโหลดด้วยคนนะค่ะ เพราะมากๆ เลยค่ะ
สาธุ สาธุ