ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * - - - 1 คะแนน

1 โมดูล

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ploy072

ploy072
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 04:25 PM

อยากทราบว่า 1 โมดูล เราต้องร่วมเงินกี่บาทค่ะ

แล้วปิดหรือยังค่ะ

#2 ว่างว่าง

ว่างว่าง
  • 200 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 06:09 PM

ผมกำลังอธิษฐานจิตขอให้ได้ทำสัก1โมดุลให้ได้เทอญ สาธุ!! แต่ก็ร่วมบุญไปก่อนได้ครับ บุญก็เกิดขึ้นติดแน่นที่ศูนย์กลางกายเราแล้ว ถ้าหลังคามหารัตนวิหารคดเสร็จขึ้นเมื่อไหร่แล้วเราจะปลื้มมากๆปลื้มไปทั้งชาติเลย happy.gif ...สถานที่แห่งจะคงอยู่นับพันปี ให้สาธุชนรุ่นหลังได้สักการะบูชา ถือเป็นเนื้อนาบุญของโลกโดยแท้!โมดุล.....คุณทำได้

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
แก้ไขโดยฟ้าร้าง
รายละเอียดโมดุล สามารถสอบถามได้ที่ผู้ประสานงานภาคที่ท่านสังกัด หรือสภาธรรมกายสากลค่ะ

#3 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 06:29 PM

ยอดบริจาคของหนึ่งโมดูลนี้คำนวนมาจากค่าก่อสร้างทั้งหมดน่ะครับ แล้วหารด้วย 860 โมดูล โดยเฉพาะหลังคาสเตนเลสนั้นแพงมากๆครับ แต่ว่าอาคารจะคงทนถาวรอยู่ได้นับพันปีครับ

#4 ข้าวฟ่าง

ข้าวฟ่าง
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 10:06 PM

อยากทำแต่เป็นข้าราชการจน ๆ คนหนึ่ง คงหมดโอกาสค่ะ

#5 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 11:03 PM

อย่าเพิ่งท้อครับคุณข้าวฟ่าง เราไม่ต้องทำเต็มโมดูลก็ได้ครับ เราทำเต็มที่แบบสุดๆ เท่าใหร่ก็เท่านั้น บางคนทำ 1 บาทอาจจะดูน้อย แต่อาจจะมากสุดๆ สำหรับคนที่ทั้งเนื้อทั้งตัวมีแค่กี่บาท

ยังไงก็ขอให้มีส่วนในโมดูลนะครับ 1 บาทของคุณก็ทำให้คุณมีส่วนในบุญ อนุโมทนาบุญครับผม

#6 ^_^หลับตาพริ้ม๐นั่งหน้ายิ้ม^_^

^_^หลับตาพริ้ม๐นั่งหน้ายิ้ม^_^
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 12:30 AM

มี 860 โมดูล ทำโมดูลละ 1 บาทก็ได้จ้า ก่อนวันที่ 10 ตุลา นี้ จ้า

#7 usr15907

usr15907
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 07:34 AM

ทำเต็มที่เต็มกำลังของเราที่ทำได้ เราจะได้ชื่อว่ามีส่วนแห่งบุญนี้ นึกทีไรจะปลื้มทุกครั้งที่มีคนมาใช้งาน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พุทธบุตรจำนวนเป็นล้าน นึกถึงทีไรปลื้มทุกครั้ง ผมก็เป็นข้าราชการคนหนึ่ง เงินเดือนแต่ละเดือนต้องแบ่งสันปันส่วน แต่ผมก็ไม่เคยหวั่น เมื่อทำด้วยตนเองไม่ได้เต็มที่ ก็อาศัยปากอันเป็นมงคลไปทำหน้าที่กัลยาณมิตร ชวนบุญมีบุญที่เป็นเจ้าของให้มาทำ..ครับ ปัจจุบันเข้าเป้าไปแล้ว 10 กว่าตารางเมตรครับ...

#8 OOI

OOI
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 08:15 AM

อนุโมทนา สาธุค่ะ

#9 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 08:54 AM

ก็ดีนะคะ 860 โมดูล โมดูลละ 1 บาท ได้ทำครบทุกโมดุลเลย สาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#10 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 12:25 PM

นักเรียนอนุบาล ข้าวฟ่าง
จำนวนความเห็น: 6ความคิดเห็น #4 |
อยากทำแต่เป็นข้าราชการจน ๆ คนหนึ่ง คงหมดโอกาสค่ะ
เมื่อวาน 22:06

อย่าคิดปิดโอกาศให้ตัวเองเลยนะค่ะ ทำเท่าที่คุณข้าวฟ้าง สามารถทำได้ค่ะ แต่เอาแบบปลื้มทุกครั้งทึ่คุณข้าวฟ้างพบเห็นหลังคา เมื่อสำเร็จลง

เพราะดิฉันก็เคยเป็นคนหนึ่งที่ตอนเด็ก ๆ ทำบุญกับที่วัด แบ่งเงินทำบุญจากค่าขนมของตัวเอง ทำบุญวันละ 20 ทุกวันค่ะ

เชื่อไหมค่ะว่าปลื้ม มาก ๆ ค่ะเวลานึกถึงบุญทีไร ภาพที่ปรากฎ กลับเป็นภาพที่ค่อย ๆ สะสมเงินทำบุญโดยแบ่งจากค่าขนมทุกวัน

จะมากจะน้อยไม่สำคัญค่ะ สำคัญที่ว่า เราเต็มที่กับบุญแล้วหรือยังค่ะ

ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#11 ต้องเป็นคนดีให้ได้...

ต้องเป็นคนดีให้ได้...
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 September 2007 - 01:38 PM

ผมไปร่วมบริจากมาแล้วครับ ปลื้มใจสุด ๆ....

#12 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2007 - 12:32 PM

มีเท่าไหร่ก็เท่านั้น เต็มที่ของเรา เต็มร้อยเท่าที่เราทำได้ เต็มกำลังหากว่าเงินไม่พอ ก็ออกแรงสู้ๆ ครับ

#13 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2007 - 03:03 PM

ทำเต็มที่ เต็มกำลังของเรา อย่าให้พลาดบุญนี้เด็ดขาดนะค่ะ ขอบอกว่าสำคัญมาก ๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ส่วนดิฉันก็ได้ทำไปแล้ว คิดถึงครั้งใด ก็ปลื้มทุกครั้งเลยค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#14 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 September 2007 - 11:22 PM

มีบุญที่ย่อมาให้ เป็นโมดุลละ1 บาท 860 โมดุล ก็ 860 บาทเองค่ะ พร้อมได้รับเหรียญบาปมารด้วยนะค่ะ
ส่วนตัว ร่วมกับคุณแม่ ทำ10 ตารางเมตร เอาบุญมาฝากทุกๆคนเลยนะค่ะ
ปลื้มสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถวายกับหลวงพ่อ แล้วบอกท่านว่า ลูกรักหลวงพ่อมักๆๆค่ะ

#15 ข้าวฟ่าง

ข้าวฟ่าง
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2007 - 12:08 PM

อนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านค่ะ ข้าวฟ่างเข้าใจแล้วค่ะ จะรีบไปทำอาทิตย์นี้ค่ะ อาทิตย์ที่ผ่านมาไปสัมมนามาเลยอดไปวัดเลย แต่ปัจจุบันข้าวฟ่างก็ถวายข้าวพระทุกต้นเดือนอยู่แล้วค่ะ และก็นั่งสมาธิทุกวันเปิดNet ดูทุกวัน รู้สึกสบายใจ และชีวิตที่ดีอยู่แล้วก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ