ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ร่วมเป็นหนึ่งในทีมงาน Animation

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กกะปิ

เด็กกะปิ
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 09:08 PM

ใครสนใจจะมาช่วยงาน Animation สอบถามรายละเอียดได้นะคะ อยากได้คนที่สละเวลาให้ได้ทุกวันค่ะ ใครสนใจโพสต์ตอบในกระทู้นี้ไว้ก่อนได้นะคะ ต้องคุยรายละเอียดกันเยอะค่ะ หรือใครมาวัดอาทิตย์ต้นเดือนมาคุยรายละเอียดได้ที่เสา M9 กองพุทธศิลป์ค่ะ

#2 Jeabka

Jeabka
  • 248 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 09:30 PM

วาดรูปไม่เก่ง ช่วยได้เปล่าคะ พี่หรือน้องคนไหนในกองคะเนี่ยะ แหะๆ

#3 เด็กกะปิ

เด็กกะปิ
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 09:53 PM

เอ....ใครเอ่ยคะ เห็นว่าไป ๆ มาๆ แสดงตัวเดี๋ยวนี้คะ!!! อิอิ

ที่อยากได้คนที่มารับงานได้ตลอด เพราะว่าเคยรับอาสาสมัคร

แบบพาร์ทไทม์แล้วมันไม่เวอร์คน่ะค่ะ ช่วยงานได้น้อยมาก

อยากได้คนที่มีใจมีเวลาเต็มที่ แล้วจะฝึกให้เต็มที่เลยค่ะ

หลังจากเรียนจบหลักสูตร ก็จะบรรจุให้เป็นสมาชิกภายในเลยค่ะ

ซึ่งมีหลายรูปแบบค่ะ ทั้งผู้ชำนาญการ ศรัทธาวาส หรือหาก

อายุยังน้อยก็ให้เข้ามาเป็น บัณฑิตแก้ว อุบาสก อุบาสิกา ก็ได้ค่ะ

ปัจจุบันงานอนิเมชั่นต้องการคนเพิ่มค่ะ แต่ก็ต้องคัดที่มีคุณภาพจริง ๆ

คือมีความตั้งใจ มีเวลา สม่ำเสมอ เท่านั้นค่ะ ถ้ายังไม่มีเวลาให้

ก็คงยังไม่สามารถให้ร่วมงานได้จริง ๆ ค่ะ เพราะเมื่อทางเรารับเข้ามาแล้ว

ก็มีค่าใช้จ่ายที่ต้องช่วยทั้งเครื่องไม้เครื่องมือที่จะมีให้ ก็ราคาแพงนะคะต่อคนนึง

ดังนั้นต้องการคนที่ใช่จริง ๆ ค่ะ....คุณคิดว่าตัวเองใช่รึเปล่าคะ? อิอิ ถ้ามั่นใจก็มาเลยค่ะ

#4 เด็กกะปิ

เด็กกะปิ
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 09:58 PM

ทักษะการวาดรูปไม่มี ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้ามีมาบ้างก็จะดีมากค่ะ

#5 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 11:30 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ลูกพระธรรม

#6 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 02:28 AM

ผมเองอยากทำเป็นที่สุดครับ แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อม แต่ในใจคิดหวังอยู่ตลอดเวลาเลยครับตั้งแต่เข้าวัดมา
และผมจะเข้าไปร่วมให้จนได้ในทีสุดครับ
ขอกราบอนุโมทนาบุญนะครับ
สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#7 usr30288

usr30288
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 09:07 AM

เข้าไปบางวันได้มั้ยครับ อยากช่วยมากๆเลยครับ มีพื้นฐานทางนี้พอสมควรแล้วทาง3d

#8 ๋Jeab Kwanmanas

๋Jeab Kwanmanas
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 09:29 AM

คำว่า สมาชิกภายใน หมายถึง ต้องเข้าไปพักในวัดเลยหรอค่ะ (ขอโทษที่ถามนะค่ะ พอดียังใหม่กับเรื่องงานของวัดนะค่ะ) เคยแต่ไปทำบุญที่วัดเฉย ๆ แล้วคำว่าทุกวัน หมายถึง จันทร์ ถึง อาทิตย์ รึเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

#9 usr30288

usr30288
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 11:58 AM

อยากช่วยทำมากๆเลยครับ เข้าไปวัดอาทิตย์ละ3วันได้มั้ยครับ ออกแบบได้ วาดรูปได้ครับ ทำงานเกี่ยวกับ3dมา กว่า10ปีแล้ว แต่ไม่เก่งเท่ากองพุทธศิลป์ครับ หรือมีบุญอะไรให้ช่วยก็ยินดีมากๆครับ ติดต่อ ต่อ 081-753-9045 ครับ อ้อ ผมเข้าวัดทุกอาทิตย์ต้นเดือนอยู่ตลอดครับ

#10 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 06:25 PM

หนูชอบทำสื่อค่ะ อิอิ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#11 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 19 August 2009 - 12:00 PM

ตอบคุณ usr27960

สมาชิกภายในของที่วัด มีหลายแบบน่ะครับ
1) พนักงานในวัด เช่น แม่บ้าน คนสวน คนขับรถ ต่างๆ ถ้าแบบนี้จะมีที่พักนอกวัดน่ะครับ (หรือหากมีในวัด ก็คงขึ้นกับลักษณะงาน เป็นกรณีๆไป)
2) ผู้ที่ต้องการช่วยงานวัดเต็มเวลา บางครั้งก็เรียกศรัทธาวาส สมาชิกประเภทนี้จะพำนักอาศัยนอกวัด แต่มาช่วยรับบุญทุกวันน่ะครับ
3) บัณฑิตแก้ว สมาชิกประเภทนี้พำนักอาศัยอยู่ในวัด อยู่ในระหว่างฝึกตัวเป็นพระ อุบาสก อุบาสิกาต่อไป
4) อุบาสกอุบาสิกา นี่ก็ถึงศีลแปดตลอดชีวิต และำพำนักอยู่ภายในวัดครับ
5) พระ คงไม่ต้องบอกรายละเอียดล่ะมั้งครับ ข้อนี้
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#12 ๋Jeab Kwanmanas

๋Jeab Kwanmanas
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 07:58 PM

ขอขคุณมากนะค่ะ คุณหัดฝัน laugh.gif