ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:04 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะชีโว หลวงพ่อเป็นพระแท้รูปแรกที่ผมเคารพนับถือเป็นอาจารย์ในสายทางธรรม เป็นอาจารย์รูปแรกที่สอนให้ลูกรู้ว่าธรรมะไม่ได้น่าเบื่ออย่างที่คิด เป็นรูปแรกที่ทำให้ลูกฟังธรรมตั้งแต่เริ่มจนจบได้โดยไม่รู้สึกเบื่อ

ลูกขอร่วมน้อมมุทิตาสักการะและตั้งจิตอธิฐาน ด้วยบุญบารมีที่ลูกสั่งสมมานับภพนับชาติไม่ถ้วน ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง อายุยืนยาวเป็นพระแท้สั่งสอนลูกหลานในสายทางธรรมและสั่งสอนโลกให้เข้าสู่ทางธรรมสืบต่อไป
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#32 สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์

สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:19 AM

ลูกขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่ออยู่เป็นร่มโพธิ์ทองของเหล่าศิษยานุศิษย์ ไปนานๆ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างการแข็งแรง ด้วยเทอญ กราบนมัสการด้วยความเคารพยิ่ง

#33 kiki

kiki
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:25 AM

ขอกราบ แสดงมุทิตาจิต ด้วยความเคารพ อย่างสูง แด่ หลวงพ่อ
ครูผู้สอนธรรมะให้กระผม ขอท่าน แข็งแรง ๆ อยู่กับลูกๆตราบนานเท่านาน

#34 กัทลี

กัทลี
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:32 AM

กราบนมัสการ หลวงพ่อ
ขอให้ หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ รักหลวงพ่อ ขอติดตามพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ไปถึงที่สุดแห่งธรรม และขอหลวงพ่อให้ติดตามไปด้วยนะ
สาธุ สาธุ สาธุ

#35 tomtom

tomtom
  • 37 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:34 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเจ้าค่ะ ขออานุภาพบุญทุกบุญที่ลูกได้สั่งสมมาทั้งหมด ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีอายุไขยืนยาวนานนะคะ

#36 หัดทำบุญ

หัดทำบุญ
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:35 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ

ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดวันที่ 21 ธันวาคมนี้ ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ลูกฟังธรรมะที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อสอนเกือบทุกวัน และลูกจะน้อมนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันค่ะ

และลูกขออนุโมทนา ในนิสัยขยันบำเพ็ญ สร้างบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อมีกายหยาบที่แข็งแรงไว้สร้างบารมีต่อไปนะคะ

#37 AJ_2589

AJ_2589
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:38 AM

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ลูก และภรรยา ขอกราบด้วยความสักการะแด่หลวงพ่อ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพที่แข็งแรง เป็นที่พึ่งทางจิตใจแก่ลูกๆทุกคนตลอดไป

#38 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:48 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะชีโวที่เคารพ ลูกขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ให้ลูกศิษย์มีกำลังใจในการสร้างบารมีต่อไปตราบนานเท่านาน จนกว่าจะถึงที่สุดแห่งธรรมค่ะ สาธุ

ปล.เมื่อก่อนตอนเป็นอาสาสมัครนอนที่บ้านแก้วหญิง ตอนเช้าต้องรีบตื่นทุกทีเพราะพี่เขาเปิดเทปเสียงหลวงพ่อทัตตะ ทานบอกว่าให้รีบตื่น สะดุ้งกันเป็นแถวต้องรีบลุกกันเลย 555+
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#39 khunnhoobus

khunnhoobus
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:56 AM

ขอให้หลวงพ่อสุขภาพร่างกายแข็งแรงค่ะ

#40 usr27610

usr27610
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:58 AM

ลูกขอกราบสักการะหลวงพ่อ เนื่องในโอกาสครบรอบ 68 ปี ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นนักสร้างบารมี เป็นผู้ที่มีบันลือสีหนาทในการสอนธรรมะให้กับลูกๆ ต่อไปอีกนานแสนนาน

#41 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:01 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
HAPPY BIRTHDAY นะครับ

#42 usr27609

usr27609
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:07 AM

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง

อยู่กับลูกๆๆไปนานๆๆนะคะ

ลูกๆๆจะอยู่และตั้งใจสร้างบารมี อยู่เคียงข้างหลวงพ่อตลอดไป จนถึงที่สุดแห่งธรรม

สาธุค่ะ

#43 usr22543

usr22543
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:10 AM

กราบมนัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวที่เคารพอย่างสูง

ข้าพเจ้าขอน้อมจิตร่วมมุทิตาสักการะเนื่องในวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อ ครบ 68 ปี เจ้าค่ะ
ขอให้หลวงพ่อของพวกเรามีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อยู่เป็นมิ่งขวัญกำลังใจ และนำหมู่คณะของพวกเราสร้างบารมีกันไปนาน ๆ ในชาตินี้และทุกภพทุกชาติเลยนะเจ้าคะ happy.gif

#44 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:19 AM

กราบนมัสการ หลวงพ่อทัตตชีโว ด้วยความเคารพ รัก อย่างสูงยิ่ง

คล้ายวันเกิดวันนี้ (21-12-51) 69 ปี ของท่าน

อยากจะบอกหลวงพ่อคุณครูไม่เล็กว่า ท่านเป็นหนึ่งในสุดยอดนักเทศ์นของโลก ที่เข้าถึงชนทุกชั้น
ตั้งแต่หยาบๆ ไปจนถึงสุดละเอียดเลยทีเดียว

แล้วก็หล่อเป็นที่สองรองจากคุณครูไม่ใหญ่ค่ะ

ผลงานของท่านมีมากมายมิอาจจะนับจะประมาณได้เลย ท่านเป็นยอดบรมครูในการฝึกอบรมท่านขุนพล
กล้าทั้งหลายแห่งกองทัพธรรม ของหลวงปู่สด
พระมงคลเทพมุณี (สด จนฺทสโร) พระผู้ปราบมาร

ท่านทำงานบุกเบิก ต้องสู้ ในการสร้างวัด ให้เป็นวัด และอบรมสอนสั่ง สร้างพระให้เป็นพระแท้ ตาม
หลักการของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทำงานมากับคุณยาย และคุณครูไม่ใหญ่ในการสร้างวัดพระธรรมกาย
และขยายไปทั่วโลก FOR WORLD PEACE.

#45 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:34 AM

ขอกราบมุฑิตาสักการะ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะชีโว ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง มีอายุขัยยืนยาว พรใดที่หลวงพ่อโปรดประธานให้แก่พวกเรานั้น ขอให้พรนั้นจงได้ บังเกิดกับหลวงพ่อด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"

#46 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:42 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อเจ้าค่ะ
ขอร่วมมุฑิตาสักการะหลวงพ่อด้วยค่ะ

รักและเคารพหลวงพ่อสุดหัวใจ

และขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมสร้างกุฏิถวายท่านด้วยนะคะ

#47 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:43 AM

ขอเพิ่มเติมจากข้อความข้างบนค่ะ

บุญที่ไม่ควรพลาดในโอกาสนี้เพื่อจะได้ตามติดท่านไปในภพชาติต่อไปคือ:

1. ช่วยกันสร้างกุฎิที่เขาแก้วเสด็จอันเป็นทีพักของท่าน เมื่อท่านไปทำการอบรมพระนักรบกองทัพธรรม

ทำให้เสร็จถวายท่าน ในวันตล้ายวันเกิดปีนี้

2. ร่วมบุญกองบรมเศรษฐีกับท่านเพื่อนำไปถวายคุณครูไม่ใหญ่ นำไปสร้างอาคารสอนภาษาต่าง ๆ

ให้แก่กัลยาณมิตร ผู้นำบุญในโครงการ "ดวงตะวันสันติภาพโลก" กราบอนุโมทนาบุญมา ณที่นี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

#48 แก้วกาญจน์

แก้วกาญจน์
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 09:49 AM

ขอกราบแทบเท้า นมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวเจ้าค่ะ
คำสอนของหลวงพ่อ นำพาให้ลูกได้เข้ามาสู่เส้นทางธรรมเส้นนี้โดยแท้
เนื่องในโอกาสวาระคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อ
ลูกขอถวายบุญทุกๆ บุญที่ลูกได้สั่งสมมาทุกภพทุกชาติ จนถีงปัจจุบันชาตินี้ แด่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเจ้าค่ะ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ขอให้หลวงพ่อหนุ่มขี้นทุกๆปี อยู่ไปจนถึงสองร้อยซาวปี๋นะเจ้าคะ

#49 Chaloemkiat

Chaloemkiat
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:01 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อด้วยความคาราวะอย่างสูงสุดยิ่ง
พระพ่อผู้เป็นดั่งแสงสว่างเรืองรอง ส่องทางชีวิตของลูกๆทั้งหลาย
ผู้เพรียบพร้อมไปด้วยศีล สมาธิ และปัญญาอันยากหาใดเปรียบได้
พระผู้ตั้ง ผู้ก่อ สร้างธรรมให้เจริญแล้วยิ่งในใจลูกๆทั้งหลาย 68ปีชีวิตท่าน
บำเพ็ญธรรมมามากมาย เราทั้งหลายเห็นคุณพระพ่อ สุดพรรณา ท่านทุ่มชีวิตจะยอยกพระพุทธศาสน์
บูชาคุณพระศาสดา สร้างขยายวิชาธรรมกาย ตามรอยบูชาบรมครู

ลูกขอกราบอราธนาพระพ่อจงอยู่สุขสบายในทุกที่ทุกสถาน ให้ดำรงสิริอายุยาวนาน สุขภาพพลานามัยแข็งแรง ให้หมดกังวลในกิจการขยายพระศาสน์สมดังมุ่งหมายโดยง่ายด้วยอำนาจบุญกุศลของพระพ่อและเหล่าปูชณียาจารย์ ธรรมกายของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์จงทุกประการที่พระพ่อมุ่งหวังไว้เทอญ สาธุ๐ สาธุ๐ สาธุ๐

#50 usr24454

usr24454
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:01 AM

กราบนมัสการเจ้าค่ะ

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง

อยู่อบรมสั่งสอนลูกๆไปอีกนานๆๆๆๆ 2 หมื่นปีเลยนะเจ้าค่ะ

ลูกรักและเคารพเทิดทูนหลวงพ่อยิ่ง

สุขสันต์วันเกิดครบรอบปีที่ 68 เจ้าค่ะ

จาก...ลูกที่ดื้อรั้น...กำลังพยายามปรับปรุงอยู่เจ้าค่ะ

#51 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:07 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อเจ้าค๊ะ

ลูกขอกราบอาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและมหาปูชนียาจารย์
โปรดปกป้องคุ้มครองพระพ่อ ให้มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย อายุไขยยืนยาว
เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทรให้กับหมู่คณะไปอีกนานแสนนาน เทศนาได้ไพเราะจับใจไปทุกภพทุกชาติ
เป็นต้นบุญต้นแบบ ในการสร้างบุญ สร้างบารมีให้แก่ลูก ๆ ไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมน๊ะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

กราบด้วยความรักและเคารพอย่างสูงอย่างยิ่งค่ะ

100กะรัต

#52 Chatkaew

Chatkaew
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:12 AM

จากเรื่องที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเขียนในหนังสือเดินไปสู่ความสุข จึงทำให้ลูกเกิดความสนใจที่จะศึกษาว่าธรรมะที่แท้จริงที่พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงสั่งสอนเป็นอย่างไร จนกระทั่งในที่สุดได้มาร่วมตามติดสร้างบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อทั้งสอง คุณยายอาจารย์ และหมู่คณะ เพื่อปิดอบายเปิดสวรรค์ให้แก่ตนเอง บุพการี และคนรอบข้างมากมาย

คำเทศน์สอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อละเอียดลึกซึ้งและเข้ากับยุคสมัย เห็นภาพตามได้ ทำให้สามารถเข้าใจธรรมะได้อย่างแจ่มแจ้งมากขึ้น และเห็นจริงว่าคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นเรื่องจริงที่จับต้องได้ พิสูจน์ได้ มิใช่เป็นเพียงกุศโลบายให้คนทำความดีอย่างที่เคยเข้าใจผิดมาเกือบตลอดชีวิต ซึ่งหากมิได้รับฟังคำเทศน์สอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ลูกคงยังมีความเข้าใจผิดในหลายเรื่อง และอาจพลาดพลั้งไปสู่อบายเป็นแน่

ด้วยสำนึกในพระคุณอันไม่มีประมาณนี้ ลูกขอตั้งจิตอธิษฐาน ขออาราธนาบารมีพระธรรมกายทุกๆ พระองค์ในอายตนนิพพาน บารมีธรรมของพระเดชพระคุณหลวงปู่พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย บารมีธรรมของพระเดชพระคุณพระราชภาวนาวิสุทธิ์หลวงพ่อธมฺมชโย บารมีธรรมของคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง จงประมวลรวมกับอานิสงส์ผลบุญทุกอย่างทุกประการที่ลูกได้สั่งสมมาตั้งแต่ปฐมชาติที่ได้เกิดมาเป็นมนุษย์จนกระทั่งถีงปัจจุบันนี้ ให้เป็นตบะ เดชะ พลวปัจจัย ส่งผลดลบันดาลอภิบาลปกป้องคุ้มครองรักษา ให้พระพ่อของลูกมีอายุขัยยืนยาวนาน ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย ปราศจากอุปสรรคใดๆ ในเส้นทางการสร้างบารมี มีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกๆ ตลอดเส้นทางการสร้างบารมีไปทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ

ด้วยความเคารพบูชาอย่างสูงเจ้าค่ะ

#53 usr26151

usr26151
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:14 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ด้วยความเคารพอย่างสูง

ขออานิสงค์แห่งบุญที่ลูกได้ตั้งใจประพฤติปฏิบัติธรรม และ เพิ่มเติมคุณธรรมในตัวมานับตั้งแต่ปฐมชาติ ปฐมกัปจนถึงปัจจุบัน ณ ชาตินี้ ขออานิสงค์แห่งบุญทั้งหลายเหล่านี้ได้ส่งผลประมวลรวมกัน
ลูกขอถวายอานิสงค์แห่งบุญเพื่อเป็นการมุทิตาสักการะบูชาแด่พระพ่อ
ขอให้พระพ่อ สุขในสุข ตลอดทุกอนุวินาที ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรม เทอญ

นันทภรณ์ เพิ่มโภคา

#54 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:25 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ เจ้าค่ะ ลูกและน้องๆขอร่วมบุญสร้างกุฏิถวายพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เขาแก้วเสด็จ และร่วมบุญสร้างสถาบันภาษาดวงตะวันแห่งสันติภาพ บูชาธรรมพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ในวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อ วันที่ 21 ธันวานี้นะเจ้าคะ ขอพระเดชพระคุณหลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง ได้อบรมพระธรรมทายาทอย่างน้อย 100 รุ่นขึ้นไปนะเจ้าคะ

#55 Locked merit

Locked merit
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 10:52 AM

I request perfection of all Lord Buddha and I sum up all merit of mine since the fist life together with the truthfulness perfection that I have gathered since the first actual birth, may it all summarize for Loungphortatta to be perfect in every aspects of reaching Nirvana, persuing perfection and accruing merit. May you fullfill you work tasks that has been ordered completely and successfully. I will follow Loungphu, Loungphor KhunYai master and you, sir, to the utmost dhamma.
ขออาราธนาบารมีธรรมของพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์และบารมีธรรมของกระผมซึ่งสร้างมาตั้งแต่ชาติแรก รวมทั้งสัจจะบารมีซึ่งสร้างมาตั้งแต่ชาติแรกดลบันดาลให้หลวงพ่อทัตตะชีโวสมบูรณ์ในการทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี ขอให้หลวงพ่อได้ทำงานที่ได้รับมอบหมายสำเร็จสมบูรณ์แบบทุกประการ กระผมจะขอติดตามสร้างบารมีไปกับหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย หลวงพ่อทัตตะ ไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมครับ
English teacher

#56 จันทร์ยิ้ม

จันทร์ยิ้ม
  • 205 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 11:19 AM

กราบแทบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ

ขอพระพ่อ มีสุขภาพแข็งแรงๆ อายุยืนๆๆไปกว่าร้อยปีเจ้าค่ะ

#57 เตรียมอนุบาล

เตรียมอนุบาล
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 11:20 AM

กราบนมัสการ หลวงพ่อครับ ลูกขอร่วมแสดงมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อ ด้วยครับ ขอหลวงพ่ออยู่เป็น ร่มโพธ์ ร่มไทรให้พวกลูกๆหล่านๆ ทั้งหลายให้นานๆๆๆๆ นะครับ happy.gif

#58 usr26582

usr26582
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 12:13 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ
เนื่องในวาระวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อผู้ขจัดความมืดบอด
ในความไม่รู้หลาย ๆ อย่างให้กระจ่าง รู้แนวทางในการดำเนินชีวิตที่ถูกต้อง
ลูกรู้สึกตื้นตันทุกครั้งที่นึกถึงปฏิปทาของหลวงพ่อ ขอให้หลวงพ่อมีความสุขทั้งกายและใจ
มีความแข็งแรง เป็นที่พึ่งของลูก ๆ ตลอดไป happy.gif

#59 เป้าหมายคือดุสิตบุรี

เป้าหมายคือดุสิตบุรี
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 12:27 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อ
ลูกและครอบครับ ขอร่วมมุทิตาสักการะคล้ายวันเกิดของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวครบ68ปี
ในวันที่ 21 ธันวาคม 2551 ด้วยน่ะครับ
สาธุ สาธุ สาธุ
วิฑูรย์ จันทร์เพ็ญ จิรกิตติ์ เบญญาภา สิรภพ เมธานวนนท์

#60 Khorn

Khorn
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 12:34 PM

ลูกขอกราบสักการะหลวงพ่อ เนื่องในโอกาสครบรอบ 68 ปี ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นยอดผู้นำนักสร้างบารมี เป็นผู้ที่มีบันลือสีหนาทในการสอนธรรมะให้กับลูกๆ และพลโลกต่อไปอีกนานแสนนาน ชอบรายการ หลวงพ่อตอบปัญหาครับ..ผม

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงครับ