ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ไฟล์ที่เป็น .wmv จะใช้โปรแกรมอะไรดูคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ปรารถนา

ปรารถนา
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 12:00 PM

เคยโหลดไปแต่ดูที่เครื่องตัวเองไม่ได้ แต่ดูเครื่องเพื่อนได้โดยใช้ winamp แต่ตัวเองลงแล้วก็ยังดูไม่ได้เลยไม่แน่ใจว่าจะดูยังไงค่ะ

#2 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 12:12 PM

ปกติแล้วไฟล์ .wmv เป็นของ Window Media Player ค่ะ

กด Start แล้วเลือก Window Media Player นะคะ

ส่วนที่ winamp ของน้องเปิดไม่ได้เป็นเพราะว่า configulation
ไม่ได้ตั้งให้เปิด .wmv ไว้ค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#3 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 12:34 PM

รู้สึกว่า ต้องupdate ให้เป็น V.9 ขึ้นไปนะ ถึงจะเปิดได้

#4 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 12:36 PM

[attachmentid=7888]

หรือ คลิ๊กขวา ตามภาพ

แล้วเลือก ตามภาพ

ไฟล์แนบ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#5 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 01:47 PM

ทุกท่านเยี่ยมมากครับ

#6 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 03:56 PM

ถ้าไฟล์ VDO นามสกุลแปลกๆ แล้วอยากเปิดด้วย Windows Media Player ละก็
ลองโหลด K-Lite Mega Codec Pack มาลงซืครับ เป็น Plug In ช่วยให้ WM เปิดไฟล์ได้หลายตระกูล

โหลดที่ link นี้ครับ http://www.codecpack...om/klmcodec.htm
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#7 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 20 September 2006 - 04:06 PM

สาธุ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#8 บารมีธรรม

บารมีธรรม
  • 212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 02:08 PM

ใช้โปรแกรม Microsoft_Windows Media Player เปิดครับ
เข้าไป Download ได้ที่ Web www.kalayanamitra.org ตามรูปที่แนบมา

แล้วเลือก Version ให้เหมาะกับ Operating System ( windows ) นะครับ

ไฟล์แนบ

#9 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 01:16 PM

(ถามค่ะ) แล้วเครื่องเล่น mp4 เปิดไฟล์นามสกุลอะไรได้บ้างคะ?
เปิด .wmv ไม่ได้ใช่ไหมคะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#10 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 05:29 PM

ต้องใช้โปรแกรมที่ติดมากันเครื่องครับที่เคยเจอแล้วแต่รุ่นนะครับบ้างรุ่นก็ใช้โปรแกรมเสริมตัวอื่นได้ ลองบอกรุ่นมาซิครับเดี๋ยวผมจะหาวิธีให้
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#11 *คุวย*

*คุวย*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 September 2011 - 09:55 PM

sick_smile.gif ไอพวกสถุนไรพ่อมาสั่งสอน ไอพวกไม่มีอะไรจะทามกรูทามเก่งกว่าพวกมุงอีกไอกากาเอยไอเด็กนอยเอยพ่อมุงตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแม่มุงตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลูกมุงตายหละโครตมุงขอให้ตายให้หมดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ