ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

อยากแต่งเพลงชวนบวช

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *** BrightStar ***

*** BrightStar ***
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 01:43 AM

อยากมีส่วนร่วมในการชวนบวชด้วยเสียงเพลงหนะค่ะ จึงอยากสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำซักนิดนึงนะคะ ว่า ถ้าเราแต่งเนื้อเพลงและทำนองเรียบร้อยแล้ว อัดเสียงร้องตัวอย่างเสร็จแล้ว จะไปนำเสนอได้ที่หน่วยงานไหน หรือติดต่อท่านผู้ดูแลในส่วนนี้ได้ที่ไหนคะ รบกวนท่านผู้รู้กรุณาชี้แนะด้วยค่ะ............ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ...............สาธุ laugh.gif

#2 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 01:53 AM

รอฟังคำตอบด้วยคนครับ laugh.gif
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#3 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 07:47 AM

อยากฟังเพลงชวนบวช ที่คุณ *** BrightStar *** แต่ง เช่นกันครับ biggrin.gif

ลองส่ง PM ไปปรึกษา เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี ดูสิครับ
เพราะมีผลงานหลายเพลงแล้ว

ที่มา เบื้องหลัง เทคนิค เพลงลาวดวงบุญ
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=18225

เพลงใหม่ We are R-V-Star ออกอากาศแล้ว
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=18822

เพลงสุดท้ายของเด็กอนุบาลหน้าใสใจดี และ BT ทุกเพลง
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=18536
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#4 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์
  • 96 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 08:35 AM

เอาใจช่วย เจ้าของกระทู้ คะ แต่งเพลง ชวนบวชไม่เป็น ทำได้ แบบ VINYL แบบนี้ คะ ไว้หน้าร้านให้เด่นๆ ลูกค้า และคนผ่านไปผ่านมา จะได้สนใจคะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_6162.JPG   1.44MB   69 ดาวน์โหลด

#5 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์
  • 96 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 10:40 AM

ป้าย แสดง ฤทธิ์ แล้ว สมัคร วันนี้ 19/1/2553 เข้าโครงการ พรุ่งนี้ 20/1/2553 ขอเวลาเตรียมตัว 1วัน

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_6166.JPG   1.55MB   69 ดาวน์โหลด

#6 Happy (^_^)

Happy (^_^)
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2010 - 04:35 PM

ลองติดต่อตามอีเมล์ [email protected] ดูนะคะ ใครทราบลองให้ข้อมูลด้วยนะคะ สาธุค่ะ

#7 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 20 January 2010 - 12:10 AM

...ผมเคยแต่งเพลงส่งไปอยู่นะครับ แต่ทางทีมงานยุ่งกันมากมาย ไม่มีเวลาเรียบเรียง เรียกว่า ถ้าขาดทำนองให้หาทำนองที่เป็นคาราโอเกะมาใช้แทน แต่ถ้าทุกอย่างทั้งเพลงทำไว้เรียบร้อยหมดทั้งสิ้นแล้วก็ลองติดต่อพระอาจารย์ ตามภาคต่างๆให้ช่วยประสานงานก็ได้นะครับ งานจะไม่ตกหล่น ไม่หาย เท่าที่รู้...ฝ่ายทีมงานตะวันธรรม น่ะครับ รู้สึกดูแลด้านนี้โดยตรงจ้า
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#8 *** BrightStar ***

*** BrightStar ***
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2010 - 07:37 PM

ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะนะคะ...................สาธุค่ะ