ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อ้าว ไม่ได้เข้ามานาน ที่แท้ก็ยังมีเพื่อนอยู่ไม่น้อย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 09 August 2010 - 08:35 PM

( เพื่อนผู้ชายที่ไม่ได้ไปบวชครับ ) biggrin.gif biggrin.gif สวัสดีทุกท่านครับ happy.gif

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2010 - 08:40 PM

ยังอยู่ครับ

นั่งทำตาปริบๆ รอเฮียมาหาที่บูธเสา E 6 อยู่นี่แหละ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2010 - 01:25 AM

โอ้.... happy.gif happy.gif

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2010 - 10:36 AM

ตอนนี้ย้ายฐานทัพมา E6 แล้วเหรอครับ มิน่าล่ะไปด้อมๆมองๆ แถว D9 ไม่เจอ แถมตอบปัญหาผิดอีกต่างหาก อิ อิ แล้วมีใครบวชบ้างครับ ท่านwish ก็ไม่เห็น บวชรึเปล่า อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#5 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 August 2010 - 02:18 PM

ท่านwish ก็ไม่เห็น บวชรึเปล่า อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถูกต้องแล้วคร้าบ..ท่านอยู่แถวๆ ระเบียง 4 จ๊ะ และมาประจำที่เสา E6 ทุกสัปดาห์เลย..
ภารกิจเยอะ ไม่มีเวลาแว้ปมาค่ะ

#6 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2010 - 03:10 PM

#7 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2010 - 08:30 PM

55..มาเงียบเงียบครับ..
เงียบจริงๆครับ นอกจากไม่ได้ยินเสียงแล้ว ตัวก็ยังมองไม่เห็นด้วยครับ ฤทธิ์เยอะจริงๆ

ตอนนี้ย้ายฐานทัพมา E6 แล้วเหรอครับ มิน่าล่ะไปด้อมๆมองๆ แถว D9 ไม่เจอ
หลวงพี่ครับ ตาคนนี้เขาเพิ่งรู้ว่าเราอยู่กันที่ E6 ครับ(นี่แน่ะ...ฟ้องพระซะเลย แฮ่)
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ