ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอเพลงครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 11:30 AM

ชอบเพลง เพื่อพ่อและแม่ ครับ ซึ้งมากมาก

ได้ลองdownload MP3 ในเว็บ แต่ไม่สำเร็จครับ error 404

ท่านใดมีเพลงนี้ แบ่งปันเป็นธรรมทานด้วยนะครับ สาธุ^^

#2 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 12:18 PM

download ที่เป็น video ซิคะ สามารถ download ได้
http://www.dmc.tv/mm...ae_peua_mae.wmv

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 04:18 PM

ขออนุญาติ แจ้งผ่านกระทู้นี้ นะคะ(ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือไม่ หากไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยค่ะ) ว่า มิวสิคธรรมะ อื่นๆ ก็ไม่สามารถ download แบบ MP3 ได้ค่ะ (ที่ลองทดสอบประมาณ 4-5 เพลง) จะขึ้นว่า "File not found"

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 08:01 PM

...มันคงต้องใช้เทคนิค หุหุ ผม pm ให้ไปละกันนะ

....ขอสงวนให้เฉพาะคนเก่าๆ ก่อนนะครับ เพราะเป็นลิขสิทธิ์นะ กว่าจะออกมาแต่ละเพลงต้องคิด และแต่งกันหัวแทบระเบิดเลย หุหุ ถ้าอยากฟังก็ตามลิงค์ไปฟังได้เลย ลิงค์ข้างบนอ่ะใช้ได้จ้า ลองดูเน้อ (ทรัพย์สินทางปัญญา ติดคุก 10 ปี เอิ๊กๆๆๆ)
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 รักธรรมะ มากมาย

รักธรรมะ มากมาย
  • 65 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 08:42 PM

ขอด้วย ขอด้วยค่าาาาาlaugh.gif
สิ่งที่ต้องสั่งสม คือ บุญกุศล
สิ่งที่ต้องแสวงหา คือ พระรัตนตรัยภายใน
เป้าหมายชีวิต คือ ที่สุดแห่งธรรม

#6 NuengKung

NuengKung
  • 39 โพสต์
  • Interests:เทคโนโลยี มือถือ

โพสต์เมื่อ 30 August 2010 - 10:45 PM

QUOTE(ดินสอแห่งธรรม)
...มันคงต้องใช้เทคนิค หุหุ ผม pm ให้ไปละกันนะ

....ขอสงวนให้ เฉพาะคนเก่าๆ ก่อนนะครับ เพราะเป็นลิขสิทธิ์นะ กว่าจะออกมาแต่ละเพลงต้องคิด และแต่งกันหัวแทบระเบิดเลย หุหุ ถ้าอยากฟังก็ตามลิงค์ไปฟังได้เลย ลิงค์ข้างบนอ่ะใช้ได้จ้า ลองดูเน้อ (ทรัพย์สินทางปัญญา ติดคุก 10 ปี เอิ๊กๆๆๆ)

ดีนะที่ผมไม่ได้แปะ link รอดตัวไป biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif
วิถีปูลาดด้วยสีทองแห่งกาสาวพัตร์ ถนนที่พุทธบิตรใช้เดินสู่อกบิดาแห่งตน “ถนนธรรมทายาท” เส้นทางสะอาดเปล่งแสงสุกใส พร่ำเรียกหาลูกผู้ชายผู้ใฝ่ชัยชนะที่แท้จริง