ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

บุญใหญ่ใสๆ จากใจขุนศึก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 41 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 05:28 PM

อ่านยากจังนะคะแต่ด้วยใจรักก็ต้องสุ้อ่านให้จบค่ะ อนุโมทนาบูยกับพี่นักสร้างบารมีผู้นี้ด้วยนะคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#32 น้อมเศียรเกล้า

น้อมเศียรเกล้า
  • 365 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย การรักษาโรคด้วยวิธีธรรมชาติ <br />รำนาฏศิลป์ เล่นดนตรีไทย เล่นดนตรีสากล

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 06:06 PM

สาธุ กราบอนุโมทนาบุญค่ะ และขออนุญาตมีส่วนในบุญของพี่ทุกประการค่ะ

ป.ล. หึ หึ พร้อมหน้ากันเชียว....คิดถึงทุกคนค่ะ

#33 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 08:55 PM

สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#34 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 08:58 PM

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ท่านขุนศีกฯ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#35 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 01:07 AM

อนุโมทนาบุญ....สาธุครับ
ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#36 คนไทย

คนไทย
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 10:05 AM

ขออนุโมทนาด้วยคน สาธุ งามมากๆครับ

#37 รับบุญ

รับบุญ
  • 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 06:21 PM

cry_smile.gif อนุโมทนาบุญ....สาธุค่ะ (ไปไม่ชวนเลย)

#38 puay

puay
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 12:49 AM

โมทนาบุญด้วยค่ะ

#39 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 01:57 AM

อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันค่ะ สาธุ สาธุ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#40 sun of peace

sun of peace
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 10:22 AM

โอ้โห บุญใหญ่จริงๆเลย ขออนุโมทนากับคุณขุนศึกผู้พิชิตหงสาด้วยนะครับ
จะครองเรือนไปสักกี่ร้อยปีก็ครองไปเถิด งานเรื่องของคนอื่นเค้าทั้งนั้น เรื่องของพญามารทั้งนั้น ไม่ใช่เรื่องของตัว ไม่ใช่งานของตัว ไปทำงานให้พญามารเค้าทั้งวันทั้งคืน เอาเรื่องอะไรไม่ได้

#41 รับพร

รับพร
  • 70 โพสต์
  • Interests:ความสงบเยือกเย็น และความสุขที่แท้จริง

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 06:16 PM

สาธุค่ะ
พระมหาชนกว่ายน้ำข้ามมหาสมุทรโดยไม่คิดพึ่งขอความช่วยเหลือ จากนางมณีเมขลาฉันใด
ชาวพุทธทั้งหลายพึงรักษาพระพุทธศาสนาด้วยความเพียรของตน โดยไม่คิดหวังพึ่งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลแม้ฉันนั้น

#42 นัจจะ

นัจจะ
  • 30 โพสต์
  • Interests:รักหลวงพ่อ

โพสต์เมื่อ 11 December 2006 - 07:53 AM

นับเป็นบุญตาบุญใจมากค่ะ

สาธุ....อนุโมทนาบุญนะคะ