ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก ~EndlesS~

ค้นพบทั้งสิ้น 11 รายการโดย ~EndlesS~ (จำกัดการค้นหาจาก 30-April 23)

#94928 Case Study ใหม่ๆไม่มีการทำเป็นบทความแล้วเหรอครับ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 29 November 2007 - 12:47 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ทราบอย่างนี้ก้ออุ่นใจขึ้นเยอะแล้วละครับ ^^

ยังไงก้อขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบทความด้วยนะครับ

#94910 Case Study ใหม่ๆไม่มีการทำเป็นบทความแล้วเหรอครับ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 29 November 2007 - 09:51 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

คือเนื่องด้วยการงานในปัจจุบันทำให้ผมไม่สะดวกที่จะรับชม DMC

ทั้งจากทางจานดาวธรรมและทางอินเตอร์เนตเนื่องจากสปีดต่ำมาก :'(

ทางเดียวที่ผมสามารถติดตามเคสได้คือทางบทความอย่างเดียวนะครับ

เลยอยากจะวอนผู้มีเมตตาช่วยทำบทความอันมีคุณประโยชน์มหาศาลอีกครั้ง

ขอกราบอนุโมทนาบุญนะครับ ... สาธุ happy.gif

#94905 อยากได้ CD มงคล38ประการของหลวงพ่อทตฺต

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 29 November 2007 - 09:24 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

คือผมพยายามหามาซื้อที่วัดได้ซักพักแล้วละครับแต่ว่าไม่มีการทำใหม่มาขายซักที

ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเดือนหน้าจะเข้ามา (แต่เดือนหน้าที่เค้าบอกก้อตั้งแต่เดือน สค. ^^")

คือจริงๆผมก็ D/L มาจากเวปกัลยาณมิตรแล้วแต่ว่าอยากได้ ตัว CD ที่เป็นของแท้นะครับ

ไม่ทราบว่าพอจะหาได้ที่ไหนบ้างอะครับ dry.gif

#91000 'บวช' เพื่อชีวิตที่มีคุณค่าและพัฒนาศักยภาพ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 12 October 2007 - 08:13 AM ใน ข่าวประชาสัมพันธ์

ขอกราบอนุโมทนาสาธุครับ

#90870 ดวงแก้วบรมจักร ณ Lotus land

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 11 October 2007 - 07:13 AM ใน กระทู้ที่น่าสนใจ

สาธุครับ

ดวงแก้วใหญ่มากจริงๆ เห็นแล้วปลื้ม อยากเห็นของจริงจังเลย

#90869 บุญเทคอนกรีตที่แดนเกิดรูปกายเนื้อหลวงปู่

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 11 October 2007 - 07:12 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ ครับผม ^^

#90714 เขานัดกันผูกคอตาย (21 กุมภาพันธ์ 2547)

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 09 October 2007 - 07:39 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

สาธุ ครับ ^^

#90037 ชิงสุกก่อนห่าม จะผิดศีลหรือไม่ครับ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 29 September 2007 - 11:10 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

เหตุผลชัดเจนมากเลยครับ กระจ่าง แล้วครับ

หนังสือ lovely love กำลังอ่านอยู่เลยครับ ยังไม่จบ

อ่านไปคิดทบทวนไปเลยค่อนข้างช้านะครับ

แต่ถึงจะยังอ่านไม่จบ ก็ทำให้ผมคิดอะไรได้มากมายแล้วละครับ

เอ่อ สงสัยอีกนิดนึงนะครับ
ถ้าผู้ปกครองของฝ่ายหญิงรับทราบและยินยอมละครับ(แต่ยังไม่ได้แต่งงาน)จะผิดหรือไม่?
(แต่ไม่ว่าจะผิดหรือไม่ผิด ก็คงไม่ทำแล้วละครับ อยากให้รักมีคุณค่ามากกว่านี้) happy.gif

#89969 ชิงสุกก่อนห่าม จะผิดศีลหรือไม่ครับ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 28 September 2007 - 01:18 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ในกรณีที่เราชิงสุกก่อนห่าม แต่เหตุการณ์เกิดขึ้นด้วยความเต็มใจของทั้งสองฝ่ายไม่ได้มีการฝืนใจกัน

แบบนี้จะผิดศีลข้อ 3 หรือไม่ครับ เพราะอะไร?

#89936 โกหกซ้อนโกหกบาปมั๊ยครับ

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 28 September 2007 - 07:50 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

คุณ อ่อนหัด เขียนได้ตรงใจผมจังเลย

จริงๆแล้วผมก้อประสบปัญหาคล้ายๆกับ จขกท เหมือนกัน
ทำให้ผมย้อนกลับมาดูตัวเองว่าจริงๆแล้วเราคบกับเค้าเพราะอะไร ความรัก หรือ กามราคะ
ตอนนี้ผมยังให้คำตอบตัวเองไม่ได้เลยว่าเพราะอะไร
อยากให้คำตอบกับตัวเองได้ในเร็ววันจริงๆ

#89935 ล้มเหลวแต่ไม่ล้มเลิก

โพสต์เมื่อ โดย ~EndlesS~ บน 28 September 2007 - 07:37 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ถ้าเป็นช่วงที่ใจเราปกติ อ่านข้อความนี้ผมก้อคงจะไม่ได้รู้สึกอะไรมากมาย

แต่เพราะช่วงนี้จิตตกจากปัญหาหลายๆเรื่องที่เข้ามารุมเร้า

ตัวผมไม่รู้จะปรึกษาใครดี และสุดท้ายก้อได้พบความจริง 2 ประการคือ

1. ตนนี่แหละเป็นที่พึ่งแห่งตน ไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากตัวเราเอง
2. ยาอันประเสริฐที่สุดในโลกนี้ ไม่มีอะไรเปรียบได้กับ "ธรรมโอสถ" อีกแล้ว

ช่วงนี้ผมเข้ามาที่นี่ทุกวันอ่านในหลายๆ case ค่อยๆคิด ในสิ่งที่เกิดขึ้น

ในตอนแรกผมคิดแต่ว่าทำไมมันถึงต้องเกิดขึ้นกับเรา คิดวนเวียนอยู่อย่างนั้น

ซึ่งไม่เกิดประโยชน์อะไรเลย มีแต่จะทำให้ใจเราเศร้าหมองมากขึ้น

ต่างจากตอนนี้ที่ไม่คิดแล้วว่า "ทำไม" แต่คิดว่าจะแก้ "อย่างไร" มากกว่า

พอเริ่มมีสติ ปัญญา ก็เริ่มเกิด ผมเริ่มคิดได้ว่าจะแก้ปัญญาอย่างไร มองภาพรวมทั้งหมดออก

เราทุกข์ก็เพราะตัวเราเอง ปล่อยวางซะมันก็ไม่ทุกข์แล้ว

ผมเริ่มกลับมานั่งสมาธิ มีเวลาให้กับตัวเองมากขึ้น ชีวิตดีขึ้น

ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าผมควรจะเดินไปในทิศทางไหนต่อไป . . .