ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รอช้าไม่ได้ ไม่ได้ ต้องรีบทำ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 09:59 AM

[attachmentid=3577]

นอกจากในวันที่ 22 เมษายน 2549 นี้ จะเป็นวันบุญใหญ่ที่มีการหล่อพระถึงแสนองค์แล้ว
ในตอนกลางวัน ก็ยังมีการถวายปัจจัยไทยธรรมเป็นสังฆทานแด่พระภิกษุสงฆ์-สามเณร จากวัดทั่วประเทศจำนวน 10,000 วัด วัดละบาท โดยทั้งนี้ มีการถวาย จีวร ย่าม ร่ม ยา ภัตตาหาร รวมถึงปัจจัยอีกด้วย ทำครั้งเดียว แต่คุ้มสุดคุ้ม จึงอยากขอเรียนเชิญทุกท่าน ได้มาทำบุญใหญ่นี้พร้อมๆกันที่วัดพระธรรมกายนะคะ

รอช้าไม่ได้ ไม่ได้ รอช้าไม่ได้ ไม่ได้ ต้องรีบทำ :D

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  ???ok.jpg   53.38K   58 ดาวน์โหลด

#2 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 10:21 AM

ขอเอาบุญมาฝากให้กับทุกท่านก่อนก็แล้วกัน ต้นเดือนนี้กลุ่มของแม่ผมจะปิดกององค์พระแล้ว โดยทำองค์ละ ๓ บาท ถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้เดินทางไปร่วมงานที่วัดเพราะติดภาระกิจ แต่ขอเอาบุญนี้มาฝากให้กับทุกท่านเฉพาะหน้าก่อนก็แล้วกันนะครับ และต้องขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ ที่อุตส่าห์เอาข่าวบุญใสๆ มาบอกต่อ สาธุ...

#3 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 10:29 AM

อนุโมทนาบุญกับคุณเกียรติก้องด้วยนะครับ...สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#4 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 12:58 PM

ใช่ครับ
ต้องรีบทำอย่างด่วนจี๋เลยครับ
เพราะอายุขัยของมนุษย์น้อยมากๆ
ต้องสร้างบารมีทุกวินาทีนะครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#5 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 07:24 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างค่ะ
ขอบคุณที่มาบอกบุญค่ะ จะร่วมบุญถวายไทยธรรม 1,000 วัดได้อย่างไรคะ
และโมทนาบุญกับคุณเกียรติก้องธรณินทร์และคุณแม่และผู้ร่วมปิดกองด้วยค่ะ

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2006 - 07:59 PM

ติดต่อได้ที่ผู้ประสานงานภาคที่ท่านสังกัด

หรือ ณ ตู้รับบริจาค ที่สภาธรรมกายสากล ในวันอาทิตย์ และห้องขันติในวันจันทร์ - เสาร์
หรือ โทร 02-831-1191-5
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 ลูกเเก้ว

ลูกเเก้ว
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 07:01 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ค่ะ

#8 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 07 April 2006 - 07:41 PM

อนุโมทนากับคุณเกียรติก้องด้วยนะค่ะ
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#9 สุริยะมณฑล

สุริยะมณฑล
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 06:45 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคับ

#10 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 09:29 PM

วันอาทิตย์ต้นเดือนจะไปร่วมบุญถวายปัจจัย 10,000 วัดๆ ละ 1 บาท ส่วนองค์พระตั้งกอง "มหาเศรษฐี" ไว้ค่ะ ขาดอีก 30% จะเต็มกององค์ละ 1.50฿ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ ถ้าจะร่วมบุญด้วยกันก็ยินดีนะคะ สาธุๆๆ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#11 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 08 April 2006 - 09:49 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Smiling Girl ด้วยนะครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#12 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2006 - 04:17 AM

สาธุค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#13 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:32 PM

อนุโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#14 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 11:02 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ