ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ศิลปินจากแกรมมี่ นำขบวนทำบุญเข้าพรรษา!!!

ดารา ทำบุญ วันเข้าพรรษา กิจกรรมวันเข้าพรรษา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

#1 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2013 - 05:55 PM

ปีนี้ศิลปินจากแกรมมี่โกลด์

ออกมาชวนคนไทยให้ร่วมทำบุญ เตือนสติคนไทยให้งดเหล้าเข้าพรรษา

แนบไฟล์  ศิลปินจากแกรมมี่นำขบวนทำบุญเข้าพรรษา.jpg   59.98K   27 ดาวน์โหลด

สาวดอกหญ้า ต่าย อรทัย ที่ขับร้องเพลงฮิต ''เต็มใจให้''
    สำหรับต่ายเองชอบทำบุญเข้าวัด วันสำคัญทางพระพุทธศาสนาต่ายจะแบ่งเวลาไปทำบุญเสมอ วันเข้าพรรษาปีนี้ ต่ายก็ตั้งใจว่าจะไปทำบุญ ถวายเทียนพรรษากับผ้าอาบน้ำฝนที่วัดใกล้บ้านเหมือนกันค่ะ ต่ายอยากชวนทุกคนไปทำบุญเพื่อเป็นสิริมงคลให้ตัวเองนะคะ

หนุ่มตามฝันจากบ้านไกล ไผ่ พงศธร เจ้าของเพลงเศร้า ''ฝืนใจหน่อยได้ไหม''
    ครับวันเข้าพรรษาถ้าผมว่างก็จะไปทำบุญ ถวายเทียนพรรษา ปีนี้ไผ่ก็อยากชวนแฟนๆ เข้าวัดทำบุญ สำหรับใครที่กลับบ้านต่างจังหวัด ผมก็ขอฝากว่าอย่าดื่มเหล้าเลยนะครับ เรามาถือโอกาสช่วงเข้าพรรษางดเหล้ากันดีกว่าเพื่อสุขภาพที่ดีของร่างกาย และลดการเกิดอุบัติเหตุ มาร่วมสร้างสถิติลดการเกิดอุบัติเหตุกันครับ

ตั๊กแตน ชลดา เจ้าของเพลงดังที่เพิ่งปล่อย ''นาทีเดียวเพื่อรัก ทั้งชีวิตเพื่อลืม''
    วันเข้าพรรษาปีนี้แตนขอชวนแฟนๆ มางดเหล้าเข้าพรรษาเพื่อเป็นการเริ่มต้นเอาชนะเหล้า การงดเหล้าในครั้งนี้ นอกจากจะเป็นการทำบุญแล้วยังเป็นการรักษาสุขภาพ อีกทั้งยังลดความเสี่ยงในการเกิดอุบัติเหตุ มาลด ละ เลิก การดื่มเหล้าในวันเข้าพรรษากันนะคะ

แสน นากา เจ้าของเพลง ''ไม่มีอะไรจะคุยกับเธอ''
    ผมอยากชวนแฟนๆ ลดหรือเลิกเหล้าในช่วงเข้าพรรษา เหล้าเป็นสิ่งที่ทำลายสุขภาพ ทำให้เป็นโรคตับแข็งด้วย อีกอย่างที่เห็นกันบ่อยๆ เลยคือ เป็นเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ วันเข้าพรรษาปีนี้ผมเลยอยากให้คนที่ดื่มลองลดหรือเลิกเหล้ากันดูครับ

เดวิด อินธี เจ้าของเพลงฮิตที่เพิ่งปล่อย ''เรียกว่าอะไร''
    ในวันเข้าพรรษาปีนี้ ผมก็อยากจะชวนให้แฟนๆ งดเหล้าเข้าพรรษากันครับ อันที่จริงผมก็อยากให้งดกันทุกวัน เพราะเหล้า ทำให้ขาดสติ ทำลายสุขภาพด้วย ถ้างดเหล้ากันได้ก็จะส่งผลดีต่อตัวเอง ผมอยากฝากเรื่องนี้ไว้ด้วยครับ

เจมส์ ชินกฤช เจ้าของบทเพลง ''รักแฟนเก่ามากเท่าไร จะรักแฟนใหม่ให้มากกว่า''
    วันเข้าพรรษาปีนี้ผมวางแผนไว้ว่าจะไปถวายเทียนที่วัดใกล้บ้านครับและผมอยากชวนแฟนเพลงมาเข้าวัด ทำบุญและงดเหล้าเข้าพรรษา ถือเป็นการรักษาศีล 5 สำหรับใครที่ตั้งใจจะเลิกเหล้า มาเริ่มต้นในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา

ขอบคุณข้อมูลจาก siamdara.com

ขออนุโมทนาบุญกับศิลปินนักร้องที่มาเป้นแบอย่างที่ดีให้กับคนในสังคม :D

ติดแท็กอย่างน้อยหนึ่งแท็กหรือให้มากกว่าคีย์เวิร์ดเหล่านี้: ดารา, ทำบุญ, วันเข้าพรรษา, กิจกรรมวันเข้าพรรษา