ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สมาชิกใหม่ ขอรายงานตัว พร้อมแนะนำ blog ส่วนตัว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2005 - 09:38 PM

ความจริงเข้ามาป้วนเปี้ยนแถวนี้บ่อย ๆ แสดงความคิดเห็นบ้าง ตั้งกระทู้บ้าง

แต่วันนี้เข้ามาเหมือนปกติ แต่ว่า............

"ท่านจะต้องสมัครเป็นสมาชิก (ลงทะเบียน) และเข้าระบบก่อน ถึงจะตั้งกระทู้ใหม่ได้ค่ะ"

ก็เลยจำเป็นต้องสมัครเป็นสมาชิก

และ ...ไหน ๆ ก็เปิดตัวแล้ว ถือโอกาสแนะนำ blog ส่วนตัวดีกว่า

เป็น blog ที่ทำอย่างมือสมัครเล่นเมื่อไม่นานมานี้ ลองเข้าไปเยี่ยมชมนะคะ เผื่อจะมีอะไรที่ชอบบ้าง

http://palipasa.bloggang.com

#2 su

su
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2005 - 06:13 PM

สวัสดีคุณไม่ใหญ่ก่อนนะคะ หนูต้องการอยากรู้ว่าทำยังไงให้รู้ว่าเรามีเพื่อนที่จริงใจ

#3 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2005 - 08:20 PM

อิอิ สวัสดีคร๊าบป๋ม (ด้วยคนน๊ากั๊บ)

ถ้าเรามีใจใสใส ที่จริงใจกับเพื่อนก่อน เราก็จะมีเพื่อนที่จริงใจมากมากกับเราเช่นกันค่ะ

และก็คบกันด้วยความจริงใจ ไม่ต้องหวังให้ใครมาจริงใจกับเราก่อนค่ะ

เราต้องเป็นฝ่ายเริ่มเปิดใจเราก่อนเสมอค่ะ

จะรู้ได้ไงว่าเรามีเพื่อนที่จริงใจ อันที่จริงบางอย่างก็ขึ้นอยู่กับเวลานะค่ะ ที่จะพิศูจน์เพื่อนและเราได้บ้าง
แต่เพื่อนที่ดีต้องไม่ทำให้เราเสียคน และหลงผิด ในทางที่ไม่ดีนะค่ะ

คุณปาลินารี ทำ Blog ได้สวยงามและ ดีมากมากเลยล่ะค่ะเก่งจังเลย
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#4 **

**
  • Guests

โพสต์เมื่อ 22 November 2005 - 09:02 PM

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณหมูตอนตัวน้อย เราลูกพระธัม ฯ ด้วยกัน

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2007 - 12:43 PM

happy.gif ได้ทดลองเข้าไปเยี่ยมเว็บของคุณแล้ว รูปแบบเรียบง่าย สวยงาม เนื้อหาการทำบุญ กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ